PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ TOMB RAIDER 2013 !!!!

HOLOGRAM
9th March 2013, 12:46
http://image.ohozaa.com/i/e0c/Aqh8HT.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wFAjegzC0mmvFEXX)

เกมส์นี่ใครยังไม่เคยเล่นแนะนำเลยครับ สำหรับผมเคยเล่นซี่รีย์เกมส์นี่ เป็นครั้งแรกเหมือนกัน เล่นแล้วต้องบอกว่า "ติด" ภาพสวยใช้ได้ครับ

ตัวเกมส์ทำตื่นเต้นดีครับ เล่นอยู่นึกว่าดูหนังอยู่ และที่สำคัญ Lara สวยมากครับ สวยจริงๆ คนสร้างเหมือนจะทำให้เราเป็น Lara จริงๆ ตอนอยู่ในเกมส์...

การแสดงออกของตัวละครดีครับ ขณะที่เรากำลังวิ่งไปเข้า วิหารอะไรแบบนี้ เธอก็จะบ่นไปด้วย

เอาใจ :heart ไปเลย 10/10

แล้วคุณล่ะคิดยังไงกับ TOMB RAIDER

ddc[TH]
9th March 2013, 12:48
ผมคิดว่า Lara นมใหญ่มาก:heart:heart:heart

gspretun
9th March 2013, 13:00
ไม่รู้อะ เเต่ผมจำได้ว่าผมเคยเล่นภาคที่มันยังปากเเบะๆ นมเบ้งๆอะ เล่นไม่รู้เรื่องเลย 555+ (ตอนนั้น ป.2 เอง)
กับอีกภาคที่ว่าเล่นในเกมบอยจอเทาอะ ที่ว่าเล่นปั้บมันมาอยู่ในหิมะเลย เล่นเเล้วยังงงด้วยซ้ำ

พอมาเล่นภาคนี้ ภาพมันดูเเล้วสบายตาขึ้น ดูเเล้วไม่ชวนฮาเหมือนภาคก่อนๆ (ภาคก่อนๆ ผมเล่นผลัดกับเพื่อนยังฮาหน้ามันไม่หาย 555+)
ฉากอลังการงานสร้างกว่า เวลาบึ้มทีก็ชวนเสียวไปกัน (ภาคก่อนเล่นที มีเเต้ไม้หล่นลงไปเเค่นั้น 555+)
ด้วยความที่ผมเรียนมามากหรืออะไรก็ไม่รู้ทำให้ผมเข้าใจเนื้อเรื่องภาคนี้มากกว่าภาคก่อนๆ ผมว่าภาคนี้ ดีสุดละครับ
ให้คะเเนนหรอ ผมว่า 10/10ละกัน เล่นไปเเล้วมันส์ เลยไม่ได้วิเคราะห์อะไรมาก 555+

topperioz
9th March 2013, 13:18
10/10 เหมือนกันครับ
เกมเทพมากๆๆๆ ไม่มีอะไรให้ติเลยจริงๆ ถือว่าภาคนี้ดีที่สุดในซีรี่ย์เลย
ตั้งแต่ผมเล่นเกมแนว adventure มาในชีวิต เกมนี้สนุกที่สุดแล้ว
ทุกอย่างลงตัวไปหมด ลาร่ากับ แซม โคตรน่ารัก voice actress พากย์ได้ดีมาก
Gamplay ทั้งหมด ทั้งการลอบฆ่าศัตรู การค้นหาสมบัติ ไขปริศนาต่างๆบนเกาะ เอาชีวิตรอด ทุกอย่างมัน perfect และลงตัวมากๆ
เล่นเกมนี้แล้วไปเล่น RE6 หรือ splinter cell หรือ assasin creed 3 รู้สึกเฉยๆไปเลย

เกมนี้คือการรวมจุดเด่นของ uncharted ผสม RE4 และ batman arkham city ลงไป

ผมขอยกให้เกมนี้เป็น game of the year 2013 เลย สำหรับผมนะ
เกมเทพจริงๆเกมนี้ ใครยังไม่ได้เล่น แนะนำให้ไปเล่นด่วน ไม่อยากให้พลาด เกมมันสุดยอดจริงๆ

m4a1m16a2
9th March 2013, 13:18
สวยเนียน 555

denhotx
9th March 2013, 13:21
เล่นภาค reboot นี้แล้วเหมือนดูหนังไปด้วย
แต่ติดอย่างเดียวอ้ะตรง Subtitle น่าจะเอาพื้นหลังสีดำออกหน่อย
Score 9/10

