PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DmC Vergil's Downfall มีใครหาของในด่านครบมั่งครับ

40976
7th March 2013, 15:53
ผมหาเกือบหมดทุกอันละ ขาดแค่ fragment 4 อัน

RlucksN
7th March 2013, 15:58
ผมหาครบหมดและ

เปิดยูทูปดูเอาซิครับ ผมก็ใช้วิธีนั้น

ferina
7th March 2013, 16:27
ผมเล่นมาผมยังงงๆเนื้อเรื่องมันอยู่เลย ใครเข้าใจPMบอกผมทีนะครับ :sweat

edit. แอบงงนิดนึง เห็นข่าวบอก 3-5 ช.ม. ผมเล่นไป1ช.ม.40ก็จบแบบของ50เปอร์เซ้นแล้ว :shutup

RlucksN
7th March 2013, 18:03
ผมเล่นมาผมยังงงๆเนื้อเรื่องมันอยู่เลย ใครเข้าใจPMบอกผมทีนะครับ :sweat

edit. แอบงงนิดนึง เห็นข่าวบอก 3-5 ช.ม. ผมเล่นไป1ช.ม.40ก็จบแบบของ50เปอร์เซ้นแล้ว :shutup

เนื้อเรื่องมันไม่มีอะไรเลยครับ ก็แค่เวอร์จิลเข้าไปอินเซปชั่นตัวเอง แค่นั้นจริงๆ...

kazeyuki
7th March 2013, 18:34

สปอยนะครับง่ายๆครับเนื้อเรื่องคือ หลังจากแพ้ ดันเต้ตอนจบมานั้นล่ะ พี่แกเดินโซซัดโซเซมาล้มอยู่ที่หลุมศพแม่ แล้วพรรณนาว่า "ตัวเองไม่เหลืออะไรแล้ว มีน้องชายมันก็ดันทรยศไปเข้าข้างมนุษย์ซะงั้น ไม่เฟี้ยวเลย" จากนั้นพี่แกก็หมดสติไปเพราะพิษบาดแผล(ที่โดนDanteแทงมานั้นล่ะ)เข้าใจว่าอยู่ในสภาพกึ่งตาย จากนั้นก็ไปผจญภัยในมิติในห้วงความคิดเค้าเอง(มั้งนะ) โดยมี โฮโลวเวอร์จิล คอยยั่วยุให้จิตมารของเวอร์จิลนั้นเพิ่มมากขึ้นโดยส่งร่างจำแลงของ Kat และ Dante ไปหลอกล่อให้เข้าใจผิด และเพิ่มจิตใจด้านลบของเวอร์จิลให้มากขึ้นหลังจากที่กำจัดร่างจำแลงของทั้งสองคนได้แล้วเค้าก็ไปบอกลาแม่ของตัวเองในฐานะลูกชายผู้แสนดี แล้วเวอร์จิลก็หันเข้าหาพลังด้านมืดอย่างเต็มตัวโดยเค้าได้กำจัดและรวมร่างของตัวเองเข้ากับ โฮโลวเวอร์จิล จนกลายเป็น เนโรแองเจโร่ ไปในที่สุด หลังจากที่กลับมาสู่โลกความจริงอีกครั้งเค้าไม่ใช่เวอร์จิลคนเดิมอีกต่อไปแล้ว แต่กลายเป็นผู้นำกองกำลังปีศาจผู้ชั่วช้านามว่า เนโรแองเจโร่ ภายในจิตใจของเค้าตอนนี้มีแต่ความเคียดแค้นในตัวน้องชายและความกระหายการนองเลือดเท่านั้น ส่วนเรื่องราวจะเป็นอย่างไรต่อไป ก็คงต้องติดตามกันในภาคหน้า

ส่วนเจ้าของมู้ปัญหาของท่านจะกระจ่างเมื่อรับชมคลิปนี้ครับ (หรืออยากจะหาเองเพื่อความภูมิใจส่วนตัวก็ไม่ว่ากันครับ)

http://www.youtube.com/watch?v=ut2amfxdwAk

ปล.ด่านน้อยโหกๆ คอมโบไม่ลื่นไหลเท่าดันเต้เลย ขัดใจนิดๆเหมือนกัน (รึว่าเราอาจยังเล่นไม่เก่งก็ได้)

