PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษานิดหน่อยคร้าบบเรื่องความรัก

bank0752
11th March 2013, 13:35
คือผมกับเเฟนเนี่ยคบกันมาได้ซักพักใหญ่เเล้ว ก็ดีกันมาตลอด เเซว เล่นกันมีความสุขดีในช่วงเเรกๆที่คบกัน เเต่พอผ่านมาเรื่อยๆผมอยากเดินข้างๆเเฟนผมบ้าง อยากนั่งข้างๆเเฟนผมบ้าง อยากไปส่งเเฟนผม (ตลอดเวลาที่คบกันช่วงเเรกผมไม่เคยนั่งข้างเเฟนผม หรือเดินคู่กันเลย) เวลาไปไหนมาไหนกับผมไม่ว่าจะไปเที่ยว ไปส่งเเฟนผมมักจะพาเพื่อนไปตลอด เเละมักจะเดินอยู่ใจกลางกลุ่มเพื่อนของเธอ มันทำให้ผมรู้สึกเหงา น้อยใจ เเละอีกหลายความรู้สึก พอผมถามว่าเดินข้างๆกันจะได้มั้ย เเฟนผมมักจะตอบว่า ไม่ต้องก็ได้มั้งเดี๊ยวผู้ใหญ่จะมองไม่ดี ผมซึ่งยอมเเฟนผมตลอดก็ยอมเข้าใจเเละอดทนรอวันที่ผมจะได้เดินกับเค้าคู่กันจริงๆซะที (ปัจจุบันเดินข้างกันได้เเล้วเเต่ถ้าไม่มีเพื่อนเธอเดินตามมาเธอจะหยุดให้เพื่อเดินตามมาทันก่อนถึงจะยอมเดินไปต่อ เพื่อนของเธอก็คงไม่อยากเป็น กขค อ่ะนะครับก็เลยเดินกันช้าให้เเฟนผมกับผมเดินด้วยกัน) เรามักทะเลาะกันเรื่องนี้บ่อยๆเธอมักบอกว่าผู้ชายเเละผู้หญิงนั่งข้างๆกันมันไม่ดี ผมก็ยอมๆไปไม่อยากทะเลาะเดี๊ยวเป็นเรื่องเป็นราวผมไม่ชอบ ยกตัวอย่างวันนี้ผมกับเเฟนได้ไปเที่ยวห้างซึ่งเเฟนผมก็พาเพื่อนไปด้วยกลุ่มนึงตลอดระยะเวลาที่อยู่ในห้างผมรู้สึกว่าผมไม่มีตัวตน เพราะเเฟนผมเเทบไม่สนผมเลยเเละก็เดินอยู่กลางกลุ่มเพื่อนของเธอ ผมก็จำต้องเดินอยู่ข้างหลังสุด จากที่ตอนเเรกมีความสุขกลายเป็นเศร้าทันที เเฟนผมก็เฮฮากับเพื่อนไปเรื่อย จนเเวะกินข้าวเเฟนผมเดินไปนั่งที่โต๊ะโดยเลือกโต๊ะที่ยาวๆเพื่อให้นั่งได้หลายคนพอเเฟนผมได้ที่นั่ง เพื่อนเค้าก็บอกให้ผมไปนั่งข้างๆเเฟนผม เเต่ในเมื่อเเฟนผมเคยบอกว่าผู้ชายเเละผู้หญิงนั่งข้างๆกันมันไม่ดี เเละตอนนั้นผมก็กำลังอยู่ในอารมณ์น้อยใจสุดๆก็บอกไม่เอาอ่ะเเล้วไปนั่งเก้าอี้ตัวนอกสุด(เเฟนผมนั่งในสุด)ตลอดระยะเวลาการกินข้าวผมนั่งตาลอยมองของกินที่อยู่ในจานเขี่ยไปเขี่ยมากินบ้างนิดหน่อย พอออกจากร้านเเฟมผมเริ่มสงสัยละว่าทำไมผมถึงซึมๆก็ถามว่าเป็นอะไร ผมก็ตอบว่าไม่มีอะไร เเล้วก็เดินเล่นไปเรื่อยๆกันต่อ ผมได้ยินเพื่อนเเฟนคุยกับเเฟนผมถึงจะไม่ค่อยได้ยินเเต่จับใจความได้ว่า ไปดูเเฟนเเกหน่อย ตั้งเเต่เค้าเห็นเเกคบกันมานะเดินข้างๆกันยังไม่เคยเห็นเลย ผมก็เเกล้งทำเป็นมองโน่นมองนี่เเต่ก็ฟังไปจำได้เเค่นี้ จากนั้นตลอดการเดินจากตอนเเรกเฮฮากลายเป็นเงียบถึงเงียบที่สุดไม่มีใครพูดไรกันเลย เเฟนผมจากที่อยู่กลางวงค่อยๆเดินเเยกออกมาพอมีช่องให้ผมเดินข้างๆได้ ไม่รู้ว่าต้องการให้ผมไปเดินข้างๆมั้ย เเต่ผมก็ไม่ไปเดินข้างๆเพราะผมรู้สึกว่าเหมือนจะจำใจให้ผมเดินข้างๆเเล้วให้ผมอารมณ์ดีขึ้น เเละซักพักใหญ่ก็เเยกย้ายกันกลับ

