PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมกลัว ผมไม่น่าเลย ผมจะทำยังไงดีครับ.

L4ST7T4ND
10th March 2013, 23:18
ตอนแรกผมปฏิเสธเลยว่า จะไม่ยุ่งกับความรัก หรือรูปแบบความสัมพันใดๆ ที่มันลึกซึ้ง เพราะผมรู้ว่าสักวันมันมันต้องจากไป และผมก็ต้องสูญเสีย
ซึ่งเพราะว่าเวลาผมรู้สึกกับใคร ผมรู้สึกมาก แล้วเวลาเฮิตจะเฮิตมาก

รู้ตัวอีกทีก็เผลอหลวมตัวมาถึงจุดที่ถอยกลับความรู้สึกไม่ได้แล้ว..

เข้าเรื่องดีกว่า
คือผมจบ ม6 มาแล้ว
คนที่คุยกับผมอยู่เค้าขึ้น ม6 ( เราพึ่งคุยกันจริงๆก่อนจบ ม.6 1 เดือน )
ก็ไม่เจอกันแล้ว แบ่บเจอกันทุกวันใน รร งี้

แล้วช่วงนี้ปิดเทอม + ผมไปเริ่มชีวิตใหม่นะมหาวิทยาลัย
ถ้าจะเจอกันก็ต้องนัดเจอกันแบบเดียว ปรกติเฉลี่ยๆก็อาทิตยละครั้งครับ )':

แบบนี้มันจะไปรอดไหมครับ คือแบบว่า ผมมั่นใจแน่นอนความรุ้สึกผมไม่เปลี่ยนแน่ เพราะผมไม่มาถึงจุดนี้ง่ายๆ
ส่วนเค้าก็น่าจะเหมือนกันมั้ง..

ประเด็นที่ผมกังวลก็คือ ระยะทางที่ไม่เจอกัน อาจทำให้เราเคยชินจนกลายเป็นไม่รู้สึกอะไร ผมจะแก้ไขตรงนี้ยังไงดี
ผมไม่อยากให้เป็นงั้นเลยครับ :(
ตอนนี้ผมก็พึ่งจะ จะขึ้นปี1 กว่าจะได้รถคงปี 3
ก็รู้ว่าวันนั้นยังไงก็มาถึง เพราะการเจอกันโดยไม่มีจากลามันไม่มี..

thapakornx
10th March 2013, 23:22
วางได้ ก็ไร้ทุกข์ :(

nutsuki
10th March 2013, 23:28
สู้ๆๆ ครับ ความรัก ความ จริงใจ สำคุญ สุดครับ

ปรสบการณ์ ตรง ผม เอง ผม ม.6 น้องเขา ม.4 ครับ ผมไปเรียนต่อ กรุงเทพ น้องเขา เรียน อยุ่ ตรัง แต่ตอนนี้ เราก็ยังรักกันอยุ่ครับ กำลังใจสำคัญที่สุดครับ

สื่อสัตย์ กับคนที่เรารักไม่มี กิ๊ก ไม่มีคนอื่นเป็นดีที่สุดครับ ของ คุณ แค่ปีเดียวเอง ผมเชื่อว่าคุณทำได้ ครับ ขนาด ผม 2 ปีกว่าๆ ผมยังทำได้ เลย (ถึงแม้ จะทะเลาะกันบ้าง งอล กันบ้าง)

