PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามชื่อหนังหน่อยนะครับ อยากดูมาก ติดตามาหลายปีละ

Gentleman
10th March 2013, 23:23
เรื่องราวประมาณว่า ตัวพระเอกที่เป็นเจ้าชาย(ไม่รู้ว่าเป็นทหารธรรมดาหรือเจ้าชายนะครับ)เหมือนหลุดออกมาจาก นิยายการ์ตูน Walt Disney แล้วมาเจอนางเอกในยุคปัจจุบันที่เป้นเรื่องจริง ตัวพระเอกคุยกับสัตว์ได้ มีฉากนึงที่ตัวเอกขึ้นไปบนหลังรถเมล์แล้วเอาดาบแทงหลังคาเพราะนึกว่ารถเมล์เป็นสัตว์ร้ายมั้งครับ อะไรประมาณนี้แหละครับ ขอบคุณครับ!!.. ^^ :giveheart

Gentleman
11th March 2013, 00:06
อ๊อ!!!...เจอละๆ...ดูตัวอย่างหนังเก่า อยู่ๆก็หาเจอแบบง่ายๆแฮะ...ที่เมื่อก่อนนึกชื่อไม่ออกไปไม่ถูกเลย....ใครเข้ามาก็ผ่านๆไปนะครับให้กระทู้ตกไปครับ

Boss OF Olimpus
11th March 2013, 00:46
ที่เล่ามาน่าดูมากครับ อยากรู้อ่่ะครับว่าชื่อเรื่องอะไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Gentleman
11th March 2013, 01:01
ที่เล่ามาน่าดูมากครับ อยากรู้อ่่ะครับว่าชื่อเรื่องอะไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Enchanted หนังปี 2008 ครับ:giveheart

topperioz
11th March 2013, 16:36
Enchanted (2008) ในเรื่องพระเอกเป็นคนยุคปัจจุบันนะครับ
แต่เจ้าชายที่เอาดาบแทงรถเมล์นั่นเป็นคนในการ์ตูนที่ตามเจ้าหญิงออกมา
เจ้าหญิงมาปิ๊งพระเอกหนุ่มออฟฟิชในโลกปัจจุบันครับ

ปล.หนังฮาดี แต่ร้องเพลงเยอะเวิ่นเว้อไปหน่อย 55555