SmartMeeson
9th March 2013, 13:28
Lara น่ารักดี เล่นไปเล่นมาเหมือน FarCry3 อีกเวอร์ชันหนึ่ง

niorjung
9th March 2013, 13:28
ผมก็ไม่ใช่แฟนพันแท้ของเกม์นี้เท่าไร่ เล่นภาค1-4ของps1 ก็จบหมดแล้ว พอมาเจอภาคนี้ แปลกตาไปเยอะ บอกตรงๆเลย ชอบมาก Lala สวยขึ้นเยอะ

universalpt
9th March 2013, 19:31
เล่นภาค reboot นี้แล้วเหมือนดูหนังไปด้วย
แต่ติดอย่างเดียวอ้ะตรง Subtitle น่าจะเอาพื้นหลังสีดำออกหน่อย
Score 9/10

คิดเหมือนผมเลย เวลามันบอกให้กดตัวอะไร อย่างเช่น ตอนแรกๆเลยที่หินจะหล่นมาทับ เรา แล้วมีผุ้ชายหนวดยาวๆมาจับขเราไว้แล้ว มันให้ถีบ subtitle มันบังหมดเลยว่าให้กดตัวอะไร สุ่มกดตั่งนาน

ชอบมากครับภาคนี้ลุ้นสุดๆ ลาล่า น่าสงสารมากครับ ผมให้ 11/10

ปล.ชอบเสียงตอนลาล่าร้องจัง :o

ie37niceza
9th March 2013, 20:26
สุดยอดเกมส์ TPS ของปี 2013 แล้วครับ

cpt.noppakit
9th March 2013, 20:33
Score 9/10

ถ้าเอาพื้นหลังสีดำออกเวลาไปเจอฉากที่สีเดียวกันกับตัวหนังสือจะทำให้อ่านไม่ได้ล่ะมั้งครับ

ส่วนตัวผม 10/10 เหมือนกันครับ จบมา 5 รอบแล้ว เริ่มรอบ 6 อยู่...แต่แปลกเกมนี้เล่นยังไงก็ไม่เบื่อ

hearty
9th March 2013, 20:35
สนุกกว่าภาคก่อน ๆ มากครับผมให้ 100/10 เล่นแล้วติดนม เอ้ย!! ติดลม

InterScopE
9th March 2013, 20:38
ไม่รู้อะ เเต่ผมจำได้ว่าผมเคยเล่นภาคที่มันยังปากเเบะๆ นมเบ้งๆอะ เล่นไม่รู้เรื่องเลย 555+ (ตอนนั้น ป.2 เอง)
กับอีกภาคที่ว่าเล่นในเกมบอยจอเทาอะ ที่ว่าเล่นปั้บมันมาอยู่ในหิมะเลย เล่นเเล้วยังงงด้วยซ้ำ

พอมาเล่นภาคนี้ ภาพมันดูเเล้วสบายตาขึ้น ดูเเล้วไม่ชวนฮาเหมือนภาคก่อนๆ (ภาคก่อนๆ ผมเล่นผลัดกับเพื่อนยังฮาหน้ามันไม่หาย 555+)
ฉากอลังการงานสร้างกว่า เวลาบึ้มทีก็ชวนเสียวไปกัน (ภาคก่อนเล่นที มีเเต้ไม้หล่นลงไปเเค่นั้น 555+)
ด้วยความที่ผมเรียนมามากหรืออะไรก็ไม่รู้ทำให้ผมเข้าใจเนื้อเรื่องภาคนี้มากกว่าภาคก่อนๆ ผมว่าภาคนี้ ดีสุดละครับ
ให้คะเเนนหรอ ผมว่า 10/10ละกัน เล่นไปเเล้วมันส์ เลยไม่ได้วิเคราะห์อะไรมาก 555+