พยามอดทนนะครับ บอกรักเขาบ่อยๆ ครับ ผู้ หญิง ที่เรารัก อยากได้ยินคำนี้

nuttawe8
10th March 2013, 23:30
ผมไม่เจอกันเป็นเดือนแล้วก็ไม่ได้คุยกันเป็นเดือนอ่ะ แบบไม่ได้ติดต่ออะไรกันเลยว่าง่าย ๆ พอผ่านไปนานๆ ผมก็ไม่ไม่ค่อยรู้สึกอะไรกับเขาสักเท่าไหร่แล้วตอนนี้ :beee ผมเศร้า
แต่ในกรณีของคุณถือว่าดีครับ 45/55 จำคำนี้ไว้นะครับ "รักใครทั้งทีต้องทุ่มชีวิตแลกไป" รักเขาให้มากๆครับ พากันไปเที่ยวบ้างก็ดีครับ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งกำลัง OK ครับเชื่อผม

double6
10th March 2013, 23:32
ทำใจครับส่วนมาก 70% มักจะเลิกราเพราะไกล

แต่ก็อย่าไปกังวลมากครับ ในมหาวิทยาลัย แจ่มๆกว่า ม.6 มีเยอะครับ :o ล้อเล่นครับ

ป.ล. ขอให้โชคดีครับ หึหึ:)

bird1137
11th March 2013, 00:03
ทำใจไวบ้างคับ ผมเชื่อว่าคุนตอน นี้ยังรักเขาไม่มากเท่า ต้องทำใจไวนะคับอย่า ใด้เป็นแบบผม เดี๋ยวผมเราของ ผม ให้ฟังจะใด้ช่วยใด้

! เอาตามตรงเลยนะ ผมเดินไม่ใด้คับ หรือเรียกว่าคนพิกานเนี้ยละ ผมนึกว่าชาติ นี้คงไม่มีโอกาศจะมีรักอีกแล้ว
แต่ ผมเล่นเน็ต ตามภาษาคนเดินไม่ใด้ไม่รู้ไปไหน ผมใด้เจอน้องคน 1 ผมเห็นที่แรกน้องเขาน่ารักมาก ผมคุยในเน็ตอยู่นาน
ผมอยากขอเบอร์ แต่ไม่กล้าเพราะผมรู้ตัวเองว่า ผมเดินไม่ใด้ไม่มีสิทที่น้องเขามารักเลย วัน 1 นอขอเบอร์ผมสะงั้น
ผมก็ให้ แล้วก้ใด้คุยกัน แต่ผมโกหกน้องเขานะว่าผมเป็นคนปกติ คุยกันจนรักันเลยละ แต่ผมไม่ใด้อยู่ใกล้กันนะ ผมอยู่ ชลบุรี น้องเขา อยู่ หนองคาย
ใกล้กันไมละคับ น้องถามผมว่าไม่ขึ้นมาหาเขาม่างหรา ผมบอกไม่ว่าง แต่น้องเขา ดัน จะลงมาหาผม ผมตกใจทำไรไม่ถูกเลย ผมเลยตัดสินใจ
บอกน้องเขาไปตรงๆๆ เลยว่าผมเดินไม่ใด้ ผมคงไใ่ใด้คุยกับน้องเขาอีกละ แต่น้องโทรกลับมาบอกผมว่า หนูรักพี่ไปแล้ว ผมดีใจสุดๆๆๆ
น้องลงมาหาผมจิงๆๆ น้องเลยลงมาเลยที่ กทม เพราะจะใด้มาเจอผม บ่อยๆๆๆๆ ผมโคดมีความสุขเลย ผ่านไปสักพัก น้อง เขาบอกว่า จะมาอยู่กับผมที่บ้านเลย
น้องเขาจะมาเรียน ไปทำงานไปด้วย คือ ทำงาน 5 เรียน 1วัน ปะมานนั้น นี้ละทำให้ผมรักน้องเขามากๆๆๆๆ เลย
แต่ มาไม่นาน น้องทำงาน มีคนมาจีบน้องเขา น้องเขาบอกไม่สนใจ น้องบอกมีแฟนแล้ว น้องไม่สนใจ
แต่ไอ้ คนนี้มันเจอน้องเขาทุกวัน มันตื้อ จนน้องเขา ใจอ่อน ตอนนี้ ตอนนี้น้องกับให้ห่านี้เขาคบกันอยู่ ผมเสียใจมาก รักแท้ แม้แพ้ ความใกล้ชิด กับ มือ ที่สาม
ออ ผมให้ทานนะ ว่าน้องเขารักกะผมมากี่ปี ... ผมบอกเลยว่า 3 ปี นี้ละทำให้ผมรักน้องเขามาก ทุกวันนี้ รู้ทั่งรู้ว่าเขาอยู่ด้วยกัน แต่ผมยังอยากใด้ยินเสีย น้องเขาจิงๆๆนะ

