PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไร้สาระ : มาเล่าความฝันกันหน่อย

BlueFriday
9th March 2013, 22:29
http://www.suansanook.com/wallpaper/wp-content/uploads/2012/12/Motivational-wallpaper-on-dream-and-courage-walt-disney-800x450.jpg

ความฝันที่ว่านี้ไม่ใช่ว่า ความฝันที่อยากจะเป็นอะไรในอนาคตนะครับ
แต่หมายถึงเรื่องเมื่อคืนที่คุณเจอมานะ แล้วฝันเมื่อคืนของคุณละ ฝันว่าอย่าไร ? ฝันดีไหม

มาดูความหมายของความฝันก่อนดีกว่า จาก Wiki

ความฝัน เป็นลำดับภาพ ความคิด อารมณ์และการรับรู้ที่เกิดขึ้นนอกเหนืออำนาจจิตใจ
ในจิตระหว่างช่วงที่แน่นอนของการนอนหลับ เนื้อหาและความมุ่งหมายของความฝันนั้นยังไม่เป็นที่เข้าใจแน่ชัด

http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/257/3257/images/star.jpg

ฝันของผม : ขอโทษทีนะครับผมจำว่าเมื่อคืนผมฝันว่าอะไรไม่ได้
แต่เรื่องที่จำได้คือฝันที่มักจะฝันซ่ำๆ เหมือนกับหนังเรื่องหนึ่งที่ดูแล้วก็ดูอีก
บางครั้งมันจะฝันต่อจากเมื่อคืนเป็นเรื่องต่อกันเลย คือ...

...ผมมักจะฝันว่าผมตื่นมา (ในฝัน) ในห้องๆ หนึ่งเป็นห้องเล็กๆ ผมกำลังนั่งอยู่ที่โต๊ะกลมๆ มีขวดเหล้าที่มีเหล้าเหลืออยู่ก้นๆ กับปืนที่ไม่มีลูก (ปืนลูกโม่)
สักพักมีเสียงเท้าคนเดินกำลังเดินตรงมา ชายคนหนึ่งเปิดประตูเข้ามาในห้องเดินมาหาผมและพูด "มันมากันแล้ว เร็ว!"
ชายคนนั้นผมสั้นสีดำ ผมเดินตามเขาไป เดินเหมือนคนรีบจะไปไหน ผมกับเขาเดินออกมาจากห้อง
ดูเหมือนเป็นโรงแรมเก่าๆ ที่หนึ่ง ผมน่าจะอยู่ประมาณชั้น 6 (เดา) ระว่างที่เดินตามผู้ชายคนนั้น มีเสียงกลุ่มคนกำลังวิ่ง
ผมกับชายคนนั่นเดินลงทางบันไดมืดๆ เราเดินลงมาเกือบจะถึงชั้นล่างๆ มีเสียงปั๊ง!! เหมือนเสียงถีบ ผมกับชายออกมาจากตึก
และขึ้นรถ ชายคนนั้นไม่พูดอะไรระหว่างขับ ผมนั่งเงียบ ชายคนนั้นขับผ่านบ้านเมืองและออกจากตัวเมืองเข้าถนนเส้นใหญ่
ข้างทางก็มีแต่ต้นไม้สูงๆ และขับมาถึงบ้านหลังหนึ่งในป่า เราเดินเข้าไปในบ้าน ผมเห็นชายอีก 3 คนกำลังนั่ง คุยกัน
ตอนที่เดินเข้าไป ชาย 3 คนนั้นมองมาที่ผม เป็น ชายแก่ 2 คน อีกคนหนุ่มๆ สักพักอีกคนเดินออกมาจากห้อง เป็นผู้ชายวัยรุ่นตัวเล็ก
ผมกับชายที่พาผมมา เรานั่งร่วมวงกับชาย ทั้ง 3 ส่วนอีกคนวัยรุ่นตัวเล็ก ยืนพิงกำแพง
ชายแก่ 2 คนกับชายที่ขับรถมาส่งเถียงกันเรื่องที่ ๆ จะไปอะไรสักอย่าง
ส่วนชายหนุ่มคนที่นั้งคุยก่อนหน้านี้กับชายแก่ พูดกับผมว่า "แล้วนายจะเอาอย่างไร"
ผมเงียบ... หนุ่มที่ยืนพิงกำแพง เดินมาหาผมและพูดมาว่า "มากับฉัน" ผมเดินตามเขาไปในอีกห้อง เขาหยิบกระดาษออกมาส่งให้ผม
เป็นเหมือนเอกสาร 5 แผ่น มีรูปคนติดที่กระดาษแต่ละใบ มีข้อความน่าจะเป็นข้อมูลของคนในรูป แล้วเขาก็ส่งปืนกับกุญแจรถให้ผม
หนุ่มนั้นกับผมคุยกัน ที่พอจำได้คือ เขาพูดว่า "สะสางเรื่องนี้ให้จบกันซะที" จากนั้นก็มีเสียง ปั๊ง!!!ๆ ๆ ๆ เราทั้ง 2 วิ่งออกมาดู
ชายแก่คนหนึ่งกับชายหนุ่มโดนยิงตายคาตรงที่นั่ง ส่วนชายแก กับชายผมสั่นที่ขับรถมาส่งหายไป มีเสียงรถขับออกไป
เรารีบวิ่งออกจากบ้านมาดู รถก็ขับไปแล้ว ไอ้หนุ่มคนนั้นบอกให้ผมรีบไป (ไปไหนแล้วกลูจะรู้ไหม) แต่ในความฝัน..
ผมขับรถไปไม่รู้ว่าตัวเองขับไปไหน พร้อมกับเอกสารกับปืน ส่วนไอ้หนุ่มนั้นก็อยู่ในบ้านเหมือนมันบอกจะหาล่องลอยอะไรนี้ล๋ะ
ผมขับไประหว่างทางมีรถคันนึงตามมา พร้อมกับลูกปืนที่ตามมาเหมือนกัน ปั๊ง!!ๆ มันยิงมากระจกเป็นรู (อย่างกับหนัง ฮ๋ะฮ๋าฮ๋า แต่น่ากลัวกว่า)
ขับมาจนถึงในเมือง สัีกพัก ปรุ๊งง!! รถผมชนเข้ากับรถที่จอดอยู่ด้านหน้า (จังหวะนั้นหันหลังพอดี แต่ไม่เป็นอะไร ก็กรุฝัน!!)
แต่รถที่ชนเหมือนว่ามันจะล้มอยู่้กลางทาง พวกที่ตามมาขับมาและจอดมันเดินออกมา และยิงไม่ยั้ง โป๊ง!!!ๆ ๆๆ และค่อยๆมืดลง...

