PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมอย่างเกลียดคนจีนที่เล่น DOTA2 เลย มีใครเป็น+เคยเจอ เหมือนผมไหม !!!!

good11
10th March 2013, 18:55
คือผมคนที่เล่น DOTA2 ประจำครับ เล่นเซิฟเอเชียอาคเน
สิ่งที่ทำให้ผมเกลียดผู้เล่นจีน+หงุดหงิดเป็นอย่างมากจนต้องขอมาระบาย ผมไม่ไหวจริงๆละครับ

1.ผู้เล่นจีน จะพิมพ์+พูดแต่ภาษาจีนเตี้... ของมันเท่านั้น คุณจะพิมพ์ ENG หรือบอกมันว่า ENG Pleaseมันจะไม่พิมพ์อะไรทั้งนั้นจะเล่นของมันต่อไปไม่สนใจคุณหรอก
2.เวลาทีมทำอะไร เช่นทีม เค้า All mid กันไรงี้มันจะไม่มา+ไม่สนใจใดๆทั้งสิ้น ดื้อด้านมาก บอกให้มา ก็จะเป็นเหมือนข้างบน มันไม่ฟังอะไรคุณทั้งนั้น
3.มันจะใช้ไมค์ แบบไม่เกรงใจชาวบ้านชาวช่องเค้าเลย ใช้เกินพอดีอ่ะครับ เสียงดังมาก บางทีก็ไม่ได้คุยถึงเรื่องเกมคุยไรของมันไม่รู้ บอกให้ปิดไมค์สะ มันก็เหมือนเดิม ไม่สนใจคำพูดคุณหรอก
4.เซิฟ จีนมันก็มีที่บ้านมัน ไมมันไม่เล่นมาเล่นแถว เซิฟเอเชียทำไมวะ บางทีผมก็เห็นคนจีนที่เล่นมันก็ด่าคนไทยนะครับ ทั้งๆที่คไทยไม่ได้ทำไรผิดไรเลย
มันด่าละ คนไทยนี่หว่า ผมก็เคย โดนมา ทั้งๆที่ ผู้เล่นประเทศมันอ่ะ อย่าง...เลยผมเจอมาหลายคนมาก ออกแนวนี้หมดเลยครับ แต่พวกดีดีก็มีครับ แต่ส่วนมากผมเจอแต่แบบนี้

จนเดียวนี้ตอนต้นเกม ผมเจอรายชื่อคนจีนอยู่ในทีม ผมพิมพ์ก่อนเลย ""China Again"" GG - -"

ขอระบายเพียงเท่านี้นะครับ ใครเคยแบบไหนมาเล่าสู่กันฟังได้ฮะ ผมโคตะระหงิดเลยเจอแบบนี้ จึงอยากมาระบายครับ T T

G..M..INW
10th March 2013, 18:57
เจอเหมือนกันแต่ก็พาชนะน่ะฮ่าๆ

LovePiece
10th March 2013, 18:59
ผมเจอเคยเด็กจีนครับ เสียงเด็กๆ เลย พูดตลอด ว่างๆ ก็ร้องเพลง แต่เด็กคนนี้มันเล่นเก่งมาก ผมเลยไม่ค่อยอะไรเท่าไหร่

MilkyNaNa
10th March 2013, 19:00
หันไปเล่นเกมอื่นเหอะ เล่นไปก็เครียดเปล่าๆ

NCIS{Fc}
10th March 2013, 19:03
ผมเกลียดจีนครับ โดยเฉพาะพวกไปเที่ยวแต่ไม่ยอมเรียนภาษาอังกฤษ มาซื้อน้ำ10ขวด จ่าย40พอผมกดในเครื่องคิดเลข70 มันโวยลั่นร้านเลย

