PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [REVIEW]วิธีการทําลายล้างสิว!!! [ประหยัด]

magabers
10th March 2013, 09:44
Update1 : 9:55//10/3/56

เอาล่ะครับ ว่าจะเขียนรีวิวนี้ตั้งแต่เดือนก่อนละ:sweat ในที่สุดก็ได้เขียนซะที ผมจะมาเขียนบทความเกี่ยวกับการลองผิดลองถูกในการรักษาสิวของผมเอง และขอยํ้า กระทู้นี้ไม่ได้มีไว้เพื่อโปรโมทสินค้าแต่อย่างใด! อุปกรณ์ที่เราจะใช้กันก็ราคาไม่ถูก100บาททั้งนั้น เอาล่ะ ชมกันโลดดดดดดด:p

สงสัยอะไรถามไว้ในกระทู้นี้เลยนะครับ ผมจะมาตอบให้เอง:rofl

ข้อที่ควรทราบ : หนังหน้าทุกคนไม่เหมือนกัน :3 เพราะงั้นก่อนใช้อะไรต้องทดลองค่อยๆใช้นะจ๊ะ อย่าใช้ทั้งหน้า เดี๋ยวจะแพ้

เคยมั๊ย...ที่หน้าใสดั่งสายนํ้า...ผุดผ่อง...มีออร่า....(ถึงผมจะดําก็เถอะ)....ไร้สิว....จนเพื่อนๆที่มีสิวเล็กๆน้อยๆถามว่าใช้โฟมอะไร รู้สึกฟินโคตรๆ ...........

แต่ว่า!!! หยั่งกะสววรค์ลงโทษ จู่ๆ หน้าผมก็เริ่มมีสิวเม็ดเล็กๆขึ้นตามหน้าผาก!!!!:eek: เเรกๆก็ไม่สนใจ:music แต่มันเริ่มลามไปปลายคิ้ว ทําให้เห็นชัดขึ้น เพราะหน้าผากเอาผมปิดได้
(แต่เป็นหนักกว่าเดิมนะแจ๊ะ)

ไม่ได้การ...ต้องปฎิวัติหนังหน้าตัวเอง!!!! ผมคิดแบบนี้พร้อมกับหาข้อมูล สิวที่ผมเป้นนั้น....คือ''สิวผด'' รักษาค่อนข้างยาก และไม่มีหัว หมายความว่าไม่สามารถบีบได้ มีลักษณะเม็ดเล็ก..

แต่มาเป็นกองทัพ TvT จึงไปหาข้อมูลทางเน็ทมา ได้เจ้าตัวนี้...ตัวแรกที่ทดลองกับหนังหน้าและราคาขึ้นอยู่กับช่วงเวลา...นั่นก็คือ!!!!

http://image.free.in.th/x/i/ib/9lime.jpg (http://pic.free.in.th/id/a79093f877bfc4dd3cbc7b1e3046afc6)

มะนาวนะแจ๊ะ

ใช่แล้ว!!! มะนาว!! เห็นในบอร์ดรักษาหนังหน้าเขาแพล่มกันจัง!!ว่าหายเกลี้ยงหยั่งกะลอกหนังหน้า!!

ความรู้สึกครั้งแรกที่ทา : .............ก็ดีนี่หว่า....เฮ้ย!...อ๊าคคคคคคคคคคคคคคคค!!!แสบว๊อยยยยยยยยยยยยยย!!!!! ToT

ข้อแนะนํา: ควรผสมนํ้าด้วยนะจ๊าาาาาาาา TvT ไม่ต้องเยอะมาก

วิธีใช้ : บีบมะนาวลงบนถ้วยหรือภาชนะแล้วเอาสําลีชุบมาทาหน้า หากรู้สึกแสบให้ผสมนํ้า

คะแนน: 6/10 แต่เรื่องรอยดําจากสิวนี่ตัวนี้ลบได้โคตรไว

.....ลองไปได้ซักพัก...ก็รู้สึกว่า..ทนต่อไปไม่ไหวแล้วว๊อยยยยยย แถมสิวผดมันยังกลายร่างเป็นสิวอักเสบเยอะขึ้นทุกวัน แม่จึงพาไปหาหมอผิวหนัง ตาหมอก็ให้ยามา รูปร่างดูๆแล้วแก

น่าจะทําเอง...= =' อันนี้ไม่ขอรีวิวนะ มันคล้ายๆดินสอพองผสมนํ้าอย่างเยอะ พอเอามาทามันแห้งก็จะเป็นขาวๆ แล้วก็ยากิน กับนํ้ายาล้างหน้า (กลิ่นคล้ายๆนํ้ายาล้างจาน)

