PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กลับบ้านวันนี้ไปเจอเรื่องเข้าให้

ballpoi007
11th March 2013, 01:20
วันนี้ผมก็กลับบ้าน จากการปั่นจักรยานกับเพื่อนปกตินี้ละครับเวลาประมาณ4-5ทุ่มได้

ผมได้ปั่น ผ่านบางพลัด จอดตรง3แยก มันมีเซ่เว่น เซ่เว่นหนึ่งซึ้งผมกะจะซื้อของเข้าไปกินในบ้าน แบบเล่นคอมไปกินไป

ผมก็จอดรถฟิกเกียร์ผมไว้นอกเซ่เว่น ผมสังเกตุว่า มีชาย2คน ขับมอไซค์ จำไม่ได้ว่ารถอะไร ฟีโน่หรือเปล่า มองผมก่อนจะเข้าไป

ผมก็อืมมสัญชาติญาณมันบอกว่า มันมองไม่ดี แต่ผมไม้คิดอะไรเข้าไปในเซ่เว่น มันก็ยังมองผมทะลุกระจกมองมาที่ผม

ผมก็เอ๊ะ มันมีอะไรกับกูฟระ แล้วผมก็ต้องคอย มองรถกลัวหายด้วย ผมก็พยายามถ่วงเวลา เลือกให้นานที่สุดๆ ทั้งๆที่ตั้งใจจะมาซื้อเลย์กินสัก3ห่อ

ผมก็ซื้อแล้วก็ออกไปปรากฏว่า มันก็ยังอยู่หน้าเซ่เว่น ผมก็นะไม่คิดอะไรปั่นจักรยานออกไป แต่ครับมันเริ่มแล้ว มันขี่มอไซค์ตามผม

แต่ผมก็ยังไม่คิดอะไร เดียวมันก็คงขับแซงไป ในขณะนั้นรถแถวนั้นแทบไม่มีเลยครับ มืดด้วย

แต่ มันกลับไม่แซงรถจักรยานผม ทั้งๆที่ผมขับไม่เร็วความเร็วประมาณ 21กม/ชั่วโมง แบบช้าๆ ผมคิดในใจ กูโดนแล้ว

ผมก็ยังคิดในแง่ดี อาจจะแค่มองๆมัง แต่ผมปั่นไปครับ ยันไปถึง ถนนตัดใหม่ ที่เขาเพิ่งทำ ตรงนั้น เขาไม่เปิดไฟครับ ไฟทางหลวงอ่าครับไม่รู้ทำไหม

รถก็แทบไม่มีเวลานั้น ไม่มีเลยละ ผมคิดในใจถ้ากูไปต่อ ต้องโดนแน่ๆเลย เพราะมันยังตามผมแบบ ช้าๆ คิดดูขับช้าๆ มอไซค์ เป็นไปไม่ได้หรอกครับ

เพราะรถแถวนั้นก็ไม่มีแซงผม ก็แซงได้ง่ายๆแน่นอน เพราะผมออกข้าง ให้เขาแซง

ผมก็ตัดสินใจโทรศัพท์ฟอร์ม เลยว่าแม่โทรมา กำลังกลับบ้านนะ โทรมาทำไหม

ผมขับรถช้าลง คราวนี้พวกมันแซงผมครับ ผมรู้สึกอืมดีๆ ปลอดภัยละมางงง

แต่ มันก็ยังขับช้าๆเหมือนรอผม คราวนี้ครับ ผมก็เลยลองแซงมันบ้าง ความเร็วตอนนั้น น่าจะซัก30/ชั่วโมง ปั่นกำลังดี ตอนนั้นรถไม่มีครับ

แต่แล้ว มันก็เร่งความเร็ว ประกบข้างผม นั้นผมคิดในใจ ***ต่อยกูล้ม กูก็คงสวนด้วยศอกแล้วปั่นหนี แบบสุดๆละวะ

มันเริ่มเข้าใก้ลครับ เริ่มเข้ามา แต่!!! ผมโชคดีมาก มีรถยนต์ผ่านมาทางนั้นพอดี ส่องไฟมามันก็กลับไปยุหลังผมเหมือนเดิมจังหวะนั้นละครับ

ผมเอาถุงเลย์3ห่อเก็บเข้ากระเป๋าด้านหลังผม แล้วเปลี่ยนมาจับแฮนด์ แล้วปั่นสุดชีวิต ผมไม่รู้ว่าเร็วเท่าไร แต่ผมปั่นเทียบกับรถ ยนต์คันหนึ่งในถนนที่โล่ง- -*