คือเเฟนผมค่อนข้างรักนวล สงวนตัวมากเป็นพิเศษ ผมตามจีบเค้ามา 1 ปีเศษๆ ผมพยายามที่จะเข้าใจเค้าตลอด เเละอดทนรอวันที่เราจะได้เดินข้างกัน นั่งข้างกันมาตลอด เเละหวังให้วันนั้นมาถึงเร็วๆ เเละผมมักจะหึงเเฟนผมบ่อยๆด้วย ก็พยายามไม่หึงเเล้วเเต่มันก็จนได้ เนื่องจากเดินด้วยกันยังไม่ได้ ผมมักสงสัยว่าผมอยู่ในฐานะอะไร เพื่อนผมบางคนยังบอกเลยว่าเป็นเเฟนกันยังไงเดินข้างกันไม่ได้ ถ้าเป็นงี้ไม่บอกเลิกไปซะเลยล่ะ ซึ่งตลอดเวลาที่ผ่านมาผมไม่เคยคิดเรื่องบอกเลิกเลยซักครั้ง ผมทนเห็นคู่อื่นเดินด้วยกันดูมีความสุข เเละก็เก็บมานั่งร้องไห้คนเดียว(เป็นความจริง ผมไม่มีที่ไหนไปให้ระบายความน้อยใจนี้ได้) ผมควรทำไงดี ผมกับเเฟนกำลังขึ้นม.3 ผมควรทำยังไงดีครับรบกวนคนที่เคยเจอประสบการ์นเเบบนี้ด้วย

Pop_PeR
11th March 2013, 21:21
เเหะๆ นายๆ ชีวิตเราเหมือนกันเลยนะ ^ ^" ใช่เหมือนนายทุกอย่าง เเต่ผมเป็นคนไปไหนมาไหนชอบเดินคนเดียว ไม่อยากให้ใครมาเดินข้างๆ มันเกะกะ ~!!
เเละลำคาญด้วย เคยมี ประสบการณ์เหมือนกัน เธอก็เดินกับเพื่อนๆนั่เนเหละ เเละปล่อยเราไว้หางเเถว เราก็น้อยใจนะ เเต่ก็ดี ไม่เกะกะ <เเปลกไม๊>
เคยน้อยใจนะ ชอบนั่งห่างๆ อันนี้สุดๆ ไม่รู้จะคบเป็นเพื่อน หรือเเฟนเหมือนกัน เคยทะเลาะกันเหมือน นายเลย เเต่ก็เถอะ ผมก็ ปล่อยวาง เดี๋ยวมันก็กลายเป็นความเย็นชาไม่รู้สึกรู้สาอะไรเองล่ะ

ก็น้อยใจ เหมือนนายนั่นเเหละ เวลาเห็นคู่รักคนอื่น ไปกินข้าวด้วยกัน กิน เค้กด้วยกัน ไปไหนมาไหนด้วยกัน ^ ^"