คราวนี้ละ ผมอยากบอกว่าคนเรารักกันมันต้อง มีเลิกกัน ขนาดผมเป็นแบบนี้ ยังมีความรักใด้ เราคุณปกติ ผมรู้มันต้องมีใด้ แต่ขอให้ทำใจไว บ้าง เพราะ คุณยังไปใด้อีกไกล
มัน ต่างจาก ผมมันจบทุกอย่างแล้ว ผมเลยอยากบอกนะคับ ความรัก ไม่ใช้ทุกอย่าง เรียน พ่อ แม่ สำคัญกว่าคับ เชื้อ ผม รักใด้ แต่ต้องเผื่อใจไวมางคับ

L4ST7T4ND
11th March 2013, 00:39
ทำใจไวบ้างคับ ผมเชื่อว่าคุนตอน นี้ยังรักเขาไม่มากเท่า ต้องทำใจไวนะคับอย่า ใด้เป็นแบบผม เดี๋ยวผมเราของ ผม ให้ฟังจะใด้ช่วยใด้

! เอาตามตรงเลยนะ ผมเดินไม่ใด้คับ หรือเรียกว่าคนพิกานเนี้ยละ ผมนึกว่าชาติ นี้คงไม่มีโอกาศจะมีรักอีกแล้ว
แต่ ผมเล่นเน็ต ตามภาษาคนเดินไม่ใด้ไม่รู้ไปไหน ผมใด้เจอน้องคน 1 ผมเห็นที่แรกน้องเขาน่ารักมาก ผมคุยในเน็ตอยู่นาน
ผมอยากขอเบอร์ แต่ไม่กล้าเพราะผมรู้ตัวเองว่า ผมเดินไม่ใด้ไม่มีสิทที่น้องเขามารักเลย วัน 1 นอขอเบอร์ผมสะงั้น
ผมก็ให้ แล้วก้ใด้คุยกัน แต่ผมโกหกน้องเขานะว่าผมเป็นคนปกติ คุยกันจนรักันเลยละ แต่ผมไม่ใด้อยู่ใกล้กันนะ ผมอยู่ ชลบุรี น้องเขา อยู่ หนองคาย
ใกล้กันไมละคับ น้องถามผมว่าไม่ขึ้นมาหาเขาม่างหรา ผมบอกไม่ว่าง แต่น้องเขา ดัน จะลงมาหาผม ผมตกใจทำไรไม่ถูกเลย ผมเลยตัดสินใจ
บอกน้องเขาไปตรงๆๆ เลยว่าผมเดินไม่ใด้ ผมคงไใ่ใด้คุยกับน้องเขาอีกละ แต่น้องโทรกลับมาบอกผมว่า หนูรักพี่ไปแล้ว ผมดีใจสุดๆๆๆ
น้องลงมาหาผมจิงๆๆ น้องเลยลงมาเลยที่ กทม เพราะจะใด้มาเจอผม บ่อยๆๆๆๆ ผมโคดมีความสุขเลย ผ่านไปสักพัก น้อง เขาบอกว่า จะมาอยู่กับผมที่บ้านเลย
น้องเขาจะมาเรียน ไปทำงานไปด้วย คือ ทำงาน 5 เรียน 1วัน ปะมานนั้น นี้ละทำให้ผมรักน้องเขามากๆๆๆๆ เลย
แต่ มาไม่นาน น้องทำงาน มีคนมาจีบน้องเขา น้องเขาบอกไม่สนใจ น้องบอกมีแฟนแล้ว น้องไม่สนใจ
แต่ไอ้ คนนี้มันเจอน้องเขาทุกวัน มันตื้อ จนน้องเขา ใจอ่อน ตอนนี้ ตอนนี้น้องกับให้ห่านี้เขาคบกันอยู่ ผมเสียใจมาก รักแท้ แม้แพ้ ความใกล้ชิด กับ มือ ที่สาม
ออ ผมให้ทานนะ ว่าน้องเขารักกะผมมากี่ปี ... ผมบอกเลยว่า 3 ปี นี้ละทำให้ผมรักน้องเขามาก ทุกวันนี้ รู้ทั่งรู้ว่าเขาอยู่ด้วยกัน แต่ผมยังอยากใด้ยินเสีย น้องเขาจิงๆๆนะ