ใช้ไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้น จนต้องไปลองของที่เขาบอกว่าดีนักหนาในเน็ตอีกชิ้นนึง นั่นก็คือ!!!

http://image.ohozaa.com/i/gf3/lDq0VD.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wdirJFpvIFMLlU10)

ผงพิเศษเองฮ๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ใช่แล้ววววววววว!! ผงพิเศษษษษษษษ เห็นเขาว่าทาแล้วสิวแห้งกันตรึม ลองดูดีกว่า :3

ความรู้สึกครั้งแรกที่ทา : เอิ่มมมมมมม เหมือนดินสองพองกว่ายาหมออีกแฮะ...สงสัยผสมนํ้าเยอะไปหน่อย TvT

ข้อแนะนํา : อย่าทาเยอะ...หน้าจะแห้ง

วิธีใช้ : นําผงพิเศษมาใส่ภาชนะแล้วผสมนํ้า ไม่ต้องเยอะมาก แล้วนํ้ามาทาที่ๆเป็นสิว

COLOR="#0000FF"]คะแนน[/COLOR] : 5/10 สําหรับผมแล้วมันไม่หายยยยยย T^T

---หลังจากที่ลองใช้ไปแล้ว รู้สึกว่า...มันไม่หายแฮะ สายมันแห้งและตกเป็นสะเก็ดแต่ก็ยังมาเรื่อยๆอะ ทําให้หน้าดํา ขึ้นมาเลย โดยเฉพาะตรงที่เป็นสิว หลังๆก็เลยเอามะนาวกับผงพิเศษ

มาฟิวชั่นกันก็ยังเหมือนเดิม T T เอาล่ะ...มีอะไรให้ลองอีกว๊า TvT โอ๊ะ....จะว่าไปเคยเจอว่านํ้าเกลือรักษาสิวได้นี่หว่า เห็นขึ้นมาคู่กับมะนาวบ่อยๆ ลองดูฟระ!!!

http://image.ohozaa.com/i/e23/SveOZp.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wHbReHcpDOjdrKdn)

นํ้าเกลือ เช็ดแผลนะจ๊าาาาาาาา

ใช่แล้วครับมันคือนํ้าเกลือเช็ดแผล ผมถึงกับเงิบ...เอาของแบบนี้มาทา..คงไม่ใช่ว่าสิวเห่อขึ้นกระจายเลยนะว๊อยยยยย TvT แต่ช่างเหอะ ตูไม่มีทางเลือกนี่หว่า

ความรู้สึกครั้งแรกที่ทา : ....เหมือนนํ้าเปล่าแฮะ...แต่พอไหลเข้าปากนี่โคตรเค็ม

ข้อแนะนํา : ก็ไม่รู้จะแนะนําอะไร มันก็ทาๆไปเหมือนกับนํ้าล้างหน้าแต่แค่เอาสําลีมาชุบแล้วก็เช็ดๆๆๆ

วิธีใช้ :ล้างหน้าให้สะอาด แล้วใช้สําลีชุบนํ้าเกลือมาเช็ดหน้าโดยไม่ต้องล้างหน้าอีก

ข้อควรระวัง : ใช้แล้วต้องปิดฝาแล้วก็ห้ามอะไรมาโดนปากขวดเด็ดขาด ไม่งั้นจะปนเปื้อน (เสี่ยงเหมือนกัน)

คะแนน : 8/10 >3< สิวผดลดด้วยยยยยยย แต่สิวอักเสบมัน.....ยังเพิ่มอยู่เหมือนเดิม

---ใช้ไปถึงขวดที่2 ก็ยังไม่มีวี่แววว่าสิวอักเสบจะหาย ...ไปเจอของจากธรรมชาติอันหนึ่งที่ตอนนี้ใช้แล้วปลื้มมาก!