Elotickz
หันไปเล่นเกมอื่นเหอะ เล่นไปก็เครียดเปล่าๆ
พูดถึงเรื่องไรอยู่หรอ ? :confused:

melano
ปิดไมค์ มันได้นะครับ ไม่ทราบว่ารู้รึเปล่า ไม่อยากฟังเสียงใคร ก็ปิดไมค์มันไปเลย มันพูดอะไร เราก็จะไม่ได้ยินครับ

vee191
10th March 2013, 19:04
บ่อยไปครับ พวกเล่นเกรียนแล้วมาด่าผมมีเยอะแยะไป :o:o

oI3lacKLisTo
10th March 2013, 19:05
เจอเหมือนกัน รัสเซียด้วย เห็นแล้วโคตรหงุดหงิด เจอตัวแจกอีกยิ่งไปใหญ่โอว้ -*-

double6
10th March 2013, 19:07
ดีๆก็มีแย่ๆก็มี เหือนคนไทยแหละ

ทีมตรงข้ามผมมีคนไทยด้วย แต่ทีมผมกาก มันออกก่อนเกมส์เหลือผมคนเดียว

ไอ้คนไทยฝั่งตรงข้ามบอกกาก ผมก็พิมพ์กลับไป เออกากจริงๆ มันก็พิมพ์กลับมาว่า mung kor kak ขึ้นเลยครับ ไทยด้วยกันยังว่ากันเอง อย่าไปว่าประเทศอื่นเขาเลยนะ ของเราเองนี่แหละพอกันเลย

ว่าแล้วถามว่าเกลียดจีนไหมก็เกลียดน่ะ แต่เจอไทยด้วยกันว่ากันเองนี่เกลียดยิ่งกว่า เข้าใจเลยทำไมประเทศไทยมันเจริญกันจริงๆ ก็เพราะแบบนี้อะน่ะ

ป.ล. ระบายๆ ขออภัย

ohoza0693
10th March 2013, 19:13
เกรียนจีน ต้องเจอกับเกรียนไทย

anuchit2010
10th March 2013, 19:14
เหมือนกัน ครับ

_SaBasTaiN_
10th March 2013, 19:14
""China Again"" GG - -" :o

jojoesangza
10th March 2013, 19:17
เจอมาเหมือนกันครับ

Tanyaboon
10th March 2013, 19:22
เวลาแข่งบ้านมันยังห้ามลอบเข้าข้างหลังเลยครับ จะเอาอะไรกับคนประเทศนั้นมากหล่ะ -___-

Nimesis
10th March 2013, 19:28
เรื่องอย่างงี้ แล้วแต่ดวง 55+

Mcarmy
10th March 2013, 19:34
ผมเจออยู่รอบนึงไม่ใช่จีนหรอก Russia เข้ามาเล่นตอนแรกๆมันก็เล่น map มันชอบวาด Dick อะไรก็ไม่รู้พอนานๆเข้ามันก็เปิดไมค์ครับเปิดแล้วร้องเพลงอะไรก็ไม่รู้ภาษาเค้า
พอหลังๆนี่เปิดเสียงวิทยุ ซ่าๆๆๆ โครตรำคาญเลย ผมจะ report แต่ก็ทำไม่เป็นปิดไมค์ก็ปิดไม่เป็นก็เลยต้องฟังมันร้องเพลงจนจบเลย -*- ทรมาณขาดใจ :scare

matsushiro
10th March 2013, 19:34
ก็คงเหมือนๆกับคนไทยที่เล่นเกมส์ inter แล้วพิมพ์ คาราโอเกะกันแหละมั้งครับ :sweat

good11
10th March 2013, 19:37
ก็คงเหมือนๆกับคนไทยที่เล่นเกมส์ inter แล้วพิมพ์ คาราโอเกะกันแหละมั้งครับ :sweat

เวลาเล่นกับเพื่อนผมก็พิมพ์ครับ เพราะ ภาษาไทยในDOT2 ตัวมันเล็ก อีกทั้ง บาง ตัวมันพิมพ์ยังไม่ได้ครับ ฝรั่งมันก็บอกผมนะครับ
ENG please

ผมก็ตอบไป ว่า I say with friend if I talk with you I say eng ผมก็ตอบไปเงี่ยครับ - -

purinatjr
10th March 2013, 19:48
ผมก็เป็นครับ โครตบ่อยย
ไอที่พวกชื่อ จีน ๆ มันมักจะพิมพ์
OH ! it's Thailand GG call :)
เห็นอย่างนี้ผมโครตเคืองอะครับ
แต่จีนก็มีที่ดี บ้างละนะ :D