...ผมตื่นขึ้นมาเป็น ไอ้หนุ่มคนนั้นที่ยืนกำแพง บอกผมว่า "ชายที่ตายอยู่ในบ้านเป็นสาย และยิงชายแก่ ส่วนอีก 2 คนหนีไป
ผมไม่รู้ว่าพวกเขาไปไหน แต่ที่แน่ๆ เรายังไว้ใจใครไม่ได้" (เขาพูดประมาณนี้) ผมลุกขึ้นพร้อมผ้าพันแผลเต็มตัว
ใส่เสื้อที่ไอ้หนุ่มวางไว้ให้ ทำให้นึกถึงเอกสารกับปืน แน่นอนน่าจะเดาได้ว่า พวกที่ตามมายิงพวกมันเอาเอกสารไปแล้ว
มีผู้หญิงเดินเข้ามาและกอดผม ไอ้หนุ่มบอกว่าพ่อเธอโดนยิงตาย เธอยิ่งกอดและร้องไห้ และเธอก็ถามว่า "คุณเป็นอะไรมากไหม?" (ห่วงขนาดนั้นเชียว)
ไอ้หนุ่มพูดกับผมว่า "พวกมันได้รูปไปแล้ว เราต้องรีบกันแล้ว!!" (พี่จะรีบไปไหน กรุหวานอยู่ๆ)
....

จริงๆ ผมก็ฝันต่อจากนั้นแต่คงไม่มีใครอยากรู้หรอก เด๋วมันจะมันยาว!! นี้เป็นความฝันจริงๆ ไม่ได้แต่งถึงมันจะดูเหมือนหนังมั้ง!

http://4.bp.blogspot.com/-B1OwDqZZdKA/Tky87D88sLI/AAAAAAAALVQ/9n7TQHEA1m8/s1600/4363035521_cf4a3f55b6_o.jpg

ขึ้นชื่อกระทู้ว่าไร้สาระ แต่ขอเอาสาระเพิ่มเติม

นักจิตวิทยา เชื่อว่า ความฝันเป็นสิ่งที่มีประโยชน์ เป็นกลไกทางจิต เพื่อปลดปล่อยความกลัดกลุ้มหรือลดความตึงความเครียด
คนเราเมื่อมีปัญหารุมเร้าแก้ไม่ตกจนเกิดอาการนอนหลับไม่สนิท ถ้าได้ฝันเสียบ้างจะรู้สึกผ่อนคลายลงได้
บางคนก็บอกว่าความฝันเป็นเพียงวิธีที่จิตของเราใช้ปลดปล่อยบางเรื่องที่ไร้สาระที่รกสมองในแต่ละวัน
บ้างก็ว่าความฝันเป็นสิ่งที่โผล่ออกมาจิตใต้สำนึก ในเวลาที่จิตสำนึกอ่อนแรง

