PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมเพื่อน หน้าจอไม่เต็มครับ

MR.Kenedy
1st September 2011, 21:52
คือคอมเพื่อน เป็นการ์ดจอแบบ onboard ก่อนหน้านั้นลง driver printer ผิดแล้วลบด้วย your uninstaller
ก็เกิดปัญหา เรื่อง turbo key (ตอนนี้แก้ได้แล้ว) แล้วก็ปัญหาคลิกขวา แล้วมี Can't find requested string
ก็แนะนำให้เพื่อนไปโหลด driver จากเว็บมาลง (driver onboard นะครับ) มันก็ปกติคือ ไม่มี Can't find requested string แล้ว
แต่ปัญหาคือ "ภาพมันไม่เต็มจอครับ" ลักษณะขอบข้างๆมันจะเป็นสีดำ

MB: P5G31D-M PRO

ปล. เพื่อนไม่ได้ เล่นเกมส์ไรหนักๆ คงไม่ต้องถึงกับซื้อการ์ดจอนะครับ

ขอบคุณครับ

คลิ๊กขวาที่หน้าจอไปที่ Properties > Seting > resolution แล้วก็ขนาดของจอให้พอดีสิครับ
รึไม่ก็ง่ายๆเลยปรับที่ออฟชั่นจอของเราโดยการยืดหรือหดขนาดจอให้พอดีก็จบ

ทำตั้งแต่แรกแล้วครับ มันไม่หาย

paripari
2nd September 2011, 02:20
คลิ๊กขวาที่หน้าจอไปที่ Properties > Seting > resolution แล้วก็ขนาดของจอให้พอดีสิครับ
รึไม่ก็ง่ายๆเลยปรับที่ออฟชั่นจอของเราโดยการยืดหรือหดขนาดจอให้พอดีก็จบ

chikuva
2nd September 2011, 09:25
ลองกดปุ่ม autoset ที่จอดูยังครับ

kevinmitnick
2nd September 2011, 12:52
ต้องปรับ จาก จอ คอมเอาครับ ไม่ใช้หน้า window กดที่ปุ่มที่จอเอาอะครับ แต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน ต้องไป หากดเอาเองนะ พวกปรับขนาดไรนี้ละ

dbmusics
2nd September 2011, 12:58
ผมคิดว่าปัญหานี้จะมาจากจอ crt ซะอีก

kidsylenser
2nd September 2011, 13:01
ถ้าจอ lcd มันมีปุ่ม auto กดได้เลย ถ้า crt ปรับกันยาว