PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : .:"Star Wars: First Assault" เกมชูตติ้งออนไลน์ปฐมบท Battlefront 3:.

John Marston
12th March 2013, 13:29
.: "Star Wars: First Assault" เกมชูตติ้งออนไลน์ปฐมบท Battlefront 3 :.

---------------------------------------------------------------------------

แหล่งข่าวจากเว็บไซต์เกมชื่อดัง ออกมาเปิดเผยรายละเอียดเพิ่มเติมพร้อมภาพสกรีนช็อตแรกสำหรับเกม MMOFPS ตัวใหม่ในจักรวาลสตาร์วอร์สที่กำลังจะมาสู่เอ็กบ็อกซ์ไลฟ์อาร์เขต

กระแสข่าวเกมใหม่ในแฟรนไชส์สงครามอวกาศเริ่มมีมาตั้งแต่เดือนตุลาคมปลายปีที่แล้ว เมื่อได้มีภาพปกเกม "Star Wars: First Assault" หลุดออกมาจากเว็บไซต์หลักของไมโครซอฟต์ Xbox.com โดยระบุว่ามันจะเป็นเกมดาวน์โหลดสำหรับเครื่องเอ็กบ็อกซ์360

ล่าสุดเว็บไซต์ Kotaku ได้ออกมาเปิดเผยภาพจำนวน 2 รูป ที่อ้างว่าเป็นภาพสกรีนช็อตแรกจากเกม "Star Wars: First Assault" พร้อมระบุตัวเกมจะถูกพัฒนาโดยสตูดิโอ LucasArts ด้วยเอนจิ้นยอดนิยมชื่อดัง Unreal Engine 3 โดยเนื้อเรื่องในเกมจะเป็นเรื่องราวปฐมบทเกริ่นนำก่อนถึงเหตุการณ์ในเกม "Star Wars: Battlefront III" (ที่ยังไม่ได้ประกาศ)

ตัวเกมจะเป็นแนวยิงมุมมองบุคคลที่หนึ่งแบบเล่นหลายคน แบ่งข้างสองฝั่งเหมือนเกม FPS ออนไลน์ทั่วไป โดยผู้เล่นสามารถเลือกข้างได้ว่าจะอยู่ทีมไหนระหว่างกลุ่มกบฏ Rebels กับกองกำลังทหารฝ่ายสาธารณรัฐ Storm Troopers ที่ต้องต่อสู้เข้าห้ำหั่นกันเอง โดยสามารถเล่นพร้อมกันได้สูงสุด 16 ผู้เล่น (แบ่งทีมข้างละ 8 คน) บนสมรภูมิที่เอามาจากฉากเด่นๆประจำซีรีส์อย่าง Tatooine และ Bespin

แม้ว่ามันจะเป็นเกมสตาร์วอร์ส แต่ทว่าระบบการเล่นหลักๆภายในเกมจะเป็นเหมือนเกมยิงแนวทหารที่เน้นใช้อาวุธปืนยิงใส่กันเท่านั้น ไม่มีพวกเจไดที่มีพลังพิเศษใช้ดาบแสงโผล่ออกมาให้เห็น รวมทั้งยานพาหนะอย่างพวกสปีดเดอร์หรือยานอวกาศก็ไม่มีมาให้ขับ (ทั้งๆที่ตอนนี้ได้มีรายงานว่าทางทีมงานบางส่วนได้เริ่มทำยานพาหนะต้นแบบสำหรับเกม Battlefront 3 แล้วก็ตาม)

โดยแหล่งข่าวระบุต่อว่าหากตัวเกม "Star Wars: First Assault" เมื่อปล่อยออกมาแล้วได้ผลตอบรับดีและประสบความสำเร็จในด้านยอดขาย ทางทีมงานที่ลูคัสอาร์ต ก็อาจจะตัดสินใจปล่อยเกม "Star Wars: Battlefront III" ออกตามหลังมาติดๆ แถมยังจะใช้โค้ดระบบเกมเพลย์จากเกมชูตติ้งตัวนี้มาเป็นพื้นฐานให้กับเกมภาค Battlefront III อีกด้วย