สาเหตุที่คนเราฝันตามนักจิตวิทยาให้ความเห็นว่าน่าจะเกิดจาก 3 สาเหตุ

1. เป็นฝันที่มาจากความเจ็บปวดของร่างกาย และฝันโดยมีสิ่งแวดล้อมรอบตัวเป็นตัวกระตุ้น
เช่น ฝันว่าปวดปัสสาวะ ก็มักจะพบว่าในความฝันมักจะหาทางไปเข้าห้องน้ำเพื่อถ่ายปัสสาวะเป็นต้น
2. ฝันต่อจากเรื่องค้างคาในชีวิตประจำวันที่ยังทำไม่จบ ยังตัดสินใจไม่ได้ ยังไม่ประสบความสำเร็จสมหวัง
จากประสบการณ์จริงที่เคยเจอคือ เพื่อนนักโปรแกรมเมอร์ที่นั่งเขียนโปรแกรมทั้งวันแต่ไม่สามารถแก้ปัญหาบางจุดในตัวโปรแกรมได้
คิดอย่างไรก็ไม่สามารถแก้ปัญหาได้ เมื่อเข้านอนแล้วก็เก็บไปคิดต่อในฝัน แต่ในฝันสามารถแก้ปัญหานั้นได้ เมื่อตื่นมาก็รีบเขียนโปรแกรมที่คิดได้ในฝัน
ซึ่งที่สุดก็พบว่าสามารถแก้ปัญหาโปรแกรมชุดนั้นได้จริงๆ
3. ฝันอันเนื่องมาจากเรื่องที่เจ็บช้ำ ฝังใจ บีบคั้น เสียหาย และถูกกดไว้ให้ลืมมาตั้งแต่ในอดีต เช่น ฝันว่าเข้าสอบไม่ทัน ขาดนั่นขาดนี่
เปิดข้อสอบมาแล้วอ่านไม่รู้เรื่อง แสดงว่าช่วงนั้นมีความกดดันมาก เวลาที่เรามีความกดดันเราจะหวนไปฝันเรื่องที่เคยอยู่ในสถานการณ์กดดันในอดีต

นักจิตวิเคราะห์บางกลุ่มจึงให้ความสำคัญกับการแปลความหมายของความฝันอย่างมาก และเชื่อว่าจิตใต้สำนึกจะส่งสิ่งเตือนใจมาให้เราอย่างต่อเนื่อง
ในรูปของความฝันที่เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า จึงจำเป็นต้องให้ความสนใจกับความฝันของตนเองบ้าง เผื่อจะรู้จักและเข้าใจตัวเองดีขึ้น ไปจนถึงแก้ปัญหาต่างๆ ที่ค้างคาอยู่ได้

จิตใต้สำนึกกำลังจะบอกอะไรเรา ?
คนที่ตื่นขึ้นมาแล้วคิดว่าเราหลับสบายไม่ได้ฝันอะไรเลยนั่นไม่ได้หมายความว่าคุณไม่ได้ฝันหรือคุณเป็นคนไม่มีหัวด้านจินตนาการนะ
แต่คุณไม่ได้เรียนรู้การจดจำมันต่างหากละ การจดบันทึกความฝันเป็นทางหนึ่งที่จะทำให้เราเห็นรูปแบบที่เกิดขึ้นซ้ำๆกันของความฝัน
ซึ่งจะทำให้เราสามารถนำมันมาวิเคราะห์ต่อได้ว่าจิตใต้สำนึกกำลังจะบอกอะไรเรา

http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/302/5302/images/UL11842626842xx.jpg

