PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : .: รวบแล้ว! ลูกเขย "บิน ลาดิน" โดยกองกำลังสหรัฐ :.

Nackuscus
9th March 2013, 01:38
รวบแล้ว! ลูกเขย "บิน ลาดิน" โดยกองกำลังสหรัฐ

http://www.springnewstv.tv/upload/news/picture/dd2b60a3754dbcaffb987a6b2bd.jpg
ลูกเขยของ นายอุซามะห์ บิน ลาดิน ถูกนำตัวขึ้นศาลในนครนิวยอร์กวันนี้ (8 มี.ค. 56) หลังถูกกองกำลังของสหรัฐจับกุมได้ในจอร์แดน

นายสุไลมาน อาบู กาอิธ ลูกเขยของ นายบิน ลาดิน ซึ่งทำหน้าที่เป็นโฆษกของ บิน ลาดิน ถูกนำตัวขึ้นศาลในนครนิวยอร์กในวันนี้ ศุกร์ที่ 8 มีนาคม 2556 ตามเวลาในท้องถิ่น ในข้อหาสมรู้ร่วมคิด และวางแผนพยายามฆ่าประชาชนชาวอเมริกัน หลังถูกจับกุมได้ในจอร์แดน เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว และถูกส่งตัวมาดำเนินคดีต่อในสหรัฐ ซึ่งหากถูกตัดสินว่ามีความผิดจริง เขาอาจจะได้รับโทษจำคุกตลอดชีวิต

ด้าน นายปีเตอร์ คิง ผู้แทนสหรัฐ อดีตประธานกรรมาธิการความมั่นคงแห่งมาตุภูมิ กล่าวยกย่องการทำงานของสำนักงานข่าวกรองกลาง หรือ ซีไอเอ และสำนักงานสอบสวนกลาง หรือ เอฟบีไอ ที่สามารถจับกุม นายอาบู กาอิธ ได้ และครั้งนี้นับเป็นชัยชนะครั้งสำคัญในการปราบปรามกลุ่มอัลกออิดะห์
ขณะที่เจ้าหน้าที่ทางการจอร์แดน ยืนยันว่า ได้ส่งตัว นายอาบู กาอิธ ให้แก่ทางการสหรัฐแล้วเมื่อสัปดาห์ก่อน ตามสนธิสัญญาการส่งตัวผู้ร้ายข้ามแดน แต่ไม่มีการเปิดเผยรายละเอียดในเรื่องดังกล่าว

เครดิต : Spring News

momaykissxsis
9th March 2013, 01:40
เดียว นะ ข่าว ไร เนี่ย ผิด ที่ หรือป่าว ช่วย ลบ ด้วย ได้ ไหม นะ บอร์ด เกม ไม่ ใช่ บอร์ด ค้น หา อาชญากรรม

tff007
9th March 2013, 01:52
เดียว นะ ข่าว ไร เนี่ย ผิด ที่ หรือป่าว ช่วย ลบ ด้วย ได้ ไหม นะ บอร์ด เกม ไม่ ใช่ บอร์ด ค้น หา อาชญากรรม

ไม่ต้องลบหรอกย้ายไป Main Forum ก็พอแล้วละ

seedofriots
9th March 2013, 02:23
ลบทำไม ผมว่าก็ดี นะ ข่าวสำคัญ ลงมั้งก็ดี ย้ายพอ

aung191
9th March 2013, 02:25
ผิดหมวดครับ

Mcarmy
9th March 2013, 02:46
ผมว่าอย่าแบ่งแยกเลยอย่างน้อยมันก็เป็นข่าวสำคัญเลยนะนี่ News มันก็แปลว่าข่าวอยู่แล้วนี่นา

helos
9th March 2013, 06:16
ผมว่าอย่าแบ่งแยกเลยอย่างน้อยมันก็เป็นข่าวสำคัญเลยนะนี่ News มันก็แปลว่าข่าวอยู่แล้วนี่นา

News แลว่าข่าวน่ะใช่ แต่เป็น ข่าวสารวงการเกม

ลองอ่านนี่ดู http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1797

นึกถึงกระทู้ข่าวเกม กระทู้คำถาม กระทู้หนัง กระทู้โหลดเกม รวมกันในหน้าเดียวดูสิครับ
ไม่แบ่งก็เละดิ

sillyfools43
9th March 2013, 12:05
เกมส์มาตอนไหนคับ ผมจะจัดแท้เลย :o

haruhi002z
9th March 2013, 12:09
เป็นข่าวที่น่าสนใจ ไม่น้อย