PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเลี้ยงแมวเปอร์เซีย เข้ามาแชร์กันครับ

diippyjas
6th March 2013, 13:29
ตอนนี้ที่บ้านมีเปอร์เซีย 2 ตัวครับผม ตัวนึงสีเทา ตัวนึงสีขาว อายุ 6เดือนกับ 2เดือนครับผม

อยากทราบวิธีดูแลมันหน่อย เจ้าตัว 6 เดือนผมไม่ห่วง กินดีอยู่ดี แต่เจ้า 2 เดือนนี่สิ นอนอย่างเดียวเลยครับ ข้าวก็กินนิดเดียวแล้วไปนอนต่อ

เข้าใจว่าแมวพันธุ์นี้นอนยาวมาก แต่ก็สงสัยที่มันไม่ค่อยกินอาหารครับ ตื่นมาก็จับป้อนกินไปแค่ไม่กี่ช้อนแล้วก็เดินหนี แม่ผมเลยจับกรอกปากกลัวมันจะตาย

แต่ผมว่ามันจะตายเพราะโดนกรอกมากกว่า ผมป้อนมันก็กินนิดหน่อย แม่ผมก็ด่า น่าเบื่อมากเลยครับ