HOLOGRAM
10th March 2013, 19:53
จีนพี่แกเสียงดัง จริงๆครับ พูดไม่แกลงใจอ๊ะ ยิ่งถ้าตอน+แล้วพี่แกมากับเพื่อนนะ พี่่แกจะเปิดแล้วตะโกน "โวววว้้ ชิคู สูบ้าๆ" อะไรของมันก้ไม่รู้

แล้วก็มีอยู่เกมส์นึง ผมเล่น Spectre ผมก็งึมงัมๆ เพราะผมไม่ค่อยแข็ง ENG มันก็พิมพ์มา ผมก็ What ? แล้วมันก็เปิดไมค์หัวเราะ แล้วก็พูดภาษาบ้านมัน

soulsave
10th March 2013, 19:57
เจอบ่อยครับบบบบ

dragonslayer
10th March 2013, 20:01
ผมว่าคนจีนส่วนมากพูดอังกฤษ ไม่ได้นะ เพราะโรงเรียนผมครูจีนพูด อังกฤษ ไม่ได้เลย !!!!

toko2041
10th March 2013, 20:02
ผมเจอแต่ End me pls = = จอประจำเลย แหมๆ อยากจะด่านะ แต่ผมไม่อยากเกรียน เลย ไม่ ด่า

puwaratitarat
10th March 2013, 20:07
มันก็เหมือนไทยบางคนแหละครับ

jackiiez
10th March 2013, 20:17
วันนั้นผม เจอคนจีน แต่อยู่ทีมเดียวกับมัน แล้วฝั่งตรงข้ามเป็นคนไทย

ผมไม่แน่ใจว่าเค้ามีเรื่องราวกันมาก่อนรึเปล่า แต่เข้ามาถึงเค้าก็ด่าๆๆกันก่อนเลย

ฝั่งตรงข้ามเป็นคนไทย เพราะผมจำได้ว่าเคยเล่นกับพวกเค้าอยู่ ก็ทักทายกันไปมา

สุดท้ายผมเป็นกุญแจในการพาทีมชนะ คือไอพวกคนจีนสี่ตัวที่เหลือทำอะไรไม่ได้นอกจากเห่าด่าคนไทย

ผมบอกมันว่า " ผมก็คนไทยเหมือนกันนะ ให้เกียรติกันหน่อย "

เค้าตอบกลับมา " เราไม่ได้หมายถึงคุณ " แล้วมันก็ด่าคนไทยต่อไม่เลิกรา ว่าอ่อนมั่ง เล่นทั้งชาติก้ไม่ชนะมั่ง (ทั้งๆที่ต้องพึ่งผมซึ่งเป็นคนไทย)

ทำตัวไม่ถูกครับ ถ้าเราหยุดเล่น คนไทยฝั่งนุ้นชนะแน่ เพราะเหนือกว่าทุกอย่าง แต่ติดที่มีผม เค้าเลยทำอะไรไม่ค่อยถนัด

(ไม่ได้โม้นะครับ รูปเกมเกมนั้นเป็นแบบนี้จริงๆ ขอรีเพลย์ได้ถ้าใครคิดว่าผมขี้อวด) คนไทยก็เล่นดีกันจริงๆ ซึ่งเค้าก็ด่าไอคนจีนว่า

ไม่เห็นจะทำอะไรได้ พวกมุงชนะเพราะ np(ตัวผม) หรอก แล้วก็ด่ากันไม่หยุด

น่าสงสารแต่ผมจะหยุดเล่นก็กลัวมันจะโดนรีพอต ไม่คุ้มกัน ก็เลยต้องยอมให้มันด่าคนไทยต่อไปแล้วก็รีบๆพาไอคนจีนไปชนะ

T T

Innes
10th March 2013, 20:19
มันก็เหมือนไทยบางคนแหละครับ

ก็ว่างั้นแหละ แต่ที่ผมรำคาญที่สุดคือพวกที่เอะอะก็report ฮุกไม่โดนreport สตันไม่โดนreport

