PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอ่อ.... ช่วยทีฮะ คอมผมมีปัญหาแบบนี้

psychosisz
6th March 2013, 20:27
http://www.uppic.com/uploads/13625757181.jpg (http://www.uppic.com/)

คือเป็นมาหลายปีแล้วผมกก็ทนเล่นมาจนกระทั่งทนไม่ไหวจริงๆ มันเกี่ยวกับการ์ดจอใช่มั้ยครับ การ์ดจอเสียหรือเปล่า ผมใช้มา 2 ปี เป็นตั้งแต่ 4เดือนแรกที่ซื้อมาเลย ถ้าเป็นกับไดร์ฟเวอร์ ผมก็ลงเวอร์ชั่นใหม่เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ก็ยังไม่หาย
ช่วยบอกทีครับว่ามันเป็นอะไร

psychosisz
6th March 2013, 20:29
เสริมนะคับผมใช้การ์ดจอของ Nvdia GT440 ครับ

ingkung
6th March 2013, 20:36
ประเด็น คือ

มันจะเป็นตอนเล่นเกม หรือใช้งาน VGA หนักๆใช่ไหม

อย่างแรกเลย มันร้อนเกิน เกินจน แฮง ถ้ายังไงลองทา ซิลิโคนใหม่น่าจะช่วยได้

ต่อมา ดูว่า VGA OC รึป่าว แนะนำอย่า OC ปรับเป็นค่า default

psychosisz
6th March 2013, 20:43
ก็ค่อนข้างที่จะหนักบ้างแต่ผมก็พยายามปรับๆกราฟิคภายในเกมเป็น Normal ไม่ก็ Low บ้าง
แล้วต้องทาซิลิโคนอะไรยังไงผมไม่รู้เรืองเลยครับ
และก็ OC ด้วยปรับตรงไหนครับ

popsa00
6th March 2013, 20:44
เฮ้ย ผมก็เป็นนะ เมื่อกี้เลยตอนเล่น Tomb Raider หลุดออกมาแล้วขึ้นเงี่ยะ แต่ของผม AMD (เกมอื่นไม่เป็นนะ เช่น Crysis3 BF3 DMC Farcry3)

กะว่าจะลงวินโด้ใหม่เลย เพื่อเกมนี้เลยนะเนี่ย ฮ่าๆๆ

maxkungg704
6th March 2013, 20:52
ผมก็เป็น แต่ของผมนานๆขึ้นที เมื่อก่อนไม่เป็นน่ะ แต่ตั้งแต่ลงวินโด้ใหม่ โหลดไดเวอร์เวอร์ชั่นล่าสุด ก็เพิ่งจะมาเป็นก็ตอนนี้

เป็นไปได้ว่าเกิดจากตัวไดฟ์เวอร์มันทำมาไม่สมบูรณ์รึเปล่า

psychosisz
6th March 2013, 22:48
แล้วต้องทาซิลิโคนอะไรยังไงผมไม่รู้เรืองเลยครับ
และก็ OC ด้วยปรับตรงไหนครับ

vgfgff
7th March 2013, 00:56
ลง driver ใหม่ครับเช็คความร้อนของการืดจอด้วยครับ

psychosisz
7th March 2013, 01:45
driver การ์ดจอก็ลงแล้วคับแล้วเช๊คความร้อนต้องทำยังไงครับ

my dath
7th March 2013, 19:24
อาจจะเป็นที่ติดตั้งไดร์เวอร์ไม่สมบูรณ์ครับ ลองเปิด program and features แล้วดูตัวไดร์เวอร์ ถ้าเป็น nvidia สัญลักษ์สีเขียวตรงหน้าตัวไดร์เวอร์ที่มีปัญหามันจะไม่ขึ้นมันจะขึ้นเป็นรูปกระดาษสี่เหลี่ยมแทน ส่วนของamd ก็น่าจะคล้ายกัน ของผมเคยเป็นพอมาดูก็ปรากฏว่าตัว physx มีปัญหาครับสัญลักษ์มันเป็นรูปสี่เหลี่ยมผมเลยลบลงใหม่หายเลยครับ นี่คือปัญหาที่ผมเคยเจอมา ลองเช็คดูครับ แต่อาจจะเป็นอย่างอื่นก็ได้ไม่แน่ใจ