เกม "Star Wars: First Assault" จะถูกพัฒนาลงเป็นเกมสำหรับเครื่องเอ็กบ็อกซ์360 และเปิดให้ดาวน์โหลดผ่านเอ็กบ็อกซ์ไลฟ์อาร์เขต โดยเดิมทีตัวเกมมีกำหนดเปิดช่วงทดสอบโคลสเบต้าในเดือนกันยายนนี้ และเตรียมแผนออกวางจำหน่ายในวันที่ 1 ตุลาคมปี 2013 แต่ล่าสุดทางสตูดิโอลูคัสอาร์ตได้ถูกซื้อไปโดยค่ายดิสนีย์ ทำให้ ณ ตอนนี้อนาคตของตัวเกมยังคงไม่แน่นอน
------------------------------------------------------------------------------------

http://p1c.us/i/Pj/s7568967-10.jpg (http://p1c.us/show/kjWtcur2QmVL0001)

-----------------------------------------------------------------------------------

http://p1c.us/i/AJ/161141.jpg (http://p1c.us/show/kjWtcKr2QrpL0001)

ArmAon
12th March 2013, 13:32
อ่านแรก นึกว่า Battlefield 3 55555

คุณบอม
12th March 2013, 13:37
รอ Battlefront 3 มาเป็นชาติละ มีข่าวมาบ้างซะที ถึงจะไม่ได้เป็นข่าวเกมนี้ตรงๆก็เหอะ :)

thetopzrr
12th March 2013, 13:39
ถ้าภาคนี้ลง pc กะจะโหลดมาเล่น แท้ค่อยจัด battlefront 3 ทีเดียวเลย คงยิ่งใหญ่เหมือนไข่ไดโนเสาแน่ ถึงกับทำเกมออกมาเกมนึงเพื่อเป็นปฐมบทปูทางให้ภาค3ออก

nontom007
12th March 2013, 13:58
เอามาลองตลาดหรอกหรอ - - เกมนี้ดูแล้วคงไม่น่าจะมีอะไรแฮะ

รอเล่น battlefront3 อยู่นะ เพราะภาค2สนุกมาก(เป็นเกมเก่าอีกเกมที่สนุกมั่กๆ)

sAm3
12th March 2013, 14:08
เกมนี้ชอบมาก ตั้งแต่ ภาค 2 และ 55

Demonpoker
12th March 2013, 14:49
ภาพมาแบบนี้ซาวคงอลังกาลมาก จิ๋วๆ จึงๆ วู้มๆ วามๆ สไตล์ สตารวอล์ 5555+

cableneo
12th March 2013, 14:57
จะโหมด เจได ปะ เหมือนภาค 2 ปะ

beever9
12th March 2013, 15:10
โห หน้าเล่นอ่ะ จะได้เป็น stom trooper รึปล่าวหว่า

topperioz
12th March 2013, 15:10
สตาร์วอล ไม่มีเจได ไม่มีดาบเลเซอร์ ไม่มีปืนเลเซอร์ ไม่มีพลังforce
แล้วมันจะเรียกว่าสตาร์วอลได้หรอ

ต่อให้ภาพสวย หรือเนื้อเรื่องดีก็เหอะ
แต่จุดขายของสตาร์วอลล์มันคือ เจไดกับดาบเลเซอร์
เกมแนวทหาร fps มันมีเกลื่อนแล้ว ถ้าไม่มีเจได หรือดาบเลเซอร์
หรืออย่างน้อย มีปืนเลเซอร์ก็ยังดี แต่นี่ไม่มีสักอย่าง
เท่าที้เห็นนี่ปืนก็เหมือนเกมทหารอื่นๆทั่วไป ไม่มีอะไรน่าดึงดูดเลย