- ฝันวิตก ฝันชนิดนี้อาจมีการเบี่ยงเบนจากสิ่งที่เกิดขึ้นจริงเล็กน้อย จะเป็นผลมาจากความขัดแย้งหรือปัญหาในตัวของผู้ฝัน หรือพูดง่ายๆก็คือคิดมาก
วิตกจนเก็บไปฝัน เมื่อปัญหาของผู้ฝันนั้นคลี่คลาย ความฝันชนิดนี้ก็จะหมดไป
- ฝันที่มาเป็นเรื่อง ความฝันชนิดนี้จะชัดเจนและดูสมจริงจนทำให้ผู้ที่ฝันสามารถจะจดจำมันได้นับปี
เมื่อตื่นขึ้นมาผู้ฝันมักจะรู้สึกเหมือนกับว่าได้ค้นพบบางอย่างที่น่าตื่นเต้นในตัวของเขาหรือชีวิตของเขา (จขกท.จะฝันประเภทนี้)
- ฝันร้าย เป็นความฝันที่มารบกวนเราทำให้เรารู้สึกมีความทุกข์จนบางครั้งอาจสะดุ้งตื่น
- ฝันบอกอนาคต เขาบอกว่าความฝันชนิดนี้อาจเกิดจากความขยันของจิตสำนึก นั่นคือเรื่องธรรมดาที่ผ่านมาในชีวิต
ถ้าอาศัยเพียงสติทั่วไปอาจไม่ทันสังเกตเห็น แต่จิตสำนึกนั้นเก็บเกี่ยวมาคิดและหาบทสรุปที่เป็นไปได้ของสิ่งนั้นๆ

http://www.lucidipedia.com/blog/wp-content/uploads/2010/09/lucid-dreaming-inception-totem.png

ความฝันดีย่อมเกิดจากหัวใจที่สงบถ้าเราอยากฝันดีก็ควรตั้งใจดี มีจิตเมตตาแก่คนทุกคน ก่อนจะถึงเวลาหลับ

jjjena1234
9th March 2013, 22:32
ผมฝันอะไรไม่รู้อะ มันมืดไปหมด แต่สักพักผมก็ตื่นละ เป็นแบบนี้ทุกวัน

Okakei
9th March 2013, 22:33
ผมฝันอะไรก็ไม่รู้จำไม่ได้รู้แต่ว่ากางเกงทำไมมันเหนียว แปลกๆ :confused:

The Undashing
9th March 2013, 22:36
ผมฝันมาเยอะครับ แต่เมื่อไม่กี่คืนก่อน เด็ดมากครับ ฝันว่าจะเข้าบ้านไปขี้ โดนเด็กช่างกลไล่ดีเฉยครับ T^T

[Really~Nuts]
9th March 2013, 22:37
เมื่อ2ปีผมเคยฝันฝันประหลาดๆด้วย ฝันว่าตัวเองได้เข้าห้องน้ำ พอเข้าปุ๊บก็ล็อคกลอนแล้วถกกางเกงยืนฉี่อย่างมีความสุข ซักพักก็เริ่มรู้สึกตัวว่าทำไมเป้าผมมันรู้สึกอุ่นๆวะ? เมื่อสะดุ้งตื่นก็พบว่า..... ผมฉี่แตกใส่ที่นอน :sweat

Ezio Auditore
9th March 2013, 22:40
ผมฝันว่า ได้ไปเดินห้างกับคนที่ผมเเอบชอบ ทั้งที่ความจริงเราไม่สนิทกันเลย ประมาณเนี้ย

LAZT
9th March 2013, 22:42
ฝันเปียกครับแหม่

บางวันก็ฝันว่านอนไม่หลับครับ

๐Rexion๐
9th March 2013, 22:42
เคยฝันว่าใด้ดูดหัวนมสาวๆ ครับขาวๆสวยๆ ทั้งนั้น อิ่มเลยตื่นมาไป รร เซงเป็ดเลยครับกำลังจะแล้ว...:(

topperioz
9th March 2013, 22:43
อันนี้อยากเล่ามากๆ
คือผมเป็นคนฝันบ่อยมาก ฝันแทบจะทุกคืน
และฝันแต่ละครั้ง เหมือนดูหนังเลย มันเป็นฉากๆ บางทีก็มันส์ บางทีก็หลอน

มีครั้งนึง ผมฝันว่าเจอเฟรดดี้ นิ้วเขมือบอ่ะ จำได้ว่าโคตรมันส์ ตื่นมาเหงื่อแตกพลั่กเลย