คราวนี้ละ ผมอยากบอกว่าคนเรารักกันมันต้อง มีเลิกกัน ขนาดผมเป็นแบบนี้ ยังมีความรักใด้ เราคุณปกติ ผมรู้มันต้องมีใด้ แต่ขอให้ทำใจไว บ้าง เพราะ คุณยังไปใด้อีกไกล
มัน ต่างจาก ผมมันจบทุกอย่างแล้ว ผมเลยอยากบอกนะคับ ความรัก ไม่ใช้ทุกอย่าง เรียน พ่อ แม่ สำคัญกว่าคับ เชื้อ ผม รักใด้ แต่ต้องเผื่อใจไวมางคับ

โหพี่ เจ็บแทนว่ะ จริงๆ..

IIIusioN
11th March 2013, 00:43
ถ้ามีคนมาจีบเขาอ่ะ งานงอกเลยครับ

muchinw
11th March 2013, 00:46
สู้ค่อไปครับทั้ง bird1137 และ จขกท. เป็นกำลังใจให้ :rose

krittinat
11th March 2013, 00:50
เปิดเทอมเมื่อไหร ความคิดจะเปลี่ยน ผมก็เป็น

GIYOTIN
11th March 2013, 00:51
นานๆเจอกันสักทีนี่ตื่นเต้นดีนะครับ เหมือนแบบจีบกันใหม่ๆ อายๆ เขินๆ หรือเป็นที่ตัวผมคนเดียว :o

มันต้องมีความเชื่อใจกันก่อนครับ อย่างแรก แล้วก็อย่าคิดมาก ถ้าเขารักคุณเหมือนที่คุณรักเขา ทุกอย่างมันก็จะดีเองล่ะครับ เวลาเท่านั้นครับถึงจะบอกได้

ขอแค่ มั่นใจ เชื่อใจกัน แค่นั้นก็พอครับ

อย่าหาว่าคุยนะครับ ตอนหนุ่มๆนี่ผมกับแฟนอยู่กันคนละภาคเลยนะ ตอนนี้อยู่ด้วยกันแล้วครับ ช่วยกันเลี้ยงลูก :heart

bird1137
11th March 2013, 00:55
โหพี่ เจ็บแทนว่ะ จริงๆ..

พี่ถึงบอก ไง ทำใจไวบ้าง ท่าน้องยังรักเขาไม่มาก เท่าไร พี่รักน้องเขามากจน พี่ลืมไม่ใด้แล้ว ทุกวันนี้พี่ ร้องหายมา 2 เดือน แล้วเลย รู้ทั่งรุ้เขาอยู่ด้วยกันพี่ยังน่าด่านดทรไปหาเขาเลย ขอแค่ใด้ยินเสีย

