PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมด้วยครับ

ALseria
8th March 2013, 16:55
พอดีคอมของผม PC นะครับ เวลาเปิดเครื่องนี้มันชอบดับไปเองแล้วก็ติดใหม่สักพักก็มีเสียง ตื๊ด...ตื๊ด...ตื๊ด ดังอยู่อย่างนี้
จนผมต้องกดปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้แล้วเปิดใหม่จึงกลับเป็นปกติครับ
ปัญหานี้มันเกิดจากอะไรหรอครับ แล้วถ้าจะแก้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

tiktee37
8th March 2013, 17:00
แรมไม่สนิทมั้งลองถอดละเสียบใหม่ดู

goffyjung
8th March 2013, 17:25
1 RAM เอาออกมาใช้ยางลบถูตรงทองแดง
2 VGA ใกล้จะเสีย ลองเอายางลบถูตรงทองแดง
3 PSU ใกล้จะเสีย อันนี้ไม่แน่ใจ
อาการแบบนี้เคยเป็นกะเครื่องเก่า และไหนๆก็เปิดเครื่่องแล้วก็ทำความสะอาดปัดฝุ่นด้วยนะครับ
ใช่แปรงขนอ่อนๆปัดๆ