ปล.ไม่ได้แช่งนะ แต่ผมว่าเกมไม่น่าจะขายออก

peemnakab
12th March 2013, 15:32
สตาร์วอล ไม่มีเจได ไม่มีดาบเลเซอร์ ไม่มีปืนเลเซอร์ ไม่มีพลังforce
แล้วมันจะเรียกว่าสตาร์วอลได้หรอ

ต่อให้ภาพสวย หรือเนื้อเรื่องดีก็เหอะ
แต่จุดขายของสตาร์วอลล์มันคือ เจไดกับดาบเลเซอร์
เกมแนวทหาร fps มันมีเกลื่อนแล้ว ถ้าไม่มีเจได หรือดาบเลเซอร์
หรืออย่างน้อย มีปืนเลเซอร์ก็ยังดี แต่นี่ไม่มีสักอย่าง
เท่าที้เห็นนี่ปืนก็เหมือนเกมทหารอื่นๆทั่วไป ไม่มีอะไรน่าดึงดูดเลย

ปล.ไม่ได้แช่งนะ แต่ผมว่าเกมไม่น่าจะขายออก

ก็แล้วแต่คนชอบนะ ผมชอบ การขับยาน และ สงคราม โคลน

markgtoza99
12th March 2013, 15:33

ที่อย่ในภาพอะ ปืนเลเซอร์นะ - - แถมนี่เป็นแค่ screenshot ไม่ใช่ทั้งเกมส์มีภาพแค่นี้...

~FeaR~
12th March 2013, 15:33
ผมว่ายุคสมัยนี้ Gamer เปลี่ยนไปแล้วครับ สมัยนี้ชอบแบบ Graphic อลังการงานสร้าง และ Gameplay ที่หลากหลาย

ถ้าจะมาแค่ FPS ยิงกันเฉยๆ มันก็คงไม่มีอะไรเด่นหรอกครับ เอา Jedi มาใส่บ้างก็ดีนะครับ และยานพาหนะ จะได้หลากหลายหน่อย

woodytalks
12th March 2013, 15:41
ภาพดูน่าเล่นมากเลยอะ

Mustas
12th March 2013, 15:44

ที่คุณคิดแบบนี้ได้ แสดงว่าคุณ ยังไม่เคยเล่น Battlefront 1 และ 2 ไปหามาเล่นสะนะครับ
ผมเป็นสาวก สตาร์วอ ไม่ว่าเกมจะออกมาเป็นยังไง ขอเกมเพลย์ เป็นใช้ได้ แค่นี้ก็พอใจละ
แล้วไอที่เห็นอยู่อะ นั่นและปืนเลเซอร์ ละหรือว่า ปืนเลเซอร์ ของสตาร์วอ มันอลังการงานสร้าง??
แบบนี้
ตั้งแต่ผมเล่นเกมซีรีย์นี้ ดูหนัง ปืนเลเซอร์ของสตาร์วอ มันก็
แบบนี้
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/2/25/StormTrooper_Blaster.jpg
คือถ้าไม่พอใจ ก็ไม่ต้องเล่นอะครับไม่ได้มีใครง้อให้เล่น

markgtoza99
12th March 2013, 15:48
ที่คุณคิดแบบนี้ได้ แสดงว่าคุณ ยังไม่เคยเล่น Battlefront 1 และ 2 ไปหามาเล่นสะนะครับ
ผมเป็นสาวก สตาร์วอ ไม่ว่าเกมจะออกมาเป็นยังไง ขอเกมเพลย์ เป็นใช้ได้ แค่นี้ก็พอใจละ
แล้วไอที่เห็นอยู่อะ นั่นและปืนเลเซอร์ ละ

กระทืบ LIKE เลยครับ555 สาวกสตาร์วอร์ เหมือนกัน

nontom007
12th March 2013, 17:46
แล้วไอที่เห็นอยู่อะ นั่นและปืนเลเซอร์ ละหรือว่า ปืนเลเซอร์ ของสตาร์วอ มันอลังการงานสร้าง??

