PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะจีบเพื่อนในห้องทำไงดีคับ

mjjhn007
7th March 2013, 15:29
คนที่ผมแอบชอบอยู่ห้องเดียวกันนั่งอยุ่หน้าผม
ผมก็คุยFacebook กับเค้าทุกวันแต่ไม่รู้จะทำไงดี ช่วยหน่อยคับ

salforis
7th March 2013, 15:32
ถ้าตอบตามประสบการณ์ตรงของผมนะครับคือผมว่า "อย่าเลยครับ" คือว่าถ้าคบกันได้ยืดๆก็ดีนะแล้วก็คงไม่มีอะไร แต่ด้วยความที่ว่าเป็นเพื่อนด้วยแหละ ถ้าคุณเกิดคบกันได้ไม่ยืนยาว คุณจะมองหน้าเค้าไม่ติดเลย คือ เหมือนเสียเพื่อนน่ะครับ(ผมก็พึ่งโดนมา 555)

saimtogo
7th March 2013, 15:35
จับไหล่ทั้งสองข้าง พูดว่า เพื่อนเอ๋ยข้าชอบเจ้า ทำนองนี้
สกิลหน้าด้านต้องเต็มแม็ก

peeofzero
7th March 2013, 15:41
ผมนะ เข้าไปเล่นไปแกล้งบ่อยๆ คุยเป็นเรื่องเป็นราวบ้างบางครั้ง
ทำแบบนี้เพื่อที่จะได้เกิดความคุ้นเคยกัน
แต่คุ้นเคยแล้ว มุมมองของเพื่อนคุณจะเป็นแบบไหน อันนี้แล้วแต่ดวง
ถ้าเค้าเห็นคุณเป็นแค่เพื่อนที่ดี ก็อย่าไปดันทุรังนะครับ ^^

jinnmaster
7th March 2013, 15:52
ถ้าจะจีบจริงผมคิดว่าก็ไม่ควรเข้าไปแบบเพื่อนนะ ทำเค้าให้รู้ไปเลยว่าเราจะจีบ ขี้เล่นหยอกล้อก็ดีแล้วแต่ควรมีจังหวะ เทคแคร์เค้าบ้าง

topperioz
7th March 2013, 15:52
เรียนวิชานาฎศิลป์สิครับ

เขาจะสอนเราจีบ

HANG-ON
7th March 2013, 16:05
คุยแบบตัวต่อตัวดีกว่าคุยในเฟส เชื่อผม คุยไปก่อน 1-2 อาทิตย์ให้มันสนิทๆ แล้วค่อยๆแสดงออกว่าเรามีใจให้

ถ้าคุยแต่ในเฟส เวลาเจอหน้ากันมันจะเอาแต่เขินไม่กล้าพูดกัน(จากประสบการณ์เบยนะเนี่ย :o)

รีเมมเบอร์ไว้ครับ ผู้หญิงที่จีบยาก = คบกันยืดยาวแน่นอน ผมยังไม่เคยมีแฟนนะ แต่

เพื่อนสนิทผมอะ หน้าตาก็ไม่ได้หล่ออะไรมากมาย สูงแค่เกือบ170 ก็จีบดาวโรงเรียนติด ได้เป็นแฟนกันแล้วด้วย แต่ใช้เวลา2เทอมเพื่อจีบ <<< ดูไว้เป็นตัวอย่าง

หน้าตา ส่วนสูง หุ่น ไม่ค่อยสำคัญหรอก สำคัญที่ใจครับ :) จำไว้ๆ ยิ่งยากยิ่งดี ผู้หญิงที่มันง่ายอะ ง่ายกับเรา ก็ง่ายกับคนอื่นได้ จำไว้ๆ :gamer

mjjhn007
7th March 2013, 16:09
คุยแบบตัวต่อตัวดีกว่าคุยในเฟส เชื่อผม คุยไปก่อน 1-2 อาทิตย์ให้มันสนิทๆ แล้วค่อยๆแสดงออกว่าเรามีใจให้