อยากจะบอกพวกนี้ว่า"ลองมาเล่นปิง300++หน่อยดูมั้ยล่ะ"

abandony
10th March 2013, 20:23
ผมก็ว่าไม่แปลกนะดูอย่างเกมเซืฟไทยดิยังพิมไทยกันเลย ทำใจเถอะครับ แต่ส่วนมากผมเล่นเซิฟรัสเซียเขาก็ยังพิมพ์รัสเซียกันเลยไม่เห็นมีคนพิมพ์อังกฤษซักคน

whitebaa555
10th March 2013, 20:25
ดีน่ะ ที่ผมเล่นเกมส์ แนวนี้ไม่เป็นเลย ฮ่า ๆ ๆ ๆ

good11
10th March 2013, 20:27
ผมก็ว่าไม่แปลกนะดูอย่างเกมเซืฟไทยดิยังพิมไทยกันเลย ทำใจเถอะครับ แต่ส่วนมากผมเล่นเซิฟรัสเซียเขาก็ยังพิมพ์รัสเซียกันเลยไม่เห็นมีคนพิมพ์อังกฤษซักคน

ผมเล่นเซิฟ เอเชียอาคเนครับ ไม่ใช่เซิฟจีน -0-

art18000
10th March 2013, 20:31
เอาตรงๆเลยนะ "ก็เหมือนคนไทยนั่นหล่ะ"
จบ!

Zean_Neo
10th March 2013, 20:32
เราหัวอกเดียวกันครับ ผมก็ว่าทำไมพวกฝรั่งถึงพูดว่า " f*cking chinese " กันเยอะ

Sanamluang
10th March 2013, 20:39
เป้นเหมือนกันครับบ บ่อยมากกกกก 55555555555

SlimZ
10th March 2013, 20:54
ชวนเพื่อนที่รู้จักกันเล่นอ่ะคับดีสุด ไม่ปวดหัว :cool:

CanDiiZ
10th March 2013, 21:00
เลี่ยงๆ การฉายเดี่ยวครับ

แล้วเล่น party เดียวกับคนไทยครับ ห้อง chat คนไทยมีหลายห้องอยู่

ไม่งั้นก็ปิดเสียงเกม เปิดเพลงฟังสบายๆ แล้วเล่นไปตามแบบของเราอย่าไปสนใจมัน

จะแพ้ชนะมันก็แค่เกม ถ้าคุณเก็บมาคิดเล็กคิดน้อย แสดงว่าคุณไม่ได้เล่นเกมแล้วครับ

แต่เกมกำลังเล่นคุณ

prodjvirusscanful
10th March 2013, 21:14
มีทุกที่เเหละ เกรียนอ่ะ ส่วนตัวผมไม่ได้เล่น Dota เเล้ว หันมาเล่น Hon เเทน บางวันก็เจอเกรียน บางวันก็ดี เเล้วเเต่ดวง สุ่มมาเจอพวกไม่เป็นนี่ ก็มีอารมณ์เสียบ้าง ยิ่งมาเจอพวกปากดีนี่ ยิ่งเเย่ เซงโครต ..

boomslan03
10th March 2013, 21:15
วันนี้ผมไม่ได้เจอคนจีนแฮะ แต่เจอพวกชอบออกอะ พอเลือกตัวที่มันเล่นถนัดไม่ได้มันออกหมดเลย เหลือผมกับอีกคน ซึ่งอีกคนกำลังจะเกิด แต่พอเค้าเจอคิวเท่านั้นแหละครับ เค้าออกหนีเลยเหลือผมคนเดียว ผมก็เลยบอกให้อีกฝั่งเขามาเอ็นป้อมให้

vitory456
10th March 2013, 21:52
ผมก็เจอบ่อยครับแต่ส่วนใหญ่เป็นพวกรัสเซียเป็นอย่างที่ จขกท. บอกมาเป๊ะ! รำคาญมากหลายเกมเลยขนาดไม่ใช่เซิฟประเทศมันนะ เล่นเอาซะผมเกลียดรัสเซียเลยแต่ก็ไม่ได้เกลียดไปซะทุกอย่าง

skyhot004
10th March 2013, 23:11
ผมเล่นCS:GOกับคนจีนไม่เหมือนกับที่คุณบอกเลยซักอย่างนึง เก่งมากเลยด้วย

Fuse_neverdie
10th March 2013, 23:23
เค้าอาจจะไม่ได้ด่าก็ได้คับ อาจจะเป็นสำเนียงของเขาก็ได้คับ หว๋ออออ โช้งชิ้ง โช้งชิ้ง :D