ผมก็สาวกสตาร์วอร์ =w=

คหสต.นะ ผมว่าเกมนี้มีเปอร์เซ็นเหมือนalien colonal คือมันอาจจะทำยอดขายไม่ค่อยดี =o=
เพราะระบบที่เห็นๆตอนนี้ยังไม่มีอะไรแปลกใหม่ มีดีที่เป็นธีมของสตาร์วอร์ แต่คงไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่
เพราะซีรี่ส์battlefrontเกมเพลย์มันเป็นTpsดีที่สุดแล้วไม่จำเป็นต้องเป็นFpsด้วยซ้ำ =w=

Mustas
12th March 2013, 17:48
ผมก็สาวกสตาร์วอร์ =w=

คหสต.นะ ผมว่าเกมนี้มีเปอร์เซ็นเหมือนalien colonal คือมันอาจจะทำยอดขายไม่ค่อยดี =o=
เพราะระบบที่เห็นๆตอนนี้ยังไม่มีอะไรแปลกใหม่ มีดีที่เป็นธีมของสตาร์วอร์ แต่คงไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไหร่
เพราะซีรี่ส์battlefrontเกมเพลย์มันเป็นTpsดีที่สุดแล้วไม่จำเป็นต้องเป็นFpsด้วยซ้ำ =w=
มัน เป็น TPS สลับ FPS ได้นิครับ??
อีกอย่างเขาก็บอกอยู่เป็น ปฐมบท

nontom007
12th March 2013, 17:52
มัน เป็น TPS สลับ FPS ได้นิครับ??
อีกอย่างเขาก็บอกอยู่เป็น ปฐมบท

ใช่ครับ มันสลับกันได้ แต่ผมว่าTpsดีกว่า =o=
คงแค่สร้างออกมาลองระบบFpsเหมือนเกมสมัยใหม่นี่ละมั้ง :)

Archios
12th March 2013, 17:54
น่าจะมีเจได ถือปืน รึไม่ก็พวกกึ่งเจไดกึ่งซิธ บ้างจะได้มีไรใหม่ๆบ้าง -.- ......

Mustas
12th March 2013, 17:54
ผมว่าเขาไม่น่าจะเอาจุดเด่นของเกม ออกหรอกนะคงจะเป็นผสมผสานระหว่าง TPS กับ FPS จะได้เอาใจผู้เล่น FPS ไปด้วยในตัว
เพราะซีรีย์ นี้มันก็ตายตัวเป็นเกมแนว ยิงๆ อยู่แล้วขี่ยานสนุกสุดละ

jeditrainer
12th March 2013, 18:10
น่าจะมีเจได ถือปืน รึไม่ก็พวกกึ่งเจไดกึ่งซิธ บ้างจะได้มีไรใหม่ๆบ้าง -.- ......
ซิธก็ซิธ เจไดก็เจไดสิ เอามารวมกันคงไม่มีหรอกเหมือนลัทธิบูชาซาตานกับบูชาพระเจ้านั่นแหละ แล้วจะเป็นไปได้ตรงไหนที่มันจะรวมตัวกันได้ในเมื่อมันคนละขั้ว
ส่วนปืนนั้นลัทธิเจไดเก่านั้นไม่อนุญาตให้เจไดใช้ปืนนะครับ มันธรรมเนียมยกเว้นไม่มีอาวุธใช้ในสถานการณ์ล่อแหลมจริง ๆ แบบโอบีวันในหนังภาค3
ส่วนลัทธิเจไดใหม่ก็ใช้ได้ไม่มีใครห้ามแต่จะใช้ทำไมละในเมื่อใช้ไลท์เซเบอร์แล้วมีประสิทธิภาพกว่าปัดกระสุนได้ แล้วหน้าไหนจะไปใช้ปืนให้ตัวเองกระจอกละ คิดดูเองละกัน

