PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยที!!

ohm_smile
8th March 2013, 14:57
ก็คือผมเล่นพวกเกมส์Sniper Elite Nazi Zombie Army/Medal of Honor Warfighter เวลาเล็งมันต้องกดขวาค้าวครับแล้วพอผมกดยิงมันเด้งหลุดออกจากเวลาเราเล็งอะคับแล้วทำให้ยิงไม่แม่นด้วยครับ
ผมอยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร มีวิธีแก้ไขไหมครับ
ผมให้เมาส์Neolution E-Sport Cyborg Gaming Mouse ครับพึ่งไปซื้อมาครับ

[9]:H!LO
8th March 2013, 15:03
น่าจะเป็นที่ Setting นะ
ลองหาคำว่า Toggle Zoom แล้วปรับดูน่าจะช่วยได้

ohm_smile
8th March 2013, 15:46
ไม่เจอครับผม แต่ผมลองเอาเมาส์อันอื่นมาใช้แทนมันไม่เกิดปัญหานี้อะคับ

EviLBlacK03
8th March 2013, 16:06
เมาส์นี้ผมไม่แน่ใจนะผมเคยใช้อยู่แต่เป็นของก็อป(ตอนไปซื้อจำชื่อของแท้ไม่ได้ - -* ไปเจอในร้าน "กวย" "กลวย"อะไรสักอย่าง)

ปัญหาของผมคือเวลาคลิกซ้ายมันจะกดสองทีเหมือนเรากดปุ่มดับเบิลคลิกอย่างไงยังงั้นเลย ผมเดาๆว่ามันคงเจ้งแล้วละมั้ง (แถมของก็อปด้วยเนี่ยสิ)

ผมแนะนำจขกท.เลยว่า ซี้อเมาส์ใหม่เถอะครับ ^^

ohm_smile
8th March 2013, 16:29
คร๊าาบบบบบบบผม