อ่อ ไอ้ภาคที่ใช่รหัสเซฟอะนะ

InterScopE
9th March 2013, 20:40
10/10 เอฟเฟคอลัง เรื่องเนื้อดี ลาร่า น่าสงสารที่สุดแล้วในภาคนี้ เล่นที่ไรOutOfMemory ทุกที คนไม่น่าจะตายดันตายซะงั้น

และ นม

Intheroom
9th March 2013, 20:41
สนุกครับเกมนี้ ตื่นเต้นตลอดเวลา เกมเพลย์สนุก เนื้อเรื่องชวนติดตาม

สำหรับคะแนน ผมให้ 9/10 ครับ ตัด 1 คะแนนสำหรับความไม่สมจริงบางอย่างครับ เช่นตกลงมาจากน้ำตกสูงๆไม่ตาย แถมน่าจอไม่แดงด้วยครับ:eek:

โดยสรุปแล้วผมว่า ณ ตอนนี้เป็นเกมที่ดีที่สุดในปี 2013 แล้วครับ

BLASTEROUS
9th March 2013, 20:44
Score 9/10 titleน่าจะหักออกแค่0.1เองนะครับ เหลือ 9.9/10

[Core]-i9
9th March 2013, 20:45
ภาพสวยมากครับเกมนี้ ๕๕๕+ เล่นแล้วก็ลุ้นๆดี ตินิดนึง ลดนมหน่อย ไม่ได้มองฉากเลย ๕๕๕๕+ 10/10 ละกัน

Champ 5555+
9th March 2013, 20:48
ชอบเกมส์นี้มากเลยครับ มีผจญภัยแบบใหม่ น่าตื่นเต้นดีครับ ส่วนตัวละคร Lara สวยจริงๆ ทุกสัดส่วนครับ 5555555555+ :rofl ผมให้คะแนน 10/10 เลยครับ :heart

Kyonman
9th March 2013, 20:49
ถ้าชอบแนวนี้ ลองหา อันชาตเต็ด ของ PS3 มาเล่นดูครับ อยู่แต่ PC สงสัยจะพลาดเกมไปเยอะล่ะ สิ ถึงได้ 10/10 กันเลยที่เดียว ฮ่าๆๆ

เจ๋ง เหมือนกัน ทุกอย่างคล้ายๆกัน แต่ละให้ คะแนนเวอร์มาก 555 สำนักใหญ่ๆ ยัง 8.5 เอง

นม ลาร่า ผมให้ 9 เลย หัก 1 เพราะไม่ใส่ ฟิสิก ให้เด้งๆๆ

ให้คะแนน วิจารเกม ควรแยกให้ออก คำว่า สนุก กับ คุณภาพ โดยรวมครับ

ratedrko
9th March 2013, 20:52
ไม่ได้เล่นเกมไหนถูกใจแบบนี้ ในรอบหลายปีเลยครับ

ให้ 9.5 เลย

ไม่ชอบแค่รูปแบบ Subtitle อย่างเดียวครับ

hisawahiroki
9th March 2013, 21:07
ถ้าชอบแนวนี้ ลองหา อันชาตเต็ด ของ PS3 มาเล่นดูครับ อยู่แต่ PC สงสัยจะพลาดเกมไปเยอะล่ะ สิ ถึงได้ 10/10 กันเลยที่เดียว ฮ่าๆๆ

เจ๋ง เหมือนกัน ทุกอย่างคล้ายๆกัน แต่ละให้ คะแนนเวอร์มาก 555 สำนักใหญ่ๆ ยัง 8.5 เอง

นม ลาร่า ผมให้ 9 เลย หัก 1 เพราะไม่ใส่ ฟิสิก ให้เด้งๆๆ

ให้คะแนน วิจารเกม ควรแยกให้ออก คำว่า สนุก กับ คุณภาพ โดยรวมครับ

9 หัก 1 เหมือนกันครับ 555+ น่าจะใหญ่กว่านี้เด้งสักหน่อย เกมนี Perfect

hankwang
9th March 2013, 21:13
อยากถาม ลาร่า ว่าใช้แชมพูยี่ห้ออะไร ผมคุณเธอถึงได้ดูสวยเงางาม แม้กระทั้งตกขี้โคลน บ่อเลือด ผมคุณเธอยังคงสวยเหมือนเดิม ลงน้ำผมไม่เปียกด้วย