แล้วผมก็เลี้ยวเข้าซอยที่มีคนมันก็เลี้ยวไปอีกทางเลยครับ เฮ้ออออ รอดครับ

แต่!!! หลังจากที่ไอ2คนนั้นไป ผมก็เห็นกลุ่มเด็กแว๊นซ์ แถวบ้านผม แว๊นซ์มาแต่ไกลพร้อมคำว่า

*** ตำรวจ 555 ตามให้ทันสิว่ะ พร้อมรถตำรวจเปิดไฟ วอร์- -* ผมก็เลยเลี้ยวเข้าซอย เพื่อเข้าบ้านไม่สนใจอะไร

จากเหตุการณ์ มันเป็นสิ่งเตือนใจให้ผมได้อย่างดีว่าควรไม่ประมาท

จากใจครับ คนที่ปั่นจักรยานตอนกลางคืน ถ้าปั่นกลับบ้านควรมีเพื่อนนะครับ ยิ่งซอยเปลี่ยวๆ ยิ่งไว้ใจไม่ได้

มันเอาแน่ครับ ผมยังโชคดี ไปละครับ

Raptor F22
11th March 2013, 01:26
เขาอาจจะอยากตุ๋ย ตู.. คุณก็ได้นะครับ 55555555 ผมล้อเล่นครับ ดีแล้วครับที่ปลอดภัย :bye

nakiann123
11th March 2013, 01:35
ผมเคยเจออย่างคุณนะ หนักกว่าด้วย

ผมเจอตอนนั้นมันขับรถมาเทียบข้างๆผมเลย แถมเอาปืนจ่ออีกเยี่ยวแทบเล็ด

ดีนะไม่เป็นไร หลังจากนั้นมา ผมระแวงหลังตลอดเลย เวลาใครมันดูท่าทางเด็กแว้นเถื่อนๆ

ขับตามหลังมา ผมซิ่งหนีหมด 555555555555+

-=CoMMy=-
11th March 2013, 01:37
ยังดีที่ปลอดภัยครับของผมนี่สิ
เจอรถยนต์ขับกวนทีนจะไล่ชน :mad3

Deluxe
11th March 2013, 01:41
คืนนี้ผมกับเพื่อนขับมอไซณ์ไปเจอเด็กแถวบ้านครับก็เลยจอดรอที่ 7 เพื่อจะกลับบ้านด้วยกันเห็นทางเพิ่งสร้างใหม่มันเปลียว กะจะขับเปิดไฟส่องทางให้เพราะถนนนี้มันไม่เปิดไฟ
"แต่ได้เด็กบ้านั้นมันดันปั้นจักยานซะเร็วเลย รถผมก็ไม่ค่อยดีขับได้แค่20-30ไม่รู็มันจะรีบไปไหนของมัน อุส่ารอตั้งนาน"

ปล.เค้าอาจจะเป็นห่วง เห็นทางมันไม่มีไฟก็เลยขับรอเปิดไฟส่องทางให้ไง

ballpoi007
11th March 2013, 01:48
คืนนี้ผมกับเพื่อนขับมอไซณ์ไปเจอเด็กแถวบ้านครับก็เลยจอดรอที่ 7 เพื่อจะกลับบ้านด้วยกันเห็นทางเพิ่งสร้างใหม่มันเปลียว กะจะขับเปิดไฟส่องทางให้เพราะถนนนี้มันไม่เปิดไฟ
"แต่ได้เด็กบ้านั้นมันดันปั้นจักยานซะเร็วเลย รถผมก็ไม่ค่อยดีขับได้แค่20-30ไม่รู็มันจะรีบไปไหนของมัน อุส่ารอตั้งนาน"

