PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปิดเทอมแล้วครับ อยากลดหุ่น ขอคำแนะนหน่อยครับ

SOULNIGHTMARE
10th March 2013, 14:10
:help พอดีผมสูง 171 น้ำหนัก 76 อ่ะครับ อยากจะลดน้ำหนุก หุ่น พุง หรือเป็นไปได้อยากได้ ซิกซ์แพ็ก มากเลย 55 (ผมไม่ใช่เกย์นะ - - อย่าเข้าใจผิดล่ะ)
ตอนนี้ จึงมาขอคำแนะนำจากท่านๆทั้งหลายน่ะครับ ที่เคยประสบกับปัญหานี้มาแล้ว อยากรู้ว่า ต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะลดน้ำหนักได้ ประมาณ 10-20 กิโลฯ ภายใน 2-3 เดือนอ่ะครับ
ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ได้ทุกกรณีเลย เพราะตอนนี้เท่าที่ผมพอรู้ก็คือ ผมจะเป็นคนชอบทานน้ำอัดลม มากๆเลย อย่างเช่น โค้ก ประมาณนี้อ่ะครับ
เท่าที่ผมพอรู้มาก็คือ ควรจะทานอาหารให้น้อยลง ลดน้ำอัดลม แล้วออกกำลังกายบ่อยๆ ใช่มั้ยครับ
แต่ที่ผมต้องการมากกว่านั้นคือ ต้องออกกำลังประเภทอะไรบ้าง อยากได้แบบเบสิคน่ะครับ แรกๆผมไม่ค่อยถนัดพวกเรื่องกีฬากลางแจ้งเลย
อย่าว่างู้นงี้เลยนะครับ ซิทอัพ วิดพื้น ผมยังไม่ค่อยจะไหวเลย ซิทผมได้เวลาหนึ่งปนะมาณ 50 ทีครับ ส่วนวิดพื้น เต็มที่แค่ 30 ทีเองครับ ล้าจริงๆครับ :heat
ก็เลยจะมาขอคำแนะนำนี่แหละครับ ถ้า วิดพื้น กับ ซิทอัพ มันเป็นส่วนหึ่งของการลดน้ำหนักแล้วทำให้มี ซิกซ์แพ็ก ได้ผมก็จะรองฝึกๆดูครับ
ส่วนใครมีทีเด็ดดีกว่านี้ ภายใน 2-3 หรือ 3-4 เดือนนี้ วิธีการลดหนัก เพิ่มกล้าม ก็ช่วยแนะนำมาหน่อยนะครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูง ล่วงหน้าครับ :clap

ipromise11
10th March 2013, 14:16
อันนี้ผมไม่รู้ว่ามันถูกวิธีหรือมีผลเสียยังไงนะครับ

เพื่อนผมกินแต่โยเกิตวันละ 1 กระป๋อง ภายใน 1 เดือนไป 20 โลครับ เห็นมากับตาหล่อเลยย

ส่วนอีกคนกินแอปเปิลวันละ 1 ลูกครับ ลดเหมือนกัน แต่วิธีนี้ยากนะ ใจต้องแข็งครับ

HANG-ON
10th March 2013, 14:19
ตื่นตี5มาวิ่ง 20-30 นาที ทุกวัน

ตอนเย็นไปปั่นจักรยาน 20-30 นาที ทุกวัน

กินอาหารให้ครบ5หมู่ ให้ครบ3มื้อ เน้นอาหารประเภทโปรตีน(ไขมันน้อย) ดื่มนมพร่องมันเนยเยอะๆ ไข่อีกวันละ1-2ฟอง ;)

zxcvufe22
10th March 2013, 14:25
ตื่นตี5มาวิ่ง 20-30 นาที ทุกวัน

ตอนเย็นไปปั่นจักรยาน 20-30 นาที ทุกวัน

กินอาหารให้ครบ5หมู่ ให้ครบ3มื้อ เน้นอาหารประเภทโปรตีน(ไขมันน้อย) ดื่มนมพร่องมันเนยเยอะๆ ไข่อีกวันละ1-2ฟอง ;)

ตามท่านนี้ครับแต่ผมวิ่งวันละ 45-60 นาทีและเล่นเคืร่องเล่นที่มันมี 2อาทิตย์น้ำหนักลดครับประมาณ 1-2โลมั้งครับอาจจะเยอะกว่านั้น

oadoger
10th March 2013, 14:32
ผมไม่ได้โฆษณาเว็บไซต์นะครับ
แต่เข้าไปแล้วมันก็ตอบทุกอย่างครับ
ลองคลิ๊กเข้าไปดู :victory
http://tuvayanon.net/index1.html

เรื่องอดอาหารนี้ไม่แน่นำนะ แต่เปลี่ยนการกินอาหารไปเป็นกินอาหารที่มีประโยชน์และไม่ควรดื่มน้ำอัดลมบ่อยๆ
(ดื่มแต่น้ำเปล่าพูดง่ายๆ)แล้วก็ซื้อพวก อมิโน 10000 มารับประทานขวดละประมาณ 850 บาท

(อันนี้แนะนำ : ไม่ควรจะออกกำลังกายครั้งเดียวมากๆ นะครับแต่เราควรจะแยกออกเป็นเซตๆ
เพื่อให้ร่างกายได้พักบ้างเช่นคุณจะวิดพื้น 40 ครั้งก็แบ่งเซตเป็น 4 เซต เซตละ 10 ครั้งครับ)

rofteamza10
10th March 2013, 14:35
ออกกำลังการ อาทิ ฟิตเนส กินอาหารครบ 5 หมู่ ครับ แค่เนี้ยแหละ

chanwitpop
10th March 2013, 14:36
วิ่งเช้าครึ่งชั่วโมง
บ่ายกว่าๆเล่นกล้าม 1 ชั่วโมงขึ้นไป
วิ่งเย็นอีกครึ่งชั่วโมง-1ชั่วโมง

