PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Shogun totar 2 มีภาษาไทยมั้ยครับ(เถื่อน)

maxluxwoo
8th March 2013, 15:01
ตามข้างบนเลยครับ

godog585858
8th March 2013, 16:02
ไม่มีหรอกครับผม ^ ^ ผมก็ไหล ภาษา ENG ไปเรื่อย ^ ^

maxluxwoo
8th March 2013, 16:46
อ่อครับ ๆ :dash

maxluxwoo
8th March 2013, 16:47
แล้ว หลัก ๆ เนี่ยต้องจำอะไรเป็นพิเศสหรอครับ ผมไม่รุ้เรื่องอะไรเลยมีอะไรขึ้นมา ok อย่างเดียวอ่า มันไม่มัน

maxluxwoo
8th March 2013, 19:28
ขออณุญาติดัน

cartzil
8th March 2013, 22:25
โหลดแต่เถื่อนกัน ใครเขาจะมีตังไปจ้างคนนั่งแปลให้คุณ

Dawnofwar
8th March 2013, 22:29
แค่หัวข้อว่าเถื่อน เขาคงจะทำภาษาไทยอ่านะ

alonekaoka
8th March 2013, 22:32
โหลดแต่เถื่อนกัน ใครเขาจะมีตังไปจ้างคนนั่งแปลให้คุณ

แค่หัวข้อว่าเถื่อน เขาคงจะทำภาษาไทยอ่านะ

ตอบแบบนี้อย่าตอบเลย เชื่อดิ

ปล. ตอบไม่มีมันก็จบแล้ว

Dawnofwar
8th March 2013, 22:36

ก็คิดเอาเองครับ เกมส์4-5 ปีภายหลังมันมีเกมส์ภาษาไทยไหมหละครับ

oI3lacKLisTo
8th March 2013, 22:39

ไม่ค่อยเกี่ยวเลย ถ้างี้เขาซื้อแท้ทั่วโลก ต้องมานั่งแปลทุกภาษาไหมนี้ :sweat

Dawnofwar
8th March 2013, 22:43
ไม่ได้ดูถูกคนเล่นของเถื่อนนะ
แต่สังเกตุสิ คนเล่นเถื่อนเยอะแยะมากมาย แต่ขอร้องนั่นนู้นนี่นั้น ต้องการอย่างงั้นอย่างงี้ ทั้งๆที่ผู้ที่พัฒนาไม่ได้จากเขาเลย เขาจะทำตามที่พวกท่านขอหรอครับ คนเล่นแท้ขอร้องจะเป็นจะตายยังไม่ได้อะไรมาเลย

อันนี้อยู่ที่ส่วนบุคคล ถ้าไม่รู้ก็ไม่ผิด แต่ถ้ารู้แล้วร้องขอมันก็ไม่รู้จะสรรหาคำพูดยังไงครับ

kakaguide
8th March 2013, 22:45
ของแท้ก็ไม่แปล

maxluxwoo
8th March 2013, 22:46
ต้องการคำตอบ ดันมาอะไรก้ไม่รุ้ ไม่มีก้คือไม่มีสิครับ

kakaguide
8th March 2013, 22:49
http://mw2clanxenon.forumth.com/t74-topic
ลองอ่านดูนะ ผมเคยเล่น แต่ไม่เคยศึกษารายละเอียดมากเท่าไหร่

cartzil
8th March 2013, 22:50
ของแท้ก็ไม่แปล

เคยได้ยินเรื่อง EA ไทยทนกระแสเถื่อนไม่ไหวจนต้องปิดสาขาทีไทยไหมครับ จนประเทศเราต้องไปพึ่ง EA สิงคโรป ไหมครับ ??! หรือเกิดไม่ทัน

ตอนนั้น ทีมงานแปลไทย The Sims3 และเกมอื่นๆ ที่กำลังแปลไทย ต้องถูกยกเลิกโปรเจกกลางคันเพราะ EATHAI ต้องปิดตัวลง

เราเคยมีเกมที่แปลไทย เพราะตอนนั้นมีคนเล็งเห็นว่าตลาดไทยน่าจะดี แต่พอเกิดเหตุการณ์นี้ค่ายเกมลดความสำคัญของวงการเกมจากโลกไปครับ
หากเราช่วยกันซื้อเกมแท้กันตั้งแต่ตอนนี้ ซักวันเขาจะเล็งเห็นถึงความสำคัญถึงตลาดในไทย จนต้องแปลไทยเพื่อเอาใจตลาดไทย

คุณคิดดูละกันว่าทำไมประเทศด้อยพัฒนา ประเทศโลกที่ 3 Apple.inc ถึงเล็งเห็นความสำคัญของตลาดในไทยจนต้องมาแปลไทยหล่ะ ?
เพราะมันขาย Iphone ในไทยได้ทะลุเป้าเกิดความคาดหมายไงหล่ะครับ

cartzil
8th March 2013, 23:01

ไม่บอกสาเหตุกันตอนนี้ ชาติหน้าก็คงไม่มีแปลไทยแบบ Official

kakaguide
8th March 2013, 23:12
คุณคิดดูละกันว่าทำไมประเทศด้อยพัฒนา ประเทศโลกที่ 3 Apple.inc ถึงเล็งเห็นความสำคัญของตลาดในไทยจนต้องมาแปลไทยหล่ะ ?
เพราะมันขาย Iphone ในไทยได้ทะลุเป้าเกิดความคาดหมายไงหล่ะครับ
Iphone ปลอม ทำออกมาไม่ดีเท่าของแท้ ฐานลูกค้า Apple มั่นคงสุดๆ เป็นอีก สาเหตุหนึ่งที่ขายดีด้วย
ส่วนเรื่องเกมส์เถื่อนโปรแกรมเถื่อนนี่ ไม่มีทางหมด ถ้ายังมีสถานที่ดังๆอย่างพันธ์ทิพย์ สะพานเหล็ก บ้านหมอ และอีกหลายที่