ตอนนั้น ในฝันผมจะรู้สึกว่าตัวเองนั้นฝันอยู่ แต่ไม่สามารถตื่นได้ จะหยิก จะทำร้ายตัวเองยังไงก็ไม่ตื่น
แล้วทีนี้ ผมอยู่บ้านใช่ปะ แม่เดินมาหาเหมือนจะเอาอะไรมาให้กินเนี่ยแหละ
แล้วพอผมรับมากินเท่านั้นแหละ แม่เปลี่ยนหน้ากลายเป็นเฟรดดี้ เอากรงเล็บมาไล่กระซวกท้อง
ผมหนีออกจากบ้าน วิ่งเข้าไปในห้างใหญ่ๆห้างหนึ่ง (เดินออกจากประตูบ้านเสร็จมาโผล่ในห้างเลย)
แล้วมันก็มีคนเยอะแยะ ผมก็คิดว่าปลอดภัยแล้ว ผมก็เดินผ่านร้านขายเสื้อผ้า
ทีนี้พอผมเดินเข้าใกล้หุ่นรองเสื้อ หน้าของหุ่นที่เป็นพลาสติกก็กลายเป็นหน้าโชกเลือดของไอเฟรดดี้เฉย แล้วมันก็ควักกรงเล็บออกมาวิ่งไล่
ผมวิ่งอยู่ในฝันจนเหนื่อย หนีไปหนีมา ในฝันโคตรตื่นเต้น เพราะคิดว่าถ้าโดนมันเล่นงานแล้วจะตายในโลกจริงด้วย ผมเลยพยายามหนีสุดชีวิต

ไปๆมาๆ สุดท้ายหนีไม่รอด โดนกระซวกท้อง เลือดพุ่งเลย
เพราะไม่ว่าจะหนีไปเจอใครมันก็กลายร่างเป็นเฟรดดี้ได้หมด ซึ่งในฝันเจ็บและช็อคมาก
แล้วก็ตื่นขึ้นมาเหงื่อเต็ม แต่ไม่ตาย ไม่เจ็บ ไม่เป็นอะไรเลย แต่รู้สึกตื่นเต้น+สนุกดี

ปล.ก่อนนอนวันนั้นผมไม่ได้ดูหนังผีเลยนะ ไม่รู้ไปเชื่อมโยงถึงไอเฟรดดี้ได้ไง
บางทีผมก็ฝันว่าอยู่ในโลกที่เต็มไปด้วยซอมบี้ ต้องหาอาวุธ หาเสบียง มาป้องกันตนเอง แต่สุดท้าย ถ้าไม่ตาย ก็ตื่นก่อน ไม่เคยเห็นตอนจบสักที 555
ฝันเรื่อง 18+ ก็เคยนะ แต่ไม่บ่อย ถ้าผมเลือกฝันตัวเองได้นะ จะฝันเรื่อง 18+ ทุกวันเลย (ฮา)

ปล2. inception เป็นหนังที่ผมชอบมากเรื่องนึงเลย nolan กำกับและคิดบทมาได้เจ๋งมาก

dffb7iya1234
9th March 2013, 22:44
ผมฝันว่าเจอไอ้หมอนี่
http://www.anime-thai.net/bbs/data/attachment/forum/201302/14/124340rm8wdd1rrdwdvdhd.jpg

Volcanus
9th March 2013, 22:47
เมื่อคืนฟันว่าเพื่อนเมื่อนานมาแล้ว ทุกๆคนมารวมตัวกัน แล้วก็เกิดการปั่นป่วนขบวนงานด้วยเพื่อนใหม่ - -"

harnibal409
9th March 2013, 22:56
ผมมักจะฝันเห็นคนที่ไม่เคยเห็นหน้ามาก่อนอยู่ในฝันทุกครั้งอีกอย่างคือแปลกมากเวลาฝันถึงเรื่องที่มันจะถึงช่วงไคลแม็กดันตกใจตื่นทุกครั้งซะได้ โธ่ !ให้ตายเถอะแบทแมน

Blackperl
9th March 2013, 23:08
ฝันว่าอยู่ในสนามรบครับ 3วันติดแล้วเนี่ย แล้วอยู่ในฝัน ยิงปืนไม่แม่เลยเล็งไม่โดนศตรูสักทีก็เลยโกรธแล้วพยายามเล็ง

พอคุมได้ปุ๊บบ ตื่นน อดยิง

BlueFriday
10th March 2013, 00:20
ผมฝันอะไรก็ไม่รู้จำไม่ได้รู้แต่ว่ากางเกงทำไมมันเหนียว แปลกๆ :confused:

คุณฝันเปียกครับ!!

ผมฝันมาเยอะครับ แต่เมื่อไม่กี่คืนก่อน เด็ดมากครับ ฝันว่าจะเข้าบ้านไปขี้ โดนเด็กช่างกลไล่ดีเฉยครับ T^T

สงสัยเข้าไปขี้ผิดบ้าน :sweat

;1987049']เมื่อ2ปีผมเคยฝันฝันประหลาดๆด้วย ฝันว่าตัวเองได้เข้าห้องน้ำ พอเข้าปุ๊บก็ล็อคกลอนแล้วถกกางเกงยืนฉี่อย่างมีความสุข ซักพักก็เริ่มรู้สึกตัวว่าทำไมเป้าผมมันรู้สึกอุ่นๆวะ? เมื่อสะดุ้งตื่นก็พบว่า..... ผมฉี่แตกใส่ที่นอน :sweat

ปกติของคนที่มีปัญหาเรื่องฉี่รดที่นอนครับ ในฝันเขาจะรู้สึกปวดฉี่แล้วเข้าห้องน้ำไปฉี่ และรู้สึกตัวขึ้นมาว่าตัวเองฉี่จริงแต่เป็นที่นอนของตนเอง มีหลายคนที่เคยเกิดปัญหาแบบคุณครับ

ผมฝันว่า ได้ไปเดินห้างกับคนที่ผมเเอบชอบ ทั้งที่ความจริงเราไม่สนิทกันเลย ประมาณเนี้ย

ขอให้เป็นอย่างที่ฝันครับ

ฝันเปียกครับแหม่

บางวันก็ฝันว่านอนไม่หลับครับ

เป็นฝันซ้อนฝันครับ ผมก็เคยฝันว่าตัวเองนอนหลับไปแล้ว(ในฝัน) และฝันว่ากำลังฝัน งงไหมล๋ะ ฝันหลายชั้น!

whitebaa555
10th March 2013, 00:22
เกิดมาจน อายุเท่านี้ เคยฝันเปียก แค่ครั้งเดียวเอง ฮ่า ๆ ๆ ๆ ( ไม่รู้แฟนแอบลักหลับป่าว )

BlueFriday
10th March 2013, 00:28
เกิดมาจน อายุเท่านี้ เคยฝันเปียก แค่ครั้งเดียวเอง ฮ่า ๆ ๆ ๆ ( ไม่รู้แฟนแอบลักหลับป่าว )

คุณอายุเท่าไหร่แล้วนี้ พึ่งฝันเปียก มันจะเป็นในช่วงของวัยนะครับ

THewOVer
10th March 2013, 00:34
ผมไม่ค่อย ฝัน แหะหลับดึกแล้วมันเหนื่อย ๆ ก็หลับโดยไม่รู้ตัวเลยครับตื่นมาก็เที่ยงแล้ว

whitebaa555
10th March 2013, 00:36
คุณอายุเท่าไหร่แล้วนี้ พึ่งฝันเปียก มันจะเป็นในช่วงของวัยนะครับ

19 อยู่เลยครับ แต่ฝันเปียก ครั้งเดียวในชีวิตจริง ๆ น่ะ =_="

BlueFriday
10th March 2013, 19:52
เมื่อคืนฟันว่าเพื่อนเมื่อนานมาแล้ว ทุกๆคนมารวมตัวกัน แล้วก็เกิดการปั่นป่วนขบวนงานด้วยเพื่อนใหม่ - -"

ผมก็เคยฝันถึงเพื่อนเก่า แบบว่าย้ายโรงเรียน แล้วเจอเพื่อนที่ รร.เก่า ตอนหลัง เพื่อน ที่โรงเรียนใหม่ก็มาด้วย :o

HOLOGRAM
10th March 2013, 19:56
ฝันว่าตกตึกน่ะ รู้สึกเนื้อเรื่องจะวิ่งหนีอะไรสักอย่างไม่แน่ใจ ขึ้นไปบนดาดฟ้า แล้วคิดไงก็ไม่รู้โดดลงมา สะดุ้งตื่นเลย เหงื่อท่วมตัวเลย(2.5D)

Rex
10th March 2013, 19:56
เคยฝันที่ดีที่สุด สนุดสุด ก็เรื่อง บินได้นี่แหละ ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมร่างกายกับสมองมันถึงรู้สึกดีเหมือนปลดปล่อยอะไรแย่ๆออกมาจากจิตใจ อีกอย่างถ้าฝันแล้วเหมือนจริงนี่ยิ่งสนุกใหญ่

jengdexinw
10th March 2013, 20:01
เอิ่มผมฝันว่าเว่อๆอย่างกับหนังอ่านะ เพราะทั้งชีวิตที่เคนฝันมามีเรื่องเดียวเท่านั้นที่ฝันนาน มากและรุ้สึกว่ามันสนุกมากอยุ่เรื่องนึงคือ
ผมฝันว่าตนนั้นถูกย้ายจิตวิญญานย้ายจิตไปอวตารอีกร่างหนึ่งของอีกมิติหนึ่ง แต่อีกมิติก็ใช้ร่างมนุษย์นี่ละแต่เพราะร่างของผมหลับอยู่
โลกอีกมิติจึงสร้างกายหยาบมนุษ์ขึ้นมาทดแทนให้ ผมรู้สึกว่าตนนั้นใส่ชุดแปลกๆ ดําๆ ทั้งตัว คล้ายๆชุดนักเรียนชายญี่ปุ่น
พอผมลองกระโดดกลับพบว่าผมมีพลังพิเศษสามารถกระโดดสูงได้จากนั้นผมเริ่มสํารวจเมืองๆนั้นโดยการเดิน พบว่าคนที่อยู่มิตินี้สามารถใช้พลังกันได้หมด แต่พลังพิเศษนี้ก็จะแตกต่างกันออกไป
ทําไปทํามาผมก็พบเพื่อนๆที่สนิทและญาติ น้องชายที่สนิทกันในโลกนั้น ผมเลยตกใจมาอยุ่นี่ได้ไง เขาบอกว่าเขาก็ฝันมาเหมือนกัน มีพลังพิเศษเช่นกัน
ทันใดนั้นก็มีคนกวนทีนคนหนึ่ง ใช้พลังวิ่งเร็วมากวนทีนพวกผม พวกผมจับมันไม่ได้ ก็เลยร่วมมือกันซัดมันให้ล่วง จนได้ และพอพวกผมเดินไปปั้มนํ้ามัน ก็เจอพวกหัวหน้ามัน ที่
จะแก้แค้นให้ลูกน้อง แล้วมันก็ส่ง ลูกน้องคนโปรดมันมาจัดการผม ผมก็ชนะได้น่ะถึงจะเกือบายจนพลังหมดนั่นเพราะผมกระโดดสูงนี้
ตอนสู้ก็เพิ่งรู้ว่า พลังเท้ากับขาผมจัเพิ่มเป็นเท่าตัวตอนใช้พลัง
ตอนตกมาจากพื้นจึงไม่เป็นไรเลย ต่อจากนั้นหัวหน้ามันก็ออกมา แต่ผมก็ให้น้องชายผมจัดการมัน จนชนะ ผมเหนื่อยมากจากการต่อสู้นั้น แต่ผมอยากจะอยู่ต่อ
แล้วผมก็...หลับลง...พร้อมกับความฝันอันเหนื่อย....แล้วผมก็ตื่นจากความฝันมาเป็นความเป็นจริง แบบสะดุ้งตื่น!...ในเช้าวันนั้นผมคิดถึงฝันนั้นทั้งวันเข้าขั้นเพ้อได้เลย555+
มันเป็นอะไรทีู่เหมือนฝันเด็กๆใช่ไหมละครับ แต่ผมว่ามันสมจริงมากจนต้องเพ้อเลย^^ จบละครับนี้ละฝันของผม ปล.ที่เพ้อได้ขนาดนี้อาจเป็นเพราะผมจดจําฝันนี้ได้อย่างครบถ้วนเลยก็เป็นได้

THE DarkLight
10th March 2013, 20:09
คืนเมื่อนานมาแล้ว ผมฝันว่าได้เล่นมวยปล้ำกับสาวดุ้นอ่ะ = = (ในฝันอายุเท่าผมนี่แหละ ตัวคล้ำๆ หน้าตาก็สวยดีอ่ะ).

คืนต่อๆมา ฝันเหมือนคืนนั้นแหละ แต่เปลี่ยนจากสาวดุ้นเป็นสาวจริง (รอบนี้ผู้หญิงแบบในเกม H เลยครับท่าน)

ทำไมฝันแต่ไอ้เรื่องพวกนี้ฟะเนี่ย = =

BlacksWhites
10th March 2013, 20:22
ก่อนจะนอน ผมคิดไว้ว่าถ้าเจอผู้หญิงในฝันเมื่อไร ก็ SUM เลย มันก็แค่ฝัน
ปล. ไม่เคยทำได้ซักที :rofl

เท่าที่มีในฝันผมเจอแต่คนรู้จักอะครับไม่เจอคนแปลกหน้าเลย วันนี้ฝันเห็นผีกระสือตอนกลางวันอยู่ในห้องเรียนแสงมันจะเป็นสีเขียว ตัวมันจะสั้นๆ ไม่ได้ยาวลงมาเหมือนในหนังอะครับ 55 ผมชีหน้ามันแล้ว "เฮ้ย กระสือ" มันหันมามองหน้าผมแล้วบินหนีออกหน้าต่างไปเลย (ชั้น 3 สถานที่เหมือนจะเป็น รร ผมนี่แหละ 55) แล้วก็ตื่นขึ้นมา เฮ้ยเที่ยงละ :o แต่ไม่รู้ทำไมมานึกอีกทีตอนตื่นเหมือนไม่ได้เห็นกระสือ เคยเห็นเกราะลอยได้ปะครับคล้ายๆเลย หัว + ไหล่ มีไฟสีเขียวตรงกลาง 555 คิดอะไรอยู่เนี่ย ผมเห็นแค่เงาอะครับ ทั้งที่ระยะนั้นน่าจะเป็นรูปร่าง +แสงสว่างเต็มๆ แต่ก็เห็นเป็นแค่เงากับไฟสีเขียว :yes

เคยมีครั้งนึงครับ โครตหลอนเลยสำหรับผม ในฝันเป็นที่มืดอะครับไม่มีแสงไฟ เหมือนจะเป็นห้องอะไรซักอย่างเดินชนมั่วไปหมด 55 แล้วผมได้ยินเท้าจากไหนไม่รู้เข้ามาใกล้ผม ใกล้เรื่อยๆ จนเหมือนเสียงจะอยู่ตรงหน้า แต่ไม่มีอะไรเลย แต่อยู่ๆผมรู้สึกว่ามีอะไรหายใจรดหน้าผมอยู่ ผมยืนนิ่งสนิทเลย เป็นแบบนี้โครตนาน แล้วจำไม่ได้ละ ลืม :o

BlueFriday
10th March 2013, 20:26
คืนเมื่อนานมาแล้ว ผมฝันว่าได้เล่นมวยปล้ำกับสาวดุ้นอ่ะ = = (ในฝันอายุเท่าผมนี่แหละ ตัวคล้ำๆ หน้าตาก็สวยดีอ่ะ).

คืนต่อๆมา ฝันเหมือนคืนนั้นแหละ แต่เปลี่ยนจากสาวดุ้นเป็นสาวจริง (รอบนี้ผู้หญิงแบบในเกม H เลยครับท่าน)

ทำไมฝันแต่ไอ้เรื่องพวกนี้ฟะเนี่ย = =

ขอให้ฝันเป็นจริงดังปราถนาครับ :o:o:o:o:o
//ล้อเล่นน่า :)

ก่อนจะนอน ผมคิดไว้ว่าถ้าเจอผู้หญิงในฝันเมื่อไร ก็ SUM เลย มันก็แค่ฝัน

เป็นความคิดที่ดีนะครับสำหรับวัยรุ่นสมัยนี้ ไปทำในฝัน :o มาทำในโลกจริงเกิดท้องแล้วมีปัญหาคงจะไม่ดี

เป็นไอเดียที่ดีครับ :o :o :o

เคยฝันที่ดีที่สุด สนุดสุด ก็เรื่อง บินได้นี่แหละ ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมร่างกายกับสมองมันถึงรู้สึกดีเหมือนปลดปล่อยอะไรแย่ๆออกมาจากจิตใจ อีกอย่างถ้าฝันแล้วเหมือนจริงนี่ยิ่งสนุกใหญ่

ประโยชน์ของความฝันคือช่วยลดความตึงเครียด จากในชีวิตจริงครับ คุณอาจจะมีเรื่องที่ทำให้เครียดพอได้หลับฝัน
จินตนาการของคุณก็สร้างภาพที่ทำให้คุณลดความกังวลได้ครับ

BlueFriday
10th March 2013, 20:38

เท่าที่มีในฝันผมเจอแต่คนรู้จักอะครับไม่เจอคนแปลกหน้าเลย วันนี้ฝันเห็นผีกระสือตอนกลางวันอยู่ในห้องเรียนแสงมันจะเป็นสีเขียว ตัวมันจะสั้นๆ ไม่ได้ยาวลงมาเหมือนในหนังอะครับ 55 ผมชีหน้ามันแล้ว "เฮ้ย กระสือ" มันหันมามองหน้าผมแล้วบินหนีออกหน้าต่างไปเลย (ชั้น 3 สถานที่เหมือนจะเป็น รร ผมนี่แหละ 55) แล้วก็ตื่นขึ้นมา เฮ้ยเที่ยงละ :o

ผมเคยฝันเจอผีปอบไล่ตาม บรรยากาศอยู่ในหมู่บ้านมืด ต้องใช้ไฟฉายส่องทาง ฝันสมัยๆ เด็กส่วนใหญ่ของผมก็เจอแต่พวกผีๆ :o วิ่งหนีเหนื่อยเลย :heat (แต่จริงไม่เหนื่อยนะ) :o