จำไวน้อง ท่ายังรักไม่มาก ทำใจม่าง ดูชีวิตพี่เอา ละกัน

tff007
11th March 2013, 00:55
http://www.youtube.com/watch?v=uDpUvQOmXjc

เอาเพลงนี้ให้แฟนนายฟัง :)

bird1137
11th March 2013, 00:56
สู้ค่อไปครับทั้ง bird1137 และ จขกท. เป็นกำลังใจให้ :rose
ขอบคุณคับ ทุกวันนี้ ผมยังหวังว่าสัก วันน้องเขา จะกลับมา เลย

ballba
11th March 2013, 09:38
ถ้าคิดที่จะรัก ก็อย่ากลัวการจากลาครับ

มันสำคัญตรงที่ว่านายทำอะไรเพื่อความรัก

เพราะรักไม่ใช่การสูญเสียแต่เป็นการให้

อย่าไปหวังว่าเธอจะให้ความรักเรา ทั้งๆที่เราให้เธอไปหมดใจ

อย่าไปหวังอะไรกับหัวใจ ถ้าคำตอบข้างใน มันไม่มีอะไรอยู่เลย

บางคนขอแค่เป็นคนที่ถูกรัก

บางคนขอแค่เป็นคนสุดท้ายที่เธอจะรัก

แต่บางคนขอแค่ได้รัก ก็มากพอ

sydyon
11th March 2013, 09:54
อันดับแรก นายต้องสู้ครับ

และเตรียมยอมรับความเจ็บปวดไว้ !!

นี่แหละครับ ชีวิต

ผมก็เป็นคับ รักใครก็เทให้ทั้งใจ

ตั้งแต่อายุ 16 จน ปัจจุบัน 24 ผมคบกับใครยังเผื่อใจไม่เป็นเลย

สุดท้ายก็โดนทิ้งตลอด หลากหลายปัญหาครับ

นายต้อง เรียนรู้ เรื่องความรักอีกเยอะครับ

กล้ารัก กล้าเจ็บ

และนายจะค่อยๆซึมซับ จนเป็นภูมิคุ้มกัน และนายจะรู้ว่า นายควรจะทำยังไงต่อไป

เจ็บปางตาย จนจะคิดสั้นแล้ว (แต่ไม่มีของมีคมอยู่ใกล้ๆ) ยังเคยมาแล้วคับ

แต่ผมก็ผ่านมันมาได้ จนมีทุกวันนี้

ขอให้นาย สู้ๆคับ

Guszo
11th March 2013, 18:26
ระยะทางไม่สำคัญ ถ้าทั้งคู่ยังมีใจให้กันและยังซื้อสัตย์ต่อกัน แต่ถ้าคิดว่า ระยะทางทำให้เรารู้สึก ลำบากใจ หรือ เป็นห่วงว่า เค้าจะทิ้งเราไป ก็เลิกซะเธอครับ จะได้สบายใจ มันมีแค่ 2 ทางเลือก

ถ้าเราไว้ใจเค้า ก็ดูไปก่อนว่า เค้ามีอะไรเปลี่ยนไปไหมหลังจาก แยกย้ายกันไปสักพัก นานๆเจอกัน

Pop_PeR
11th March 2013, 21:53
มีรัก ก็ต้องมีจาก มีห่างไกล นานๆทีนัดเจอกันได้นิ ~!!
เเค่ติดต่อหากันตลอดก็ ไม่เป็นไรเเล้วล่ะ เน๊อะ

treelove
12th March 2013, 01:50
ตอนนี้ผมก็เป็นแบบคุณนี่แหละครับ ผมอยู่ปี1 เค้าอยู่ปี2 คุณยังดีที่ได้เจอกัน อาทิตย์ละครั้ง ผมเดือนนึงเจอกันยังไม่ถึง3ครั้งเลยครับ
มันทำใจยากนะครับ ผมเข้าใจคุณดีเลย แต่ถ้าเรารักเค้าจริง เค้ารักเราจริง ระยะทาง เวลาที่เจอกัน มันก็ไม่สำคัญครับ อย่าเครียดครับ
คิดบวกไว้ครับ ห่างไกลทำให้เรารักกันมากขึ้น สู้ๆนะครับ :victory