แล้วที่บางคนว่าสตาร์วอส์ต้องมีแค่พลังฟอรซ์กับไลท์เซเบอร์ นั่นคิดผิดแล้ว มันยังส่วนขยายอีกมาก ไม่รู้จริงอย่าพูดซี้ซั้วดีกว่า
เพราะมันจะน่าหัวเราะซะเปล่า ๆ นะคับ จะบอกให้พวกที่ใช้ปืนเก่ง ๆ ก็มีเยอะอย่างพวกแมนดาลอเรี่ยนแบบแจงโก้ เฟตต์ในหนังนะ

opaljj
12th March 2013, 18:25
ซิธก็ซิธ เจไดก็เจไดสิ เอามารวมกันคงไม่มีหรอกเหมือนลัทธิบูชาซาตานกับบูชาพระเจ้านั่นแหละ แล้วจะเป็นไปได้ตรงไหนที่มันจะรวมตัวกันได้ในเมื่อมันคนละขั้ว
ส่วนปืนนั้นลัทธิเจไดเก่านั้นไม่อนุญาตให้เจไดใช้ปืนนะครับ มันธรรมเนียมยกเว้นไม่มีอาวุธใช้ในสถานการณ์ล่อแหลมจริง ๆ แบบโอบีวันในหนังภาค3
ส่วนลัทธิเจไดใหม่ก็ใช้ได้ไม่มีใครห้ามแต่จะใช้ทำไมละในเมื่อใช้ไลท์เซเบอร์แล้วมีประสิทธิภาพกว่าปัดกระสุนได้ แล้วหน้าไหนจะไปใช้ปืนให้ตัวเองกระจอกละ คิดดูเองละกัน

แล้วที่บางคนว่าสตาร์วอส์ต้องมีแค่พลังฟอรซ์กับไลท์เซเบอร์ นั่นคิดผิดแล้ว มันยังส่วนขยายอีกมาก ไม่รู้จริงอย่าพูดซี้ซั้วดีกว่า
เพราะมันจะน่าหัวเราะซะเปล่า ๆ นะคับ จะบอกให้พวกที่ใช้ปืนเก่ง ๆ ก็มีเยอะอย่างพวกแมนดาลอเรี่ยนแบบแจงโก้ เฟตต์ในหนังนะ

ชอบชาวแมนดาลอเรี่ยนโดนเฉพาะตัวหัวหน้า ที่เป็นคนธรรมดาเเต่ถือไลท์เซเบอร์สูสีกับ โอบีวัน เบน เคโนบีเลย..... เเถมเป็นไลท์เซเบอร์สีดำเสียด้วยหายากโคตรๆ แมนดาลอเรี่ยน แมนดาลอเรี่ยน แมนดาลอเรี่ยน แมนดาลอเรี่ยน
แมนดาลอเรี่ยนจงเจริญ ดาร์กซิตเตอร์จงเจริญ รีบอร์นจงเจริญ... เดี๋ยวจะรีบอร์นมาทำไมหายๆไปซะก็ดีไม่ค่อยชอบเลยเยอะอย่างเดียวเผลอแปปเดียว เจไดทำลายเกลี้ยง - -*

โปรดอย่าลืม Darth Maul http://media.comicvine.com/uploads/12/123120/2567903-sw_darth_maul.jpg

และSavage Opress

https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSYsrPiAzjSk3um7RfsUA16cgtOp1ohNPyh53ibEB5s82HbweTj6w