zxcvufe22
9th March 2013, 21:33
ขอบอกว่า coregamer ห้ามพลาดกันเลยทีเดียวครับเกมส์นี้ที่สุดของที่สุดคำว่ามันกว่าเกมส์ไหนๆแต่เนื้อเรื่องมันยาวไปแหะแต่ก็ให้ 11/10 ครับ :o

sattawat1979
9th March 2013, 21:39
ผมโหลดของ PS3 มาเล่นด้านมืด cfw 3.55 ครับ ลองเล่นดู 10 นาทีแรก ก็รู้สึกได้ว่าไม่ธรรมดาจริงๆ

แต่ผมยังคิดว่าถึงจะดียังไงก็ไม่น่าจะดีกว่า Uncharted เกมในดวงใจผมไปได้หร๊อก :beee

แต่ถ้าจะให้คะแนน ผมให้ 9/10 ละกัน

ปล. เกมนี้ PS3 ภาพสวยกว่า XBOX360 นะเออ

Darkgamer
9th March 2013, 22:40
ตอนนี้คิดอยู่อย่างเดียว อิจฉาพวกได้เล่นแล้ว!!! ผมสั่งกล่องต้องรอ 12 มี.ค. ถึงจะได้ลิ้มลอง ฮือๆๆ

DeadCarnival
10th March 2013, 03:06
ส่วนตัวเล่นจบแล้วสนุกมากๆ มีฉากตื่นเต้นเร้าใจอยู่เสมอ ตัวเกมทำให้เราตื่นตัวได้ตลอด ไม่เว้นแม้แต่ฉากคัทซีนในหลายๆฉาก เกมเพลย์ค่อนข้างสนุกเลย ใช้ไหวพริบพอสมควร มีสกิลและอาวุธให้อัพเกรดได้ ระบบเล่นก็หลากหลายดี ส่วนกราฟฟิคนี่ผมชอบมากๆเลย ทำออกมาได้สมจริงสุดๆ โดยเฉพาะฉากในป่าหรือบนเขาทำได้สวยงามและมีชีวิตชีวามากๆ การเคลื่อนไหวตัวละครก็ทำออกมาดีไหลลื่น ถึงแม้ Lara จะกระโดดสูงเกินไปหน่อย เพลงประกอบฉากก็พอใช้ได้เลยสร้างอารมณ์ขึ้นมาอีกได้พอสมควร ปริศนาก็ยากกลางๆไม่ยากเกินไปไม่ง่ายเกินไป ส่วน AI ก็ฉลาดปานกลางรู้จักบุกเข้ามาขณะที่เรากำลังเปลี่ยนกระสุนหรือเงียบไปนานๆไม่บุกสุ่มสี่สุ่มห้าขณะที่เรายิง โดยส่วนตัวผมเองก็ไม่มีปัญหากับ subtitles เลย เพราะพื้นหลังของ subtitles ยังมีความโปร่งแสงอยู่บางเลยไม่มาบังการมองเห็นของผมซักเท่าไหร่ ส่วนตัวพบข้อเสียแค่ตรงหน้าของ Lara ขณะเล่น บางครั้งยิงกันสนั่นแต่เธอดันทำหน้านิ่งเฉยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เวลาพูดปากก็ขยับน้อยมากถ้าไม่ใช่ใน cutscene แต่ถือเป็นข้อเสียเล็กๆที่ไม่เป็นปัญหาอะไรมาก

เกม Tomb Raider ผมให้ 9.5/10 เลย

เป็นเกมที่ทำให้ผมประทับใจมากรู้สึกคุ้มกับที่รอคอย
แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อแผ่นแท้เลยโหลด repack มาเล่นจนจบรู้สึกว่าต้องซื้อแท้มาเก็บไว้แล้วเกมระดับนี้ :pleasantry