ปล.เค้าอาจจะเป็นห่วง เห็นทางมันไม่มีไฟก็เลยขับรอเปิดไฟส่องทางให้ไง

กำนายนี้เอง- -*

คือท่าทาง มันไม่ใช่เลยอ่าครับ ไม่รู้เหมือนกันนะครับ แต่ผมชะลอ แล้วนะให้เขาแซง แต่ไม่แซง- -*

tkgwpe
11th March 2013, 01:57
เคยเกือบโดนแถวพระราม 2 ช่วงเที่ยงคืน-ตีหนึ่งแยกกับเพื่อนมาต่อรถแท็กซี่ ตอนแรกมันมาคันเดียวคนเดียวชลอๆแล้วมองหน้า:sweatเสียวหลังวาบเลยมองอย่างนี้ไม่ปกติแล้ว(ถ้ามันมา2คนคงโดนไปแล้ว)
แล้วบิดเครื่องไปซักพักผมเห็นแท็กซี่มาแต่ไกลเตรียมโบก มันกลับมาครับกับมอไซร์อีกคันมากัน4คน ไอ้คันเมื่อกี้ที่มองผมแล้วขับผ่านไป(สงสัยไปตามพวก)บอกเพื่อนว่า"***เอาก่อนดิ"แต่โชคดีแท็กซี่มาจอดพอดี
ผมขึ้นทันเลยรอดมาได้ น่ากลัวครับออกไปไหนดึกๆเดี๋ยวนี้

liltc
11th March 2013, 02:00
เป็นผมนะ พอรู้ว่ามันตามคงไม่มีสติแบบคุณหรอก ผมสับเอาเป็นเอาตาย รอดไม่รอดว่ากันไป ควรจะพวกของไว้บ้างก้ดีนะครับมีดพกอันเล็กๆก็ได้ พอให้อุ่นใจ :cool:

neverdia
11th March 2013, 02:16
น่าจะพกมีดไว้อันนะครับ กลับคนเดียวดึกๆ อันตรายนะครับ

liberate01
11th March 2013, 04:24
โลกเดี๋ยวนี้ชักจะอยู่ยากขึ้นทุกวัน ขนาดแค่ออกไปซื้อของที่เซเว่นนะ - -
ปล.อยากให้หมดๆไปสักทีไอ้พวกเด็กแว้น นักเรียนนักเลง แล้วก็ไอพวกโจรชิงทรัพย์ตอนดึกๆเนี่ย ออกไปไหนต้องคอยระวังตลอด - -

Guszo
11th March 2013, 05:36
พกอุปกรณ์ป้องกันตัวไว้ก็ดีนะครับ อย่างมึด ถ้าเรามีเพื่อป้องกันตัวไม่ผิดหรอกครับ ถ้าตำรวจค้น เค้าดูหน้าเราก็รุ้ครับเราเป็นนักเลงหรือคนดีผมขนาดขับมอไซด์ไปจ่ายกับข้าวแถวบ้าน ยังพกไขขวง

มีดไว้ใต้เบาะเลยครับ เพราะเด็กแวีนแถวบ้านผมก็แบบนี้ละมองจะหาเรื่อง (ประกอบกับรถผมก็ทำมาด้วยท่อดังมาก แต่ผมไม่ได้ขับกวนตรีนนะก็ไหลเรื่อยๆ) มองหน้าเหมือนมีปัญหาแต่ก็ไม่ได้อะไร

แต่ถ้ามันจะเอาก็ตามแบบนี้ละ ผมเคยโดนแล้วแบบนี้ โดนเด็กเช็คเฉยเลย พอควักไขขวงออกมาจากใต้เบาะได้ แล้วถามจะเอายังไง เงียบทุกตัว...

ปล.แว๊นดีๆก็มีแต่เดียวนี้มันน้อยเหลือเกิน

zhezazee
11th March 2013, 06:23
สังคมแบบนี้ เป็นคนดีอย่างเดียวมันไม่พอหรอกนะ มันต้องมีประสบการณ์นอกตำราด้วย ไม่งั้นอยู่ยาก ไม่ทันคนสมัยนี้หรอก ตกเป็นเหยื่อเปล่าๆ จะทำอะไรก็ต้องคิดให้รอบคอบเสมอ อย่าเอาแต่คิดเข้าข้างตนอยู่ฝ่ายเดียว ต้องมีสติแล้วใจเย็นๆ แล้วคุณจะรู้สึกหายกังวลไปเอง แต่ถ้าจะให้ผมมองในแง่ดียังไงสำหรับ กระทู้นี้ดูยังไงๆ มันก็ 50 - 50 ละนะ อาจจะเป็นโจรปล้นจักรยาน หรือ ขนม ของ จขกท.ก็ได้ หรืออาจจะเป็นคนดีอย่าง คห.4 ก็อาจจะเป็นได้เช่นกัน ไม่มีใครรู้หรอกถ้าคุณไม่ถาม แฮ่ะๆ :)