ถ้าคุยแต่ในเฟส เวลาเจอหน้ากันมันจะเอาแต่เขินไม่กล้าพูดกัน(จากประสบการณ์เบยนะเนี่ย :o)

รีเมมเบอร์ไว้ครับ ผู้หญิงที่จีบยาก = คบกันยืดยาวแน่นอน ผมยังไม่เคยมีแฟนนะ แต่

เพื่อนสนิทผมอะ หน้าตาก็ไม่ได้หล่ออะไรมากมาย สูงแค่เกือบ170 ก็จีบดาวโรงเรียนติด ได้เป็นแฟนกันแล้วด้วย แต่ใช้เวลา2เทอมเพื่อจีบ <<< ดูไว้เป็นตัวอย่าง

หน้าตา ส่วนสูง หุ่น ไม่ค่อยสำคัญหรอก สำคัญที่ใจครับ :) จำไว้ๆ ยิ่งยากยิ่งดี ผู้หญิงที่มันง่ายอะ ง่ายกับเรา ก็ง่ายกับคนอื่นได้ จำไว้ๆ :gamer
คมจนเลือดกำเดาผมจะไหลเลยนะเนี้ย

M killswitch
7th March 2013, 16:14
นี่แหละหนอความรักหนุ่มสาว
จริงอยู่ถ้าคบกันไปแล้ว เลิกกัน อาจจะมองหน้ากันไม่ติด
แต่ถ้ามัวแต่กล้าๆกลัวๆ ต่อไปภายภาคหน้าคุณอาจมานั่งเสียใจทีหลัง
ก็จีบเลยครับ ผลจะเป็นไงก็ต้องยอมรับมันให้ได้ ลูกผู้ชายซะอย่าง

satsawat7925
7th March 2013, 16:16
คบเป็นเพื่อนอ่ะดีแล้ว ครับ

TAnwa1219
7th March 2013, 16:25
ถ้าจะจีบก็จีบเลยครับ คุยๆไป มันจะกลายเป็นเพื่อนที่ดี จนเขาไม่อยากเป็นแฟน ซะเปล่า ส่วนเรื่องถ้าคบกันแล้วเลิก แล้วมันจะไม่ยืด แน่นอนครับ
ตัดสินใจเองนะครับ ถ้าจีบอาจจะติดแต่เสียเพื่อนแน่ๆ ถ้าไม่จีบก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกันต่อไปครับ ไม่มีอะไรได้มาโดยไม่เสียอะไรหรอก

as784125
7th March 2013, 17:23
จากประสบการณ์ตรง ผมไม่แนะนำนะครับ ยิ่งถ้าสนิทคุยกันบ่อยๆ ยิ่งไม่น่าเลย เพราะพอบอกไปแล้ว ความเป็นเพื่อนมันอาจหายไปหมดเลยก็ได้
เป็นเพื่อนแล้วได้อยู่ใกล้ คุ้มกว่าครับ

FANG
7th March 2013, 18:10
แนะนำคับ เขาไปตีสนิท เล่นกับเขา บ่อยๆพอสนิท แล้วก็แอบบเอาเบอร์เธอมาจากเพื่อนคนอื่น แล้วแกล้งทำเป็นถามงานเขาว่าทำไงมีงานไรบ้าง อะไรงี้ แล้วค่อยจีบหรือบอกว่าชอบ ก็แล้วแต่คุณเองละคับ

ballba
7th March 2013, 19:27
เป็นผมถ้ารักใครสักคนจริงๆนะครับ

เสียก็เสียครับคำว่าเพื่อน ผมไม่ได้มีเพื่อนแค่คนเดียวครับ

ขอแค่ได้บอกว่ารัก ได้ทำสิ่งที่อยากจะทำ

มันไม่ได้มีใครตายครับ

อันนี้คือความเห็นส่วนตัวนะ