PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำงานวันแรก เหนื่อย Animalllllllllllll อะ

Gammer40
7th March 2013, 20:08
งานนี่้ต้องพูดเก่ง ถ้าไม่เก่งก็อด

ว่าจะลาออกละ (พึ่งทำได้วันเดียว) เดินหาลูกค้า Teen แตก แดด Animal

มันเป็นงานแนะนำสินค้า (โปสเตอร์ดูดี) ผมก็เป็นเด็กใหม่ เขาจะแจก ของเป็น สินค้า OTOP เชียงใหม่ (หรือเปล่า ?)

แจก 12 ชิ้นพวก โดยขายชิ้นละ 199 เราได้ เปอร์เซ็น 20 ต่อ 1 ซิ้น (40บาท)

พูดเก่งก็รวยอะ แต่เราอะสิพูดไม่เก่งเลย แบบว่า ต้องเดินไปตามร้านอาหาร

แล้วพูดว่า '' ขอโทษนะครับ พอดีว่าพวกผมเป็น นร. หารายได้พิเศษ เพื่อเป็นทุนการศึกษา แล้วก็พูด คุณสมบัต สินค้าไป ''

เพื่อจะขายออก เหอะ ( ผมได้ 8 ชิ้นเอง (320บ.) ซึ่งผมก็ไม่ได้พูดขายเองโดย จะมีเพื่อนๆที่มืออาชีพกว่าขายให้วันแรก

วันต่อไปพูดเอง กำ

ว่าจะออกไปทำ 7-11 Part-time ละ

ballba
7th March 2013, 20:09
เหนื่อยสัตว์ = =

bonusz
7th March 2013, 20:11
งานนี่้ต้องพูดเก่ง ถ้าไม่เก่งก็อด

ว่าจะลาออกละ (พึ่งทำได้วันเดียว) เดินหาลูกค้า Teen แตก แดด Animal

มันเป็นงานแนะนำสินค้า (โปสเตอร์ดูดี) ผมก็เป็นเด็กใหม่ เขาจะแจก ของเป็น สินค้า OTOP เชียงใหม่ (หรือเปล่า ?)

แจก 12 ชิ้นพวก โดยขายชิ้นละ 199 เราได้ เปอร์เซ็น 20 ต่อ 1 ซิ้น (40บาท)

พูดเก่งก็รวยอะ แต่เราอะสิพูดไม่เก่งเลย แบบว่า ต้องเดินไปตามร้านอาหาร

แล้วพูดว่า '' ขอโทษนะครับ พอดีว่าพวกผมเป็น นร. หารายได้พิเศษ เพื่อเป็นทุนการศึกษา แล้วก็พูด คุณสมบัต สินค้าไป ''

เพื่อจะขายออก เหอะ ( ผมได้ 8 ชิ้นเอง (320บ.) ซึ่งผมก็ไม่ได้พูดขายเองโดย จะมีเพื่อนๆที่มืออาชีพกว่าขายให้วันแรก

วันต่อไปพูดเอง กำ

ว่าจะออกไปทำ 7-11 Part-time ละ

ผมเจอบ่อยมากเลย พวกแบบ ขอโทษนะครับ พอดีว่าพวกผมเป็น นร. หารายได้พิเศษ เพื่อเป็นทุนการศึกษา แบบเงี้ย

นั่งกินข้าวอยู่ก็มา ผมว่าหางานอื่นทำเหอะครับ ผมเคยทำของห้างอ่ะ ยืนทั้งวัน แต่อู้ได้ ชิวๆ

Wanatsawin
7th March 2013, 20:17
320 ผมภูมิใจแทน จขกท เลย อยากได้เงินก้อนแรกของจากแรงกายตังเองเหมือน จขกท บ้าง
แต่ไม่รู้จะทำอะไรดี ไม่อยากทำงาน 7-11 ว่าจะไปงานทำความสะอาดร้านขายเครื่องเขียนอยู่
พอดีเขารับสมัคร เดือนหนึ่งก็เยอะอยู่ครับ ทำสัก 1เดือน ปิดเทอม