เดี๋ยวมาเขียนต่อนะครับ ขอพักแปป 555:heart

ระหว่างรอก็ดูคลิปไปก่อน คนที่เต้นคนแรกอะผมเอง

http://www.youtube.com/watch?v=iL0xWNdbFQQ

Tripเล็กๆน้อยๆในการขยี้สิว
#1 อย่าล้างหน้าบ่อย : การล้างหน้าบ่อยๆไม่ได้ทําให้สิวหายอย่างที่พวกเอ็งคิดนะว๊อยยยยยยย TvT มันจะทําให้หน้าแห้ง แล้วก็จะทําให้ร่างกายผลิตความมันมาอีก
#2 อย่าเอาสิ่งสกปรกมาสัมผัสหน้า : มือเอ็งนั่นแหละตัวดี
#3 ออกกําลังกาย : ร่างกายแข็งแรงทําให้ไม่แพ้ง่ายนะแจ๊ะ
#4 พยามถ่ายให้เป็นเวลา : ท้องผูกละก็เอ็งเอ๋ย บุกหน้าแน่

พื้นที่ตอบปัญหา :music

สิวหายหมดแล้วเหลือแต่หลุมบนหนาเนี้ยยย อยากได้วิธี รักษาา T^T

โอ่ว= = หลุ่มนี่ยากมากครับ เห็นเขาบอกต้องใช้เลเซอร์กระตุ้นหลุมให้ตื้นเลยทีเดียว T T

แผลเป็นจากสิวนี่ใช้อะไรหรอครับ ผมนี่เต็มหน้าเลย

ถ้าพวกรอยดํานี่นํ้ามะนาวช่วยได้ครับหายไวมากๆ แต่แสบบบบบบบบบบบบ:cool:

น่าจะบอก เวลาใช่ของแต่ ละอย่าง กับวิธีด้วยน่ะครับ เช่น เอามาล้าง เอามาทาทิ้งใว้กี่นาที ใช่ตอนไหน เช้า เย็น ก่อนนอน ทุกวันหรือวันเว้นวัน

อะครับ

ลืมเลย 5555 ขอบคุณครับ จะแก้ไขเดี๋ยวนี้เลยจ้า :D

Alienarez
10th March 2013, 09:46
บร๊ะ นึกว่า PHOTOSHOP หรือ CAMERA 360 ซะอีก

saimtogo
10th March 2013, 09:49
ดีเลยครับ กำลัังเซ็งๆ กับสิวบนหน้าอยู่

FANG
10th March 2013, 10:08
ผมใช้สบู่มะขาวก้อน ละ50 บาท ครึ้งมะขามครึ้งนมแพะ อะ ใช้ดีเหมือนกัน หน้าใสแต่ยังคงมีสิวเสี้ยน อยู่เอาไม่ออกเลย แต่เคยลองมะนาวนะผมไม่ผสมนํ้าหรอก สดๆ มันก็ช่วยได้ดีแต่เดียวนี้เลิกใช้มะนาวไปละเพราะขี้เกียดซื้อ

atomza07
10th March 2013, 10:10
สิวหายหมดแล้วเหลือแต่หลุมบนหนาเนี้ยยย อยากได้วิธี รักษาา T^T

Lightenning
10th March 2013, 10:11
หลุมไม่มีวิธีรักษา

zoomza000
10th March 2013, 10:12
ผมเคยทำแล้วครับ แซ่บ ๆๆๆ ได้ใจ

scapegoat_7
10th March 2013, 10:17
Cetaphil ครับใช้มาตั้งนานละน้องสิวแทบไม่ขึ้น

~DANTE~
10th March 2013, 10:18
แผลเป็นจากสิวนี่ใช้อะไรหรอครับ ผมนี่เต็มหน้าเลย

oMAIL258
10th March 2013, 10:20
ผมมีปัญหาอยู่ที่รอยดำอ่ครับ เวลาเป็นแผลผมจะเป็นรอยดำง่ายมากอ่คับ แล้วก็ดำมากด้วย รักษานานอีก TT-TT ทำให้ไม่มั่นใจในตัวเอง:sweat

ShockFrighTz
10th March 2013, 10:40
กระทู้ท่านมีประโยชน์มากๆครับ ผมก็เซ็งๆกับไอ้สิวเนี่ยเหมือนกันสิวอักเสบขึ้นตลอดไม่หยุดหย่อน

อยากรู้วิธีรักษาสิวอักเสบมากๆครับ:sweat

untimate
10th March 2013, 12:32
ลองใช้ Paula Choice ดูครับ ขวดละ 900 188 มิลลิลิตร ใช้ตอนค่ำ คืนละสองหยด [ใช้สองปียังไม่หมดเลย 900 คุ้มมาก]

หน้าผมเป็นสิวอุดตัน กะสิวอักเสบนิดหน่อย แล้วก็พวกรอยแดง ผมใช้อยู่ ครึ่งเดือนหน้าเนียนมากกกก แต่พวกสิวผด ใช้แล้วไม่หาย ใช้มาหลายอย่างแล้วตอนนี้ทำใจ อย่าแกะอย่าแตะ อิอิ