DeKidZapper
7th March 2013, 19:25
สปอยนะครับง่ายๆครับเนื้อเรื่องคือ หลังจากแพ้ ดันเต้ตอนจบมานั้นล่ะแหละเดินโซซัดโซเซมาล้มอยู่ที่หลุมศพแม่ แล้วพรรณนาว่า "ตัวเองไม่เหลืออะไรแล้ว มีน้องชายมันก็ดันทรยศไปเข้าข้างมนุษย์ซะงั้น ไม่เฟี้ยวเลย" จากนั้นพี่แกก็หมดสติไปเพราะพิษบาดแผล(ที่โดนDanteแทงมานั้นล่ะ)เข้าใจว่าอยู่ในสภาพกึ่งตาย จากนั้นก็ไปผจญภัยในมิติในห้วงความคิดเค้าเอง(มั้งนะ) โดยมี โฮโลวเวอร์จิล คอยยั่วยุให้จิตมารของเวอร์จิลนั้นเพิ่มมากขึ้นโดยส่งร่างจำแลงของ Kat และ Dante ไปหลอกล่อให้เข้าใจผิด และเพิ่มจิตใจด้านลบของเวอร์จิลให้มากขึ้นหลังจากที่กำจัดร่างจำแลงของทั้งสองคนได้แล้วเค้าก็ไปบอกลาแม่ของตัวเองในฐานะลูกชายผู้แสนดี แล้วเวอร์จิลก็หันเข้าหาพลังด้านมืดอย่างเต็มตัวโดยเค้าได้กำจัดและรวมร่างของตัวเองเข้ากับ โฮโลวเวอร์จิล จนกลายเป็น เนโรแองเจโร่ ไปในที่สุด หลังจากที่กลับมาสู่โลกความจริงอีกครั้งเค้าไม่ใช่เวอร์จิลคนเดิมอีกต่อไปแล้ว แต่กลายเป็นผู้นำกองกำลังปีศาจผูชั่วช้า เนโรแองเจโร่ ผู้ที่ภายในจิตใจมีแต่ความเคียดแค้นในตัวน้องชายและความกระหายการนองเลือดไปในที่สุด ส่วนเรื่องราวเรื่องราวจะเป็นออย่างไรต่อไป ก็คงต้องติดตามกันในภาคหน้า

ส่วนเจ้าของมู้ปัญหาของท่านจะกระจ่างเมื่อรับชมคลิปนี้ครับ (หรืออยากจะหาเองเพื่อความภูมิใจส่วนตัวก็ไม่ว่ากันครับ)

http://www.youtube.com/watch?v=ut2amfxdwAk

ปล.ด่านน้อยโหกๆ คอมโบไม่ลื่นไหลเท่าดันเต้เลย ขัดใจนิดๆเหมือนกัน (รึว่าเราอาจยังเล่นไม่เก่งก็ได้)
ถ้างั้นภาคหน้าคงได้ตีกันอีกรอบชิมิ

ferina
7th March 2013, 19:28
แต่เนื้อเรื่องภาครีบูทนี้มันอ่อนๆ ไงไม่รู้ครับ -*- ไม่มีหักมุมเลย เดาออกแต่กลางๆเกมแล้วว่าเดียวมันต้องตีกันแน่ๆ

Previously
7th March 2013, 19:32
หักมุมก็โดนด่าสิครับ

แค่นี้ยังโดนด่าซะอ่วมเลย - -

kazeyuki
7th March 2013, 19:42
ถ้างั้นภาคหน้าคงได้ตีกันอีกรอบชิมิ

ถ้าค่าย Ninja Theory ได้ทำภาคต่อก็น่าจะเนื้อเรื่องประมาณนั่นแหละครับ ศึกสายเลือด

RlucksN
7th March 2013, 19:47
แต่เนื้อเรื่องภาครีบูทนี้มันอ่อนๆ ไงไม่รู้ครับ -*- ไม่มีหักมุมเลย เดาออกแต่กลางๆเกมแล้วว่าเดียวมันต้องตีกันแน่ๆ

มันไม่ก็ไม่อ่อนนะครับ เอาจริงๆทีมนินจาเลือกได้ว่าจะให้เวอร์จิลเป็นคนดีร่วมมือกับดันเต้ไปจนจบก็ได้ แต่เขาเลือกให้เป็นตัวร้ายเพื่อแฟนๆ

ไอ้การที่บอกว่าไม่หักมุมแล้วเนื้อเรื่องอ่อนยิ่งไม่ใช่ใหญ่(จริงๆเหมือนเราโดนสปอยมาแล้วด้วยแหละว่าเวอร์จิลเป็นคนไม่ดี พอภาคนี้มาอีหรอบเดิมก็ยิ่งไปกันใหญ่)

เนื้อเรื่องอนิเมจ๋าแบบเก่ายังดูอ่อนกว่าเลยครับ แบบนี้ดูดิบๆดี ถึงเวอร์จิลมันจะตัวอิจฉาละครไทยไปหน่อย

Mustas
7th March 2013, 20:06
ภาคต่อไปนะ มันต้องเหมือนภาค 1 แน่ๆเลย !!!
ถ้าเรียงก็อันนี้คือ ภาค 3 ของซีรีย์เก่า ต่อไปก็จะเป็นภาค 1 ของซีรีย์เก่า แล้วก็จะไปภาค 4 ของซีรีย์เก่า และอาจจะจบแบบงงๆด้วย ภาค 2 ของซีรีย์เก่า