ภาพ2พี่น้อง

https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcRWDAvnVutGW57lt7Gvwo4vrtfy0Z5LNbLytOIccrShm0NSZt9Uxw

nontom007
12th March 2013, 18:32

เอาน่าไม่ต้องจริงจังนักหรอกคับ :yes
บางเรื่องเค้าก็ไม่รู้หรอกคับ สตาร์วอร์รายละเอียดมันเยอะ -.-

jeditrainer
12th March 2013, 18:45
เอาน่าไม่ต้องจริงจังนักหรอกคับ :yes
บางเรื่องเค้าก็ไม่รู้หรอกคับ สตาร์วอร์รายละเอียดมันเยอะ -.-
ไม่ใช่อะไรหรอกครับ บางคนไม่รู้เรื่องมาด่าว่าเกมจะขายไม่ออกบ้างละ มันจี๊ดนะครับ เลยอยากบอกให้เขารู้ว่า ฐานแฟน ๆ ต่างประเทศนะเยอะมากสตาร์วอส์อะ
แม้แต่ไทยเองก็ไม่น้อย อย่าดูถูกว่าจะไม่มีใครสนใจดีกว่า แล้วนี่ผมก็รอเกมใหม่อยู่ที่จะลง PC ชื่อ Star Wars 1313 ที่ไม่เกี่ยวกับเจไดเลย แต่น่าเล่นมาก ๆ ลองหาดูครับ

markgtoza99
12th March 2013, 18:53
STAR WARS NEVER DIE นะครับ แหม่..

Archios
12th March 2013, 19:08

ใจเย็นครับผมไม่ได้ว่ามันจะขายไม่ออกสักหน่อยผมแค่ออกความเห็น..แค่หวังว่าบางทีมันจะมีรูปลักษณ์ใหม่ออกมาบ้างแค่นั้นเอง ผมไม่ได้บอกว่ามันไม่สนุกรึมันจะนอกเรื่องสักหน่อย..และเนื้อเรื่องเท่าที่ผมรู้มันก็น่าจะมีโอกาสเป็นแบบนั้นได้..แค่นั้นเอง.. -.-

EviL ANgle
12th March 2013, 19:26
ผมจะบอกว่า LucasArt มีหนึ่งใน Studio ที่ทำ CG ได้เทพที่สุดในโลกนะครับ . . . ถ้าภาพสวยขนาดนี้ก็ไม่แปลก
ส่วนยอดขาย ก็อยู่ที่ว่าตัวเกมจะ design มาดีไหม เพราะผมเห็นหน้ามึนมาหลายงานละ ก็ต้องลุ้นกันต่อไป

ถ้าตัวเกมออกมาดีถึงแม้ไม่มี lightsabre หรือ Jedi-Sith (เหมือน republic commando) ผมว่าก็แจ่มใช้ได้นะครับ
ว่ากันว่าที่ BF3 cancel ไปก่อนหน้านี้ก็เพราะว่า ติดปัญหา ที่จะขาย lucasfilm ให้ disney เนี่ยแหละ
แล้วก็มีบอกต่อว่า BF3 จะวางขายหลัง ep7 ออก ถ้าขนาดนั้นผมก็รอไม่ไหวนะ - -'' คงเอา First Assault มาลองตลาดจริงๆนั่นแหละ

ผมก็ไม่รู้หรอกนะว่าเรียกตัวเองว่าเป็นสาวก ได้รึเปล่าเพราะผมมอง star wars ในแง่ของคุณภาพ ไม่ใช่ว่าอะไรเป็น star wars ก็ชอบไปทั้งหมด ผมบอกได้ว่าผมไม่ชอบ ep1 และไม่ชอบ expanded universe บางเรื่อง
ก็คาดหวังให้ตัวเกมออกมาดีก็แล้วกัน :cool:

jeditrainer
13th March 2013, 00:38
ใจเย็นครับผมไม่ได้ว่ามันจะขายไม่ออกสักหน่อยผมแค่ออกความเห็น..แค่หวังว่าบางทีมันจะมีรูปลักษณ์ใหม่ออกมาบ้างแค่นั้นเอง ผมไม่ได้บอกว่ามันไม่สนุกรึมันจะนอกเรื่องสักหน่อย..และเนื้อเรื่องเท่าที่ผมรู้มันก็น่าจะมีโอกาสเป็นแบบนั้นได้..แค่นั้นเอง.. -.-
ผมไม่ได้ว่่าคุณเรื่องประเด็นว่าขายไม่ออกนะครับ ลองไล่อ่านคอนเม้นต์ดูจะรู้เองว่าใคร(ว่าเรื่องนี้อีกคนแต่อีกคนกลับรับไปซะงั้นอะ-..-) แต่ประเด็นอื่นนะใช่

