PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [PSP] ช่วยหน่อยครับ เรื่อง FW

kidsylenser
1st September 2011, 23:02
คือว่าเพื่อนผมไปซื้อ PSP3000 มาครับ รหัสบาร์โค้ดคือ PSP3001

เข้า game - mem - There are no games. Content can be downloaded or purchased form playstation

เข้า settings - system settings - system information - system software Version 6.60

:ask อยากทราบว่า เครื่องนี้ไม่ได้ HEN ใช่ไหมครับ (ผมใช้ PSP2000 เลยไม่ค่อยรู้เรื่องของ 3000)
:ask ถ้ายังไม่ได้ HEN ต้องทำอะไรบ้างครับ ถึงจะเล่นเกมผ่าน MEM ได้

ปล.ขอบคุณครับผม

TunoE
3rd September 2011, 18:04
-ขออภัยที่ตอบช้าน่ะครับ

Fw 6.60 ตอนนี้ยังไม่สามารถ hack ได้ครับ แต่อ่านข่าวว่า คนที่ hack 6.39 hack ไดเแล้วส่วนหนึ่งครับ คงต้องรออีกสักพัก

ณ ตอนนี้คุณไม่สามารถเล่นเกมจาก Mem ได้เลยครับ และยังไม่มีวิธีแก้ครับผม

aramis_s
4th September 2011, 02:41
ดาวน์เกรดได้ป่าวหว่าไม่แน่ใจ บอร์ด FF เน่าอยู่ด้วยสิ ไว้กลางวันลองแวะไปดูบอร์ดนู้นดูสิครับ เว็ปนั้นชอบเจ๊งตอนดึกๆ ด้วยสิ