seng123
10th March 2013, 04:16
สำหรับเกมส์ ตะลุยเกาะราชินีหญิงพายุคลั่ง ความเห็นโดยส่วนตัวนะครับ ผมรู้สึกตื่นเต้นแค่ตอนช่วงเริ่มต้นของเกมส์เท่านั้นอะ มันต่างกับที่ผมคิดเอาไว้มากเลย จากที่ผมดู Trailer ของเกมส์ ที่นำเสนอ การเอาชีวิตรอดจากการติดเกาะ การต้องเผชิญกับความหิว สภาพอากาศ และ สัตว์ร้าย พอมาได้เล่นจริงๆ สิ่งเหล่านี้กลับไม่มีอยู่เลยในเกมส์ การล่าสัตว์เป็นแค่การฆ่าเพื่อ XP แถมยังได้น้อยอีกด้วย ซึ่งพอเล่นไปเรื่อยๆเห็นได้ชัดเลยว่า การล่า มันไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย อย่างน้อยก็น่าจะ เอาหนัง เอากระดูก เป็นไอเทม ไปทำอาวุธ หรือ อัพเกรดอะไรได้มั่ง อยู่ในป่า ติดเกาะ แต่มีสัตว์ร้ายแค่ หมาป่า ตลอดทั้งเกมส์ และเจอแค่ช่วงแรกๆเท่านั้นด้วย แต่ยังไงมันก็เป็นแค่ความเห็นโดยส่วนตัวของผมคนเดียว คนอื่นที่ประทับใจเกมส์นี้ อาจจะมีมุมมองในการเล่นไม่เหมือนผม ซึ่งผมต้องเคารพความเห็นโดยส่วนมาก และขอภัยด้วยครับ ที่ผมแสดงความคิดเห็นในเชิงลบกับเกมส์นี้ ซึ่งต้องมีคนไม่พอใจผมอยู่แน่ ซึ่งผมต้องขอโทษไว้ด้วยนะครับ แหะๆ

ingkung
10th March 2013, 04:45
ชอบนะ ไตรภาค นมถล่มถ้ำ

ชอบหลายๆอย่าง แต่เสียอย่างเดียว ... บู้ตั้งนานเสื้อขาดนิดหน่อย !!

Zeedsz7
10th March 2013, 04:48
เกมส์ซีรี่ย์นี้ภาคนี้ถือว่าสมบูรณ์ที่สุด ผมเล่นจบเกือบทุกภาค มีภาคเดียวของ PS2 ที่มีนั่งมีคลาน + วิ่ง กดให้มั่วไปหมด การบังคับยุ่งยาก ภาคนี้ผมเล่นไม่จบ ไม่ได้มีความสนุกเลย แล้วมันเริ่มดีขึ้นตอนภาค Aniversary มั้งถ้าผมจำไม่ผิด ภาครีบูทใหม่นี้ทำมาสนุกนะครับอย่างที่ท่านอื่นว่าไว้ครับ แต่พอเล่นจบแล้วมาย้อนหาของผมว่ามันน่าเบื่อนะ ของที่อัพเกรดมาเต็มก็เท่านั้นเพราะมันเอาไปเริ่มใหม่ไม่ได้ มันน่าจะมี newgame+ นะผมว่าแล้วให้ AI โหดกว่าเดิม ของอัพแล้วเอามาเริ่มใหม่ได้จะโอเคมากกว่านี้ อีกอย่างจบแล้วไม่มีอะไรออกมาเลยตอนแรกคิดว่าจะมีไอเทม หรืออะไรเป็นรางวัลที่เล่นจบน่ะครับ

สรุป ยังไงผมก็ชอบครับสำหรับคนที่เล่นแต่ Pc ผมให้ 9/10 ครับ

[ManGildFord]
10th March 2013, 07:20
ผมให้เต็มร้อยไปเลยเกมส์นี้ รอจัดแผ่นวันที่ 12 นี้ เจอกันแน่นอน

ปล.ลองโหลดมาทดสอบสเป็คหน่อย ปรากฏว่าลื่นใช้ได้เลย

Wakeup
10th March 2013, 07:22
บรรยากาศแบบญี่ปุ่นๆ + เรื่องตำนาน กะเสียงหอนของหมาป่ามันน่ากลัวอ่ะนะ แต่แก้ขัดด้วยดีที่ว่าศัตรูเป็นมนุษย์

bate00349
11th March 2013, 22:17
ผมว่าถ้ามีพากษ์ไทยนี่ละก็ คงไม่ต่างอะไรกับการได้ดูหนังดีๆซักเรื่องนึงเลยละ แถมเล่นไปก็สงสาร Lara ไป
ก็คงต้อง 10/10 เลยครับ :cool:

sukamoto
11th March 2013, 23:30
ตอนนี้คิดอยู่อย่างเดียว อิจฉาพวกได้เล่นแล้ว!!! ผมสั่งกล่องต้องรอ 12 มี.ค. ถึงจะได้ลิ้มลอง ฮือๆๆ
ผมก็เหมือนกัน - -"

satsawat7925
11th March 2013, 23:36
10/10 เหมือน ดีนะทำมาเห็นใจคนสเปคต่ำ พอเล่นได้ไม่หน่วงเหมือนบางค่าย

micro
11th March 2013, 23:39
บอกตรงๆเกมนี้ผิดหวัง (ทำไมไม่มี newgame+ 555 อยากได้ธนูอัฟเกรดล่าสุดไปเล่นตอนแรกไม่อยากทำใหม่ ยังอัฟเกรดปืนไม่หมดเลยแง้ T-T)

postgeno159
11th March 2013, 23:42
มีผมคนเดียวใช่มั้ยเนี่ย

ที่คิดว่าเกมมันเฉยๆอะ = =

Matem3
11th March 2013, 23:43
อยากเล่นแล้วววววว รอคีย์ส่งมาพรุ่งนี้!!!

LovePiece
12th March 2013, 00:52
เป็นอีกเกมส์นึงที่ผมเล่นแล้วสนุกไม่แพ้ Farcry 3 เลย

jawmonkish
12th March 2013, 01:01
ตูม ตูม ตูมสมชื่อครับ 555 ให้ :heart ไปเลย

ratchaponacl
12th March 2013, 01:04
ใหญ่ มาก ครับ

Nattawad4
12th March 2013, 01:33
ขอ 3 คำ!!!

มัน ใหญ่ มาก!!

chanwitpop
12th March 2013, 02:06
ที่ผมประทับใจคือ
1.ฉากศพทำได้ชวนแหวะมาก แต่สงสัยว่าโจรสลัดมันเอาใครมาฆ่านักหนา? ท่าจะเป็นเกาะเดียวกับในซีรีย์ Arrow
2.เนื้อเรื่องตื่นเต้นตลอดเวลา ไม้กับหินมันช่างเปราะอะไรเช่นนี้ เดี๋ยวก็หักเดี๋ยวก็แตก เดี๋ยวตก
3.ลาล่าคือเทพธนู ถ้าอยู่ๆงัดนาโนสูทมาใส่ก็ไม่น่าแปลกใจเลย(ถึงหลังๆมาธนูชักไม่ทันกินก็เถอะ)
4.ระบบการเล่นไม่ซับซ้อนตามแนวของค่ายSquare แต่ก็เป็นเรื่องที่ดีมาก!
5.ฉากตายของลาล่าสมจริงสะเทือนใจผู้เล่น(ตูเอง)อย่างมาก เช่น เหล็กเสียบคางทะลุหัว หินทับหัวแบะ ต้นสนกระแทกพุงทะลุกลางหลังฯลฯ
6.นม

ที่ไม่ชอบคือ
1.ไอ้ฉากที่ต้องกดปุ่มตามมันบอก เล่นแรกๆมักงงหลังๆมาเบื่อ (เปิดเกมส์มาตอนแรกทุกคนโดนหินถล่มทับคนละกี่รอบ)
2.เนื้อเรื่องกาก ไม่สมเหตุสมผลยังไงก็ไม่รู้ เกาะโจรสลัดแต่ศพใครเต็มไปหมด ซามูไรมาจากใหน?ทั้งๆที่เกาะไม่มีหมู่บ้าน(หรือผมพลาดตรงใหนไป?) หนทางลำบากต้องปีนป่าย แต่คนขาเดี้ยงดันถึงก่อน

thefu1234
12th March 2013, 02:11
ยังไม่ได้เล่นเลย พึ่งซื้อมาโหลดจาก DKS ตะกี้เอง

auronx01
12th March 2013, 02:12
ก็ถ้าให้เทียบกับ ไอบ้าสายฟ้า ผมว่าผมชอบแบบดิบ แบบนี้มากกว่าทุลักทุเลดี