Edit : มันมีแบบ เจล กะ ลิขวิดนะ ผมใช้แบบเจล แต่เห็นเค้าว่าลิขวิดมันซึมเร็วกว่า

maxkungg704
10th March 2013, 13:03
จขกท. คนระยองหรอครับ อิอิ

เมื่อตอนม.ปลาย หน้าผมโคตรจะเต็มไปด้วยสิวแทบทุกชนิด แล้วโรคจิตชอบไปบีบสิวอักเสบให้เลือดพุ่ง พอมันตกสะเก็ด ก็ไม่วายเอามือไปแกะมันอีก

ไม่เคยใช้โฟม โดนแต่น้ำประปา พอขึ้นมหาวิยาลัย เจอน้ำประปาที่หอ คลอลีนแรงใช้ได้เลย สิวหาเรียบ นานๆจะมีสิวอักเสบขึ้นมา ถ้าวันไหนหน้าเริ่มมันมากๆ

ก็สบู่ก้อน จะของลัก ของแคร์ ก็ถูตัวแล้วก็มาถูหน้าด้วย ครีมไหนที่ว่าเจ๋ง กันแดด กันฝน กันUV ไม่เคยได้ลงบนหน้าผม สรุปเลยคือ ปล่อยตามธรรมชาติโคตรๆ

ปัญญาตอนนี้ของผมมีอย่างเดียวคือ สิวผด แต่ผมก็ไม่แคร์น่ะ เพราะผมคิดว่าผมสามารถอยู่กับมันอย่างสันติได้ อิอิ

peepee007007
10th March 2013, 13:04
ผมใช้clinda-mอ่ะครับผมว่าดีนะใช้ไปแล้วสิวอักเสบหายเลย ลองดูนะครับตามร้านขายยาขวดไม่เกิน100บาท

Real men cry
10th March 2013, 13:14
ผม Fab เสร็จแล้วเอามาทาหน้าอ่ะ สิวเส่า หายหมด แต่ที่ตามมาคือ กลิ่นคาว (เอิ๊กๆ) (คงไม่คิดว่าผมทำจริงหรอก ใช่ไหม??)

alonedevil
10th March 2013, 13:17
http://www.javiergd.com/blog/wp-content/uploads/2010/08/ddt_1.jpg

ราดหน้าเลยครับ รับรองสิวหาย...........

Care
10th March 2013, 13:20
แต่ก่อนผมทำทุกวัน ก็หายนะครับ แต่มัน แสบได้ใจเลย

assist05
10th March 2013, 16:26
ผมมีแต่แผลเป็นครับ เซงอยู่เหมือนกัน นิสๆ

yedtamon57
10th March 2013, 18:32
น่าจะบอก เวลาใช่ของแต่ ละอย่าง กับวิธีด้วยน่ะครับ เช่น เอามาล้าง เอามาทาทิ้งใว้กี่นาที ใช่ตอนไหน เช้า เย็น ก่อนนอน ทุกวันหรือวันเว้นวัน

อะครับ

unsignmer
10th March 2013, 19:01
แต่ละอย่างนี่ มันก็มีส่วนในการกำจัดสิวไม่เหมือนกัน เอาทุกอย่างผสมแม่มเบย

Frame~[F]
10th March 2013, 20:32
จขกท. หล่อเหมือนกันนะครับเนี่ย แต่น้อยกว่าผม ฮ่าๆๆ ไม่ได้อยู่ในประเด็นเลย
เข้าประเด็น ผมยังไม่เคยลองมะนาวเลย แต่เคยลองใช้ผงวิเศษละ มันไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยแค่แห้งไว
ตอนนี้ผมอยากลองมะนาวมาก เหน จขกท. บอกว่า แสบยิ่งต้องลองครับ :):):)

BlueFriday
10th March 2013, 20:45
ผมก็มีวิธีเหมือนกันครับ วิธีของผมไม่มีอะไรมาก แค่รักษาความสะอาดหน้าของเราให้เป็นนิสัย

ล้างหน้าแค่น้ำเปล่าธรรมดาๆ อย่าเอามือแตะหน้ามากครับ แค่หน้าสะอาดก็ไม่ต้องกลัวมีสิว

แต่สำหรับคนที่มีสิวอยู่แล้ว คงต้องหาทางรักษา :o แต่สำหรับคนไม่มีสิว แค่พยายามรักษาความสะอาดอย่างสม่ำเสมอแค่นั้นเอง