กินข้าวปกติ
ลดขนม ลดน้ำอัดลม งดน้ำตาล ลดกินเหล้าเบียร์(มันอ้วนเพราะกับแกล้ม)
ถ้าอยากเสพของหวานจริงๆแนะนำ โค้กซีโร่ กับ โยเกิร์ตไขมันต่ำ

เมื่อทำตามวิธีข้างต้นแล้วจะ ทำให้ผอมช้าครับ แต่ จะทำให้กล้ามบึ๊กแทน(บึ๊กเร็วมากด้วย) ผมรับรอง เพราะทำอยู่ทุกวัน

ถ้าอยากผอมเร็วให้ ทำตามวิธีข้างต้นและ ถือศีล8(งดอาหารหลังเที่ยง)ครับ ลงพรวดๆแน่

TBFlFaPaPb
10th March 2013, 14:48
http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstock/2012/04/L12013094/L12013094.html

ความเห็นที่ 29 ครับ ลองเข้าไปดู ผมก็เคยทำลดไปหลายกิโลเหมือนกัน ;)

ปล. ที่สำคัญของผมคือมีใจพร้อมที่จะลดน้ำหนักครับ อันนี้ไม่มีก็ทำไม่ได้

SOULNIGHTMARE
10th March 2013, 14:55
เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆเลยครับ แต่ละท่าน สงสัยว่า จะขึ้นอยู่กับความพยายาม

blacklotus55
10th March 2013, 15:25
ความคิดของผมค่อนข้างแตกต่างนะครับ

-ไม่จำเป็นต้องลดอาหารอะไรทั้งนั้น อยากกินอะไรกินเข้าไปเลย แล้วก็ไม่จำเป็นต้องไปหายาอะไรที่ไหน หรือฝืนกินอะไรที่ไม่อยากกินก็ได้
-ที่สำคัญที่สุดที่จำเป็นต้องใช้คือ "พลังใจ" และ "ระเบียบวินัย"
วิธีของผมง่าย ๆ แต่ต้องทำอย่างเคร่งครัด

1. ลืมตาตื่นเช้า ลุกจากที่นอนให้ซิดอัพทันที ถ้าทำได้สูงสุด 50 ครั้งให้ทำ 25-30 ครั้ง วิดพื้น ถ้าทำได้สูงสุด 30 ทีให้ ทำ 15-20 ที
2. ก่อนกินข้าวเที่ยงให้ทำตามข้อ 1.
3. ก่อนกินข้าวเย็นให้ทำตามข้อ 1.
4. หนึ่งอาทิตย์ต่อมาเคยทำกี่ครั้ง +5 เข้าไปครับแล้วทำเหมือนเดิม แต่ในที่สุดแล้ว ซิดอัพไม่เกิน 50 วิดพื้นไม่เกิน 40 เพราะจะหนักเกินไป เพราะฉะนั้น "พลังใจ" จึงสำคัญครับ ต้องใช้พลังใจบังคับตัวเองให้ทำให้ได้ ถ้าพลังใจเหลือลองทำเกินกว่าที่ผมแนะนำก็ได้ครับ จะกลายเป็นยอดมนุษย์ไปเลย
สำคัญที่สุดเลยคือ ห้ามหยุด ไม่ว่าจะเหนื่อยจากกิจกรรมในชีวิตประจำวันแค่ไหนยังไงต้องทำครับ "ระเบียบวินัย" จึงสำคัญมาก ๆ

ปล. ตัวผมเองอายุ 26 ทำแบบนี้มาตั้งแต่อายุ 15 เคยเล่นกล้ามแบบ "ตามใจฉัน" ทุกวันนี้กินข้าวมื้อละ 2-3 จาน ถ้าเป็นก๋วยเตี๋ยวก็ 3-4 ชามต่อมื้อ ชอบดื่มเบียร์มาก ๆ ดื่มวันละหลายขวด (เชื่อไหมว่าเบียร์นั้นมีไขมันมากกว่าเนื้อสัตว์เสียอีก 555) ไม่เคยใช้ยาอะไรหรือฝืนกินอะไรที่ไม่อยากกินแม้แต่ครั้งเดียว ผมกำลังจะแต่งภรรยา ไม่ได้เป็นเกย์นะ ทุกวันนี้หน้าท้องผมก็เป็นหกลูกครับ อกผายไหล่กว้างชัดเจน ผมสูง 178 หนัก 82 ทำแบบที่ว่าทุกวันแค่นี้แหละ ลองดูนะครับ

tff007
10th March 2013, 15:47
http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstock/2012/04/L12013094/L12013094.html

ความเห็นที่ 29 ครับ ลองเข้าไปดู ผมก็เคยทำลดไปหลายกิโลเหมือนกัน ;)

ปล. ที่สำคัญของผมคือมีใจพร้อมที่จะลดน้ำหนักครับ อันนี้ไม่มีก็ทำไม่ได้

เข้าไปดูแล้วอย่างหล่ออะ 5555

universalpt
10th March 2013, 16:00
ออกกำลังกาย จะเช้าหรือเย็นก็ได้ หรือจะทั้งเช้าเย็นก้ได้ อย่ากินของจุกจิก กินแค่ข้าว เช้า กลางวัน หรือจะเย็นเพิ่มก็ได้ ควรมีผักเยอะหน่อย พวก แป้ง กับ เนื้อสัตว์ พอประมาณ ห้ามใช้ ยาลดความอ้วนเด็ดขาด