PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากหางานออนไลน์ อายุ 15 ปีขึ้นไปครับ

YOUYOY222
12th March 2013, 20:00
ผมอยากจะหางานออนไลน์ ทำในบ้าน ที่ได้เงินจริงๆนะครับ ไม่หลอก ไม่โกง
ผมต้องการหารายได้เป็นของตัวเอง ผมอายุ 15 ใกล้ 16 แล้วครับ พอจะมีงานเล็กๆให้ทำบ้างไหม
ผมอยากจะแบ่งเบาภาระให้พ่อแม่ด้วย ใครมีเว็บงานอะไรที่น่าเชื่อถือได้มาบอกผมด้วยนะครับ

Lagger
12th March 2013, 20:06
ทำพวกนี้ผมว่าเสียง + เสียเวลาฟรี ผมแนะนำหางานพาร์ทไทม์ทำก็ได้ครับ (ความเห็นผมนะ)

peetdekdeee
12th March 2013, 20:07
อย่าทำเลยครับในเน็ต ส่วนมากที่โฆษณากันมันจะเป็นเหมือนแชร์ลูกโซ่ให้เราหลอกคนอื่นมาสมัครเรื่อยๆอะครับ แนะนำหางานแบบ part time ทำดีกว่า

InterScopE
12th March 2013, 20:10
พาททาม ยังยากนะ ผม 17 อะสมัครไปหลายที่เขายังไม่ตอบรับกลับมาเลย

℡▂▃▅▆█
12th March 2013, 20:11
แจกใบปลิว วันละ 300-500 ครับ :)

hunternik
12th March 2013, 20:31
ไม่มีงานบนเว็บอันไหน เชื่อถือได้ ถ้าตั้งใจอยากแบ่งเบาพ่อแม่จริงๆ ตั้งใจเรียนให้จบ แล้วเอาวุฒไปหางาน ง่ายกว่า

NCIS{Fc