และคนที่มีสิวไอ้ที่มันบีบๆ ไม่ได้ สิวเม็ดเล็ก ผมก็มีวิธีนะ ใช้ไข่ขาวนะครับ ผสมกับกระดาษทิชชูฉีกเให้เป็นชิ้นเล็กๆ ผสมกัน

แล้วนำมาทาใบหน้า รอสักพักจน ไข่ขาวที่ทาหน้าแห้ง แล้วค่อยๆ ลอกออก จะเห็นสิวติดกับไข่ขาวที่ลอกออกมา

whitebaa555
10th March 2013, 20:53
ตอนแรกผมก็หา วิธีรักษาเองตาม เน็ตเหมือนกันไม่ได้ช่วยอะไรเลย

จนทนไม่ไหวยอมจ่ายตังไปหาหมอดีกว่า ประกดว่า สิวหายครับ ดีขึ้นมากเลย ตอนนี้เลิกใช้ไปสักพักก็ยังไม่ขึ้นน่ะ

ช่วงนี้ผม นอนดึกทุกวันด้วยมันอาจจะ ขึ้นมาอีกก็ได้ =_="

magabers
10th March 2013, 22:05
;1989201']จขกท. หล่อเหมือนกันนะครับเนี่ย แต่น้อยกว่าผม ฮ่าๆๆ ไม่ได้อยู่ในประเด็นเลย
เข้าประเด็น ผมยังไม่เคยลองมะนาวเลย แต่เคยลองใช้ผงวิเศษละ มันไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยแค่แห้งไว
ตอนนี้ผมอยากลองมะนาวมาก เหน จขกท. บอกว่า แสบยิ่งต้องลองครับ :):):)

หล่อสวยด้วย360:3

ปล. อัพเดทแล้วจ้าาาาาาาาาาาาา

l2note
10th March 2013, 22:40
มะนาว + ดินสอพอง ทำให้หน้าขาวบวก ไรสิวด้วยผมเคยใช้อยู่ แต่แนะนำให้ทำอาทิตย์ละครั้งพอครับ ไม่นั้นน้ำมะนาวจะกัดหน้าเราทำให้เราหน้าบาง
อาจจะเป็นสิวเยอะกว่าเดิมนะครับ :p

Mercury
11th March 2013, 14:21
แล้วมีวิธีจัดการกับรอยแดงจากสิวมั้ยครับ ผมนี่เต็มแก้มเลย

geforce223
11th March 2013, 14:34
วิธีรักษาสิวให้เตรียมอุปกรณ์ดังนี้ ไดรฟ์ดีวีดี ถ้าได้ไดรฟ์บลูเรย์ยิ่งดี สายไฟ สวิตช์ หัวแร้ง ตะกั่วบัดกรี

จัดการถอดหัวอ่านที่มีเลเซอร์ อยู่ออกจากรางเลื่อน

นำมาประกอบกับแบตเตอรี่ 9v บัดกรีสายเข้ากับแบต และสวิตช์ และบัดกรีสายไฟเข้าหัวอ่าน

ทดลองกดสวิตช์ แสงไฟเลเซอร์จะออกมาจาก หัวอ่าน

ใช้นำมารักษาสิวได้ ลบรอยหลุมสิว หน้าหมอง แต่ อย่ากดนานเกิน 2 วินาที ต่อครั้ง อาจทำให้ใบหน้าท่านไหม้ได้

แสงเลเซอร์เข้าตาทำให้ตาบอดถาวร

!!!หากมีความผิดพลาดท่านต้องเป็นผู้รับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว ผู้เขียนไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น!!!

kata020
11th March 2013, 16:08
เม้นบนอย่างถื่อน = =''

Buffalo
11th March 2013, 17:26
มาคอนเฟิร์มว่าพงพิเศษดีจริงครับ หน้าผมจากแต่ก่อนที่มีแต่สิวอักเสบเม็ดโตๆทาไปได้เดือนหนึ่งสิวอักเสบหายหมดเหลือแต่รอยดำจากสิว เดี๋ยวลองมะนาวมั่งคราวนี้

482566789
11th March 2013, 21:20
ผงพิเศษ ผ่านนะครับผมใช้อยู่ หน้าจากเป็นสิวเต็มหน้า ตอนนี้ หายเกือบหมดเลยละครับ(จริงๆหายเเล้วเเต่ไม่ได้ใช้มาสักพักเลยขึ้นอีกนิดหน่อย)

hopmbnzatou
13th March 2013, 13:24

teexor
13th March 2013, 13:31
อ๊าาากก เด่วลองๆๆๆ

ทุกวันนี้ยังใช้ โลชั่นทาหน้าอยู่เลย