PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง DmC vergil

NCIS{Fc}
6th March 2013, 21:58
คือวันนี้ลองเล่นไป 4 ด่านแล้วรู้สึกว่าVergilมันช้าอ่ะครับ ช้ากว่าDanteครึ่งจังหวะเห็นจะได้ หรือเพราะผมกดเร็วไปกันแน่ครับใครเล่นแล้วช่วยตอบหน่อย

ปล.เฟรมเรตไม่ตกนะครับแต่รู้สึกว่าออกท่าช้าเฉยๆ

jamesz
6th March 2013, 22:01
ถ้ามันก็ช้างี้อยู่แล้วนิครับ ช้ากว่าดันเต้เยอะแต่พอเล่นจบไปเล่นใหม่แล้วจะรู้เลยว่าบักเวอจิลมันโหดกว่าบักเต้มากมาย

RlucksN
6th March 2013, 22:45
ท่ายังไม่ครบเลย พอท่าครบ+ได้เงาคืนมา จะไวขึ้นมาหน่อยแต่โดยรวมก็ยังช้ากว่าดันเต้อยู่ดี(ไม่นับไอ้วาบหลอกๆนะ)

SWE_Sora
6th March 2013, 22:47
นี่ยังลงไม่ได้เลย งง ยุเบย 55+

GuY_NoOpPeR
6th March 2013, 23:02
ธรรมดาคับ ท่ายาก เอ้ยไม่ใช่!! ท่าเท่มันก็ต้องช้าๆชัดๆเน้นๆคับ ^^

40976
6th March 2013, 23:30
Vergil มันสไตล์ช้าแหละครับแต่ท่ามันดูสะใจไปอีกแบบ

Darkpas
6th March 2013, 23:35
โหลดของใครมาหรอครับ หรือซื้อแท้ มาพอดีผมลงของคุณ Gii1818 แล้วเล่นไม่ได้อ่ะครับ เล่นได้แต่ ดันเต้

DeKidZapper
7th March 2013, 06:47
คือวันนี้ลองเล่นไป 4 ด่านแล้วรู้สึกว่าVergilมันช้าอ่ะครับ ช้ากว่าDanteครึ่งจังหวะเห็นจะได้ หรือเพราะผมกดเร็วไปกันแน่ครับใครเล่นแล้วช่วยตอบหน่อย

ปล.เฟรมเรตไม่ตกนะครับแต่รู้สึกว่าออกท่าช้าเฉยๆ
แปลกมากผมme jump cancle ดัยเต้โครตยากตอนนี้ยังทำไม่ค่อยได้ แต่มาลองเวอร์จิล เหมือนกดร้อยครั้งติดร้อยครั้งแปลกมากเลยไมผมกดง่ายโครตๆ

NCIS{Fc}
8th March 2013, 00:48
ไปจบมา2สองรอบก็ยังช้าท่าแกเน้นสวยไว้ก่อนจริงๆ:sweat

skyhot004
8th March 2013, 00:52
ธรรมดาคับ ท่ายาก เอ้ยไม่ใช่!! ท่าเท่มันก็ต้องช้าๆชัดๆเน้นๆคับ ^^

ท่ามันยากจริงแหละครับ

คอมโบกว่าจะได้SSSฟันๆๆเหมือนพวกศัตรูมันอึดขึ้นในDownfall

หรือดาบVergilมันไม่แรงกันแน่ =_=

ไม่เหมือนDanteฟันตัวเดียวพุ่งไปSหรือไม่ก็SSแล้ว(คอมโบแหลก)

Vergilท่ามันเท่ก็จริงแต่ผมว่ามันไม่แรงอะแตกช้าเอ้ยตายช้ากว่าจะฆ่าได้ตัวนึง

RlucksN
8th March 2013, 01:19
หลังจากอัพท่าครบแล้ว ผมคิดว่ามันเทพกว่าดันเต้เยอะเลยนะ สกิลอะไรหลายๆอย่างมันเอื้อให้คอมโบต่อเนื่องสูงมาก

โดยเฉพาะดาบเวทย์พออัพให้มันโผล่ออกมาทีเดียวครบหกเล่มนี่ SSS เป็นว่าเล่นเลย

ส่วนเงาใช้ให้เก่งนี่ยากชิบ ทำได้แค่ให้มันฟันมั่วๆ

ดันเต้จะเน้นลุยอัดๆแต่เวอร์จิลเน้นจังหวะกว่า

commandman
8th March 2013, 01:27
โหลดของใครมาหรอครับ หรือซื้อแท้ มาพอดีผมลงของคุณ Gii1818 แล้วเล่นไม่ได้อ่ะครับ เล่นได้แต่ ดันเต้

ลงตัวเกมส์เต็ม ลง Update ของคุณ Gii1818 ที่เพิ่ม โหมด Bloddy กับ สกินอาวุธ อะครับ

แล้วค่อยลง DLC vergil ผมเล่นได้ครับ

NCIS{Fc}
8th March 2013, 01:32
หลังจากอัพท่าครบแล้ว ผมคิดว่ามันเทพกว่าดันเต้เยอะเลยนะ สกิลอะไรหลายๆอย่างมันเอื้อให้คอมโบต่อเนื่องสูงมาก

โดยเฉพาะดาบเวทย์พออัพให้มันโผล่ออกมาทีเดียวครบหกเล่มนี่ SSS เป็นว่าเล่นเลย

ส่วนเงาใช้ให้เก่งนี่ยากชิบ ทำได้แค่ให้มันฟันมั่วๆ

ดันเต้จะเน้นลุยอัดๆแต่เวอร์จิลเน้นจังหวะกว่า

เงานี้เห็นด้วยอย่างแรงต้องกดให้ได้จังหว่ะทั้งตัวเองทั้งเงา โอยยากบัดซบ

theaha
8th March 2013, 01:48
เป็นครั้งแรก ที่เล่นแล้วตาย คอมโบ้ยากชิสๆ แต่พออัพท่าครบเท่านั้แหละ ผมเล่นได้ sss เป็นหลักเบย แต่ก็ยังตายยุดี -*-

Punch10sg
8th March 2013, 01:48
ผมบ่ามันไวมากนะ ลองเล่นให้ จบ 6 ด่านก่อนค่อยมาเล่นอีกรอบ มันจะสนุกครับ