ส่วนเรปบน ผมก็ชอบนะครับ แต่ไม่ชอบ Expanded universe บางตัวเหมือนกัน ยิ่งที่เป็นส่วนขยายสงครามโคลนการ์ตูน Star wars The Clone Wars อะมันทำให้เนื้อเรื่องหลายอย่างมั่วและบิดเบือนไปเยอะ
แต่ก็สนุกใช้ได้ ดูเพลิน ๆ ดีครับ

pretty_odddd
13th March 2013, 00:46
Battlefront III เห็นว่ายกเลิกแล้วนี่ ทีม Pandemic ถูกยุบแล้ว จะมีคนทำใหม่ให้เหรอ???
หวังว่าถ้าภาคนี้ทำได้ดีมีคนซื้อแล้วปล่อย Battlefront III ออกมาจริงก็อย่าง Exclusive XBOX360 เลยนะ
ผมเล่นภาค I - II ใน PS2 แล้วประทับใจมาก ซื้อมา II มาเล่นใหม่ใน PC ก็ด้วย

ผมไม่ค่อยไว้ใจ Disney เลยนะ เพราะบริษัทนี้ยุบทีมยกเลิกเกม Pirates of the Caribbean เพื่อมาเน้นสร้างเกม TRON Evolution ที่ไปไม่รอด
และมาซื้อ Lucasfilm + Lucasarts ไปอย่างนี้ทำให้เกมอื่นๆชะงักซะ อย่าง 1313 ตอนนี้ก็ on hold

ผิดแล้วครับ!!! Star Wars ดังได้ด้วยฉากการสู้รบระหว่างฝ่ายกบฎกับจักรวรรดิ ด้วยปืนเลเซอร์ หุ่นยนต์ ยานรบ
ซึ่ง Lightsaber - Jedi - Sith ไม่ใช่เนื้อหาหลักของเรื่องเลย (แต่กลายเป็นที่นิยมในคนรุ่นใหม่) ทำให้หนังภาคต่อๆมาเริ่มเน้นที่ Lightsaber กับ Force นี่

ปืนในรูป ผมว่าก็ปืนเลเซอร์น่ะแหละ เคยเล่นพวก Battlefront หรือ Jedi Knight มั้ยล่ะครับ รูปร่างมันก็ธรรมดาเอามาก ไม่ได้ดูไฮเทคอะไร (แถมยังเน้นใช้ปืนพอๆกับดาบ)
แต่สำหรับเกมนี้ปรับแต่งให้ดูดีขึ้นมาเหมือนปืนจริงๆ น่าใช้มากขึ้น

ยกตัวอย่างเช่น The Old Republic คุณจะมีความสุขมั้ยถ้าหากเกม Star Wars ที่คุณเล่นมีแต่ Jedi กับ Sith วิ่งว่อนทั่วดาว ผู้เล่นเลือกเเล่นแต่พวกนี้ซะอย่างงั้น
แต่เกมนี้กลับรอดมาได้เพราะมีคนเลือกเป็น Bounty Hunter, Republic Trooper, Smuggler พวกนี้แหละที่ช่วยรักษาความเป็น Star Wars ไว้

nontom007
13th March 2013, 10:16
คนชอบ star war เยอะจังแฮะ :o

ลองตั้งclubดูสิครับ :dance

HearTLockER
13th March 2013, 11:06

ผมว่ามันมีเเน่ๆอะ