PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา ? ตัว cursor ใน windows 7

bossharuhi
1st September 2011, 11:51
ปัญหาคือผมเปลี่ยน Cursor ตัวชี้เมาส์ใน Windows7 ของผม

พอเปลี่ยนเสร็จ ก็เป็นไปตามที่ตั้งไว้ แต่!! พอเปิดเครื่องมาใหม่เมาส์

ก็กลายเป็นเมาส์ธรรมดา(เหมือนเดิมไม่ใช่ที่ผมตั้งไว้) พอมีวิธีแก้ป่าวครับ :confused:

ขอนอกหัวข้อกระทู้นิดนึง คือโปรแกรม Outlook ที่ขึ้นมาทุกครั้งที่

เปิดเครื่องใหม่พอมีวิธีปิดไม่ให้ขึ้นมาได้ป่าวครับ ไม่ชอบเลย :confused:

C4C4C4
1st September 2011, 17:43
อันแรกไม่รู้เหมือนกันครับไม่เคยใช้ อันที่สองปิดโปรแกรมไม่ให้รันตอนเปิดเครื่อง

1.คลิก Start แล้วคลิก Run จะมีหน้าต่างขึ้นมา ให้พิมพ์ว่า msconfig แล้วกด ok
2.จะมีหน้าต่าง System Configuration Utility จะมีแถบStartup อยู่ ให้คลิกเลือก startup ลงมาด้านล่างจะมีให้เราเลือกคลิกเครื่องหมายถูก
3.ถ้าเราต้องการให้โปรแกรมไหนรันตอนเปิดเครื่องก็เลือกได้ตามต้องการ พอเสร็จให้กด ok แล้ว Restart

CrYzTeX
1st September 2011, 17:59
Game Booster ปิดมันโล้ด ช่วยอย่างอื่นด้วยนะ ไม่ใช่แต่ปิดโปรแกรมอย่างเดียว

bossharuhi
4th September 2011, 12:15
ขอบคุณครับที่บอกวิธีปิด outlook แต่ปิด Game Booster ทำไมหรอครับ(ผมมือใหม่นะ)