PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมมีปัญหาครับ

illn3izati
11th March 2013, 11:57
คือตอนแรกผมเปิดคอม มันก้ติดไฟมา 1 วิ แล้วดับ แล้วก้เป็นเรื่อยๆซัก 5 ครั้ง ผมก้ถอดปลั๊กออก
ผมก้รอซักพัก เปิดใหม่ ก็ติดเป็นปกติ
คือตอนแรกมันเป็นปัญหาที่ตัวไหนหรือครับ PSU หรือเปล่า ผมควรยกไปให้ร้านดูมั้ย :confused:

top_ac
11th March 2013, 12:17
คือตอนแรกผมเปิดคอม มันก้ติดไฟมา 1 วิ แล้วดับ แล้วก้เป็นเรื่อยๆซัก 5 ครั้ง ผมก้ถอดปลั๊กออก
ผมก้รอซักพัก เปิดใหม่ ก็ติดเป็นปกติ
คือตอนแรกมันเป็นปัญหาที่ตัวไหนหรือครับ PSU หรือเปล่า ผมควรยกไปให้ร้านดูมั้ย :confused:
PSU นะเพื่อนผมเคยเป็นครับ ก็ลองไล่ดูนะครับ

inwckal
11th March 2013, 12:26
PSUน่าจะมีปัญหานะครับ อากาศอาจจะร้อนเกินไป ลองถอดแล้วเอาพัดลมเป่าสักพักครับ