PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากปรึกษาเพื่อนคนไหนเชี่ยวชาญเรื่องออกรถ

SarvaL
9th March 2013, 11:41
ตอนนี้ผมอยากได้ ซีวิค ฃักคน

อยากดาวฃัก15%ราคารถ 833,000 ผ่อน 60งวด งวดละ 11000

ใบรับรองเงินเดือนผมมี แต่สเตเม้น ผมเดินเดือนละ 3-4หมื่น ประมาณ แค่5เดือน

มีบ้านเป็นของตัวเอง

ส่วนคนค้ำ(แฟน) เหมือนผมหมดเลยแต่สเตเม้นไม่ค่อยสวยเงินหมุนประมาณ2หมื่น

มีคอนโด ที่ลุมพินีด้วย(เห็นเค้าบอกว่าถ้ามีเจ้าบ้านเป็นคนค้ำจะผ่านง่าย)

ถ้าไม่ผ่านผมต้องเสริมตรงไหน ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณมากๆ

hisawahiroki
9th March 2013, 11:45
เข้ามารอคำตอบด้วยคนจะออก Jazz เหมือนกันครับ

Sunii
9th March 2013, 13:02
ไฟเเนนส์ทั่วไป ยกตัวอย่างของกรุงศรีนะเพราะเคยทำ เงินเดือนเกินยอดผ่อน 2เท่าผ่านสบายๆ ของท่าน 3-4 หมื่นชิวๆอยู่เเล้ว
หลักฐานการเงินย้อนหลังส่วนมากเค้าดู 6เดือนขึ้น ถ้าเดินเเค่ 5เดือน ไฟเเนนส์จะทำการตรวจสอบเเล้วจะขอหลักฐานเพิ่มเติมเอง
ถ้าไม่รีบรออีกเดือน ให้เงินวิ่งครบ 6เดือน เงินเดือน 3-4 หมื่นผ่านชัวๆ ถ้าไม่ถอนเกลี้ยงทุกเดือนนะ

เคยทำเรื่องให้น้องออกรถก็ราวๆนี้ อาจจะไม่เป๊ะเพราะผมซื้อสดตลอด
เงินเดือนระดับนี้ออกสดไปเลยง่ายกว่ามั้ง ?

untimate
9th March 2013, 13:12
ลองไปปรึกษา บอร์ดรัชดา ในพันทิพดูครับผมน่าจะได้คำตอบที่ดีกว่าที่นี่ครับ