Major_Seventh
11th March 2013, 09:06
เด็กแว้นวัดวิมุตหรือเปล่า นายอยู่ รร. อะไร ระวังไว้นะเพื่อนเราโดนพวกนี้แหละ ฟันเละเลย

ปล.หัวหน้าแก๊งมันขับชอปเปอร์มั้ง
ปล.ตัดใหม่ ตรงทางรถไฟใช่ป้ะ

[Never]
11th March 2013, 09:16
เป็นผมน่ะครับ ผมจะนั่งตรงเซเว่นนั่นไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะไปนั่นหละ

BoonTew
11th March 2013, 09:34
อันตรายจัง เคยได้ยินว่ามีพวกดักตีปล้นเอาจักรยานด้วย

ปล.จขกท.ปั่นจักรยานอะไรครับ ความเร็วปกติ 30+ นี่ไม่ช้านะครับถือค่อนข้างเร็ว

Ratiio
11th March 2013, 09:48
ปั่นตอนกลางคืนเปลี่ยวๆ ไม่เจอผี ก็โจรแหละครับ ;) :dance

BLASTEROUS
11th March 2013, 09:59
อันตรายจัง เคยได้ยินว่ามีพวกดักตีปล้นเอาจักรยานด้วย

ปล.จขกท.ปั่นจักรยานอะไรครับ ความเร็วปกติ 30+ นี่ไม่ช้านะครับถือค่อนข้างเร็ว ปกติสำหรับสำหัรบ"ฟิกเกียร์"ครับ ปั่นยิกจริงๆนี่แบบเร็วสาดดดด ประมาณ50ได้มั้ง

sydyon
11th March 2013, 10:02
จะสั่งสอนพวกนรกพวกนี้

ต้องจับพ่อกับแม่มันด้วย มันถึงจะสำนึก

BoonTew
11th March 2013, 10:06
ปกติสำหรับสำหัรบ"ฟิกเกียร์"ครับ ปั่นยิกจริงๆนี่แบบเร็วสาดดดด ประมาณ50ได้มั้ง

50!!! เร็วจริงอะไรจริง:eek:

sydyon
11th March 2013, 10:11
อยากได้ฟิกเกียร์ ปั่นไปหาแฟน

พระประแดง - บางพลี

จังเลย ฮิๆ

ไปกลับที ค่าน้ำมัน 40 - 50 บาท -.-

ขับแค่ 50 เอง

Northz
11th March 2013, 21:52
ควรจะพกของดีติดตัวบ้างนะครับ ของเล็กๆเช่นมีดพับก็ยังดี

ส่วนตัวผมบอกตรงๆว่าพกหลายอย่างครับเอาติดรถไว้ ทั้งมีดพับ มีดดาบยาว เครื่องช็อตไฟฟ้า ไขควง ไฟฉาย ถุงยาง ฯลฯ

ballpoi007
11th March 2013, 22:55
ปั่นฟิกเกียร์ บ้างที่มันก็เหมือนประหยัดอ่ะครับไม่เติมน้ำมัน

แต่มันไปซดค่ากิน ค่าน้ำแทนเยอะกว่าน้ำมัน อีก แหะๆ

diawnaja
12th March 2013, 16:40
ตอนผมปั่นเสือภูเขาเสือหมอบ ผู้ใหญ่เค้ายังพกปืนกันเลยครับ จักรยานยังแพงกว่าปืนอีกต้องระวังไว้

Meteorite
12th March 2013, 18:32
ปกติผมปั่นจักรยานปรับเกียร์หนึ่งยังไม่เร็วเท่าจขกท.เลย

Frame~[F]
12th March 2013, 19:17
ประสบการณ์แบบนี้ผมก็เคยเจอมากับตัวเหมือนกันครับ
มันขับมาประกบผมแล้วก็เพื่อนมันนั่งซ้อนอีกคน มันตะโกนถาม"เฮ้ย !!! มุงจะเอาไง มุงจะเอาไง แน่จริงมุงจอดเด้ แน่จริงมุงจอด"
พอผมเห็นท่าไม่ได้ดีก็บิดละครับ มันก็ตามผมครับ ดีที่รถมันไม่ได้แต่ง ไม่งั้นผมไม่รอด...

LIVE
12th March 2013, 20:21
ผมฮาตอนจบครับ 555