กรณีล่าสุด งานกาชาติ มีผมผู้ชายคนเดียว เดินกับเธอ เธอก็อยู่ในกลุ่มผู้หญิง เเบบว่า เดินนิดๆหยุด เดินเเป๊ป เเวะโน่น เเวะนี่ <น่ารำคาญมาก ก = = > ก็เลย เดินคนเดียวเลย เเบบว่าจัดเต็ม
ทั่วงาน พอเดินกลับมา นึกในใจ "ทีหลังจะไม่เดินไปไหนมาไหนกับ ผู้หญิงเเล้ว เข้าใจใช่ไม๊ฮ่าๆ " ส่วนเเฟนก็เดินกับเพื่อนนั่เนเหละส่วนผมเดิน ูดูของคนเดียว ผมคิดว่า สบายใจกว่าเย๊อะเลย

คงเป็นเพราะผมชอบ ไปไหนมาไหนคนเดียว หรือเิดินคนเดียว เลยไม่ค่อยทะเลาะกันบ่อย เรื่องอย่างนี้ ส่วน เธอคงไม่คิดอะไรล่ะมั้งเพราะก็เหมือนเเฟนคุณล่ะ

Veeliving
11th March 2013, 22:02
การเปิดประเด็น หัวข้อคุยกัน อาจจะเป็นเหตุให้ชวนทะเลาะก็ได้นะ

หรืออาจถึงขั้นเลิกไปเลย ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเหมือนกัน

เธอเป็นคนรักนวลสงวนตัวนิ งั้นก็จัดตามที่เธออยากได้สิครับ

อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆอ่ะ เข้าใจป่ะ :o

แต่ไม่ต้องห่างขนาดกลายเป็นคนไม่รู้จักกันนะ - -'

เติมเต็มความรักให้กันบ้าง ถึงจะไม่มาก แต่ก็เติมบ่อยๆ

ก็เพียงพอแล้วละครับ

SoraXXX
11th March 2013, 22:54
ไม่ต้องรีบร้อนหรอกครับมีแฟนแบบนี้ผมว่าดีออก ไม่ต้องห่วงเรื่องกิ๊กเลย ถ้ารักจริงก็รอเถอะครับ ยังมีเวลาอีกหลายปี :yes

bank0752
12th March 2013, 13:03
ขอบคุณทุกคนมากครับ สำหรับคำปรึกษาดีๆ ผมจะเอาไปปรับใช้ดูครับ

HANG-ON
12th March 2013, 14:03
แหม่ ...ความรู้สึกแบบนี้มักเกิดขึ้นเป็นบางช่วงนะครับ แค่ชั่ววูบเท่านั้นเดี๋ยวมันหายไป

ตามจีบมาตั้ง1ปีกว่า อย่าทำให้มันเสียเปล่าเลยครับ ไม่ต้องรีบร้อนหรอก ค่อยๆเป็นค่อยๆไป :yes

Kaiser2412
13th March 2013, 13:43
หัวอกเดียวกันเลยครับท่าน ถ้ารักเขาจริงเราก็เรื่อยๆไปเถอะครับ แฟนผมเขาก็บอกผมว่าเรื่อยๆแบบนี้แหละดีแล้ว

pamzar5546
13th March 2013, 13:52
เหมือนกันครับ ผมเข้าใจ เราก็ต้องสุภาพบุรุษด้วย บางเรื่อง เช่น การไปเที่ยวด้วยกัน ไปรับไปส่ง
บางที พ่อแม่เค้าอาจโหด เหมือนแฟนผม ผมก็ ทำใจ ยอมรับ ว่า ไปไหนด้วยกันไมไ่ด้
แฟนผมต้องอ่านหนังสือสอบ ต้องซ้อมเตรียมแข่งเทควันโด้ระดับภาค ต้องเก็บตัว เลยห่างๆกัน
ผมยิ่งกว่าคุณอีก 555555 แต่ผมก็ไม่ว่าอะไรนะ รับได้

bigbang06
13th March 2013, 15:45
ผู้หญิงดีดี บางครั้งก็จีบยากครับ

เราก็ต้องทำใจรอไว้ครับผม ต้องอดทนครับ ควรเผื่อใจไว้บ้างนะครับ

อยากได้รักดีดี จริงใจ อยู่ด้วยกันนานๆ อดทนครับ *

alexbigzzz
15th March 2013, 23:39
เหมือนผมนะเนี๊ยเเต่ผมติดตรงที่ผู้ชายคนอื่น(เพือน)จะเเตะตัวได้ซึ่งผมน้อยใจมากๆเเต่ก็ต้องทนเอาทำเป็นไม่เห็น