ปล. ความคิดผมนะ แต่จะทำจริงรึปล่าวยังไม่แน่ใจ

Intheroom
7th March 2013, 20:22
ทำงานเหนื่อยเป็นธรรมดาครับ:yes

killernut
7th March 2013, 20:25
ทำงานโรงงานสิช่วงปิดเทอมอะ

Gammer40
7th March 2013, 20:39
ทำงานเหนื่อยเป็นธรรมดาครับ:yes

มันไม่ได้เหนื่อยธรรมดานะ แต่ เหนื่อย ANIMALSSSSS

Kyonman
7th March 2013, 21:01
ทำที่ไหนก็เหนื่อยหมดแหละครับ ขึ้นชื่อว่า งาน อะนะ คุณคิดว่า มันเหนื่อยมากๆๆๆ

แต่เชื่อเถอะ เหนื่อย กว่า คุณก็มี ถ้าลองทำนานๆ ก็ชิน เองครับ

7 - 11 ใช้ว่าจะไม่เหนื่อย กรรมกร ชัดๆ ของหาย ตังขาด เข้าเนื้อ อีก กดดัน

เด็กใหม่โดนอ้วม เลย ผมเจอมาหมด ละ ตอนแรกๆ จะลำบากมาก พอทำสัก เดือน สองเดือน

เราเริ่มรู้จัก คน รู้จัก สนิท กับ เพื่อนร่วมงาน เราก็จะทำได้ไป เรื่อยๆ เองครับ

speaknase
7th March 2013, 21:11
ทำโรงงานดีกว่าครับ เชื่อผมสิ 7-11 เจอเพื่อนร่วมงานดีก็ดีไปแต่จะมาเสียก็ต้องผู้จัดการร้านนี้หละครับ .. ผมเห็น 7-11 สาขาหน้าบ้านผม ผู้จัดการร้านๆวันๆไม่เห็นทำไรเลยเกลียดขี้หน้าคนไหนเอาแต่สั่งๆ แทบจะชอบพูดประชดประชันใส่อีก วันนั้นผมลงไปซื้อแป๊ปซี่ที่ 7-11 เนี้ยหละก็เจอน้องผู้หญิงคนนี้โดนผู้จัดการร้านด่าเหมือนเคยๆแถมยังบอกว่าทำไอนู้นก็ไม่ได้ทำไอนี้ก็ไม่ได้ถามจริงๆเกิดมาทำไมไปผูกคอตายหลังร้านไปหรือไม่ก็ออกจากงานไปเลย เด็กผู้หญิงคนนั้นเอาสปาเก็ตตี้ที่ถืออยู่ในมือเควี้ยงใส่หน้าผู้จัดการร้านเลยแล้วก็เดินออกไปจากร้าน หลังจากนั้นจนวันนี้ผมไม่เห็นน้องคนนั้นทำงานที่ 7-11 หน้าซอยบ้านผมอีกเลย สงสัยจะลาออกเลยมั้ง ..

ปล.ที่พูดยกตัวอย่างให้ฟังนะครับไม่ใช่ว่างาน 7-11 ไม่ดีทุกๆงานมันก็มีดีของมันหละครับผมเองเดิมทำงานปั้มชิ้นส่วนรถยนต์เงินเดือนรวมโอ เดือนๆ เกือบๆ 23000 แต่ผมเองทำได้ปีกว่าๆก็ออก (โดนไล่ออก) เพราะดันไปมีเรื่องกับพนักงานรุ่นพี่ที่เค้าทำมาก่อนเรา ทำมาก่อนนานมากแล้วหละ อีกอย่างผมไม่ชอบพี่คนนี้ทำเป็นคุยนู้นคุยนี้แขวะคนนู้นแขวะคนนี้ สุดท้ายผมทนไม่ไหวชกเข้าไปที่หน้าพี่เค้าเต็มๆหลายหมัดเอาซะเลือดพี่เค้าอาบเลย สุดท้ายผมโดนปรับ 500 ที่ สน. แล้วก็โดนไล่ออกจากงาน ตอนนี้ก็รอทำงาน Hino Denso ไม่ทราบว่า จขกท จะไปทำกับผมไหมครับเดี่ยวพาไปแทงเหลือง เอ้ยยยย