PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับการลง และ อัพเดท ไดรืเวอร์การ์ดจอครับ

kasidit135
8th March 2013, 23:24
คือผมมีปัยหาอยู่ว่า
โน๊ตบุ้กผมซื้อซื้อมาครั้งแรกเลย ของค่ายแดง คือ AMD Radeon HD 6370M
แล้วพอมาหลังๆ มาก็เป็นอะไร อยู่ดีๆไดร์เวอร์ก็หายไปเฉยๆ เวลาคลิีกขวา Catalyst control center จะไม่ขึ้น
ผมก้ลงใหม่ ไม่รุ้ไปลงอะไรนักหนาทับกันไปหมด
แล้วก้ไปเชคใน Device Manager ดู อ่าวว
การ์ดจอผม กลายเป็น 7370M เฉยเลย -.- (แต่มันก้ไม่ดีกว่าเดิมซักเท่าไหร่ ก้พอเล่นเกมได้)
ก็เล่นๆมันไป ก็เหตุจำเป็นบางอย่าง ต้องไปให้ร้านลงวินโดว์ใหม่
ก็เลยลงวิน 8 เลย
แล้วพอมาลงวิน 8 นี่แหละ ผมเลย งง ไปหมด
ร้านเขาลงแต่ไดร์เวอร์ของ intel มา แต่ไม่ได้ลงของ amd มาให้
ก้เลยมาหาลงเอง ซึ่งมันก้ไม่เหมือนเดิม มันสลับกราฟฟิคไม่ได้ ปกติเวลาคลิ๊กขวาจะมีให้เลือก
แล้วใน Catalyst control center ก้ไม่มีปรับ gamming อีก
และสุดท้าย การ์ดจอผมกลับมากลายเป็น AMD Radeon HD 6300M ซะงั้น
จะใช้แผ่นไดร์เวอร์ของโน๊ตบุ้กก้ไม่ได้ เพราะลงวิน 8 แต่แผ่นมันวิน 7
ผมควรทำยังไงดีครับ
อีกอย่างนึง เล่น crysis 3 ไม่ได้ซะงั้น มันต้อง DX11 แต่ก่อนหน้านั้นเล่นได้นะครับ เล่นเคลียไปละ

kasidit135
8th March 2013, 23:43
ไม่มีใครมาตอบเลย ผมตั้งผิดหมวดรึป่าว ?

poowangdee
8th March 2013, 23:53
ลงวิน 7 ใหม่เหอะ

kasidit135
9th March 2013, 00:03
โอ่วว ผมไม่อยากลงใหม่แล้วว :( อย่างอื่นมันก็ยังใช้ได้โอเคอยู่นะครับ ผมรู้สึกว่ามันเร็วกว่าเดิมด้วยนะ