ถ้าทางผู้ใหญ่เขาว่าดี วงจรเสงเคร็งแบบนี้ก็จะไม่จบไม่สิ้น

godog585858
8th March 2013, 23:12
แล้ว หลัก ๆ เนี่ยต้องจำอะไรเป็นพิเศสหรอครับ ผมไม่รุ้เรื่องอะไรเลยมีอะไรขึ้นมา ok อย่างเดียวอ่า มันไม่มัน

ตอนผมเล่น แรกๆ ผมก็ ดู จาก Link นี้แหละครับ http://mw2clanxenon.forumth.com/t74-topic

พอเล่นบ่อยๆ เข้า เดี๋ยวเราจะจำมันขึ้นใจได้เองครับ ^ ^ ตอนแรก ผม ชอบเล่น Chosokabe แต่ไปๆมาๆ ไม่ถนัดธนูเลยไปเล่น Shimazu ที่ เก่งยูนิต ซามูไรแทน ตอนแรก ก็ เน้น สร้างความสัมพันธ์ เราก็เล่น สาย

Zen ถ้ายึดได้เมืองแรกให้สร้าง ฐานนินจา เพราะ มัน จะช่วยเราได้เยอะเลยทีเดียว ^ ^ จากนั้น ก็ ยุแยง ให้ 2 เมืองตีกัน เอง แล้ว เราก็ไปแจม ช่วยตี แล้ว ฝ่ายที่เราไปช่วยมัน ไม่อยู่ในเมือง เราก็หักหลังไปตีเมืองมัน

เลย ^ ^ อาจจะฟังดู ชั่วๆ ^ ^

killkinglion
9th March 2013, 01:07
เถื่อนไม่เถื่อน ไม่รู้
ผมมาช่วยตอบละกันครับ

คำตอบคือ ไม่มี :D
เล่นๆเรียนๆไปครับ เดี๋ยวจะได้เก่งอังกฤษไง สู้ๆ ^^
ลองถูไถๆไป เดี่ยวก็ติดธรรมศาสตร์อินเตอร์เองแหละครับ

ไม่รู้พิมพ์ทำไมนะ ผมว่าง 5555

purinatjr
9th March 2013, 12:48
เริ่ม จะได้กินมาม่าอีกแล้วสินะ - -

Sleeping_Pee
9th March 2013, 12:58
รอ คห. ต่อไปจะว่ายังไง 5555

armiyddaw016
9th March 2013, 13:06
ถ้าไม่มีคนเริ่มมันจะดราม่าไหมครับ - - หยุดเหอะรำคาญ
ตอบให้ตรงคำถามกับ จขท.ด้วยครับ แค่ตอบไม่มีมันก็จบละ - -

popsa00
9th March 2013, 13:09
ตอบอะไรกันเนี่ย เค้าถามว่ามีมั้ย ถ้ารู้ก็ตอบ ไม่รู้ก็ไม่ต้องพิมพ์อะไร
ส่วนผมตอบไม่มีครับ
//กำ แมวพิมพ์ โทษๆ

cartzil
9th March 2013, 14:42
กลัวความจริง ยอมรับความจริงไม่ได้ ?

คำตอบแรกก็บอกอยู่แล้วว่าไม่มี ผมก็แค่บอกว่าทำไมมันถึงไม่มี

maxluxwoo
9th March 2013, 15:24
ขอบคุณทุกคำตอบครับ แล้วขออีกเรื่องนะครับ คือ มันมี 2 ภาค เล่นอันไหนดีครับ อันไหนมัน หรือว่ามันต่างกันยังไงหรอครับ

DkTaP82
9th March 2013, 15:36
จุ๊ๆ... อย่ามีคำว่าเถื่อนครับ เดี๋ยวติ่งมาดิ้นพร่านกันเป็นแถว พวกนี้รอโยนไฟเผากระทู้อยู่ครับ
เราแอบๆเล่นกันไป ไม่ต้องแสดงให้มันรู้ ให้มันดิ้นพร่านไป หรือตั้งสมาคมเรื่องของมัน ปล่อยพวกมันเถอะครับ
:o

godog585858
9th March 2013, 18:15
ขอบคุณทุกคำตอบครับ แล้วขออีกเรื่องนะครับ คือ มันมี 2 ภาค เล่นอันไหนดีครับ อันไหนมัน หรือว่ามันต่างกันยังไงหรอครับ

ถ้าภาค Fall Of Samurai มันจะ เป็นยุค โดน ฝรั่ง เข้า มาโจมตีเปิดประเทศน่ะครับ จะเน้น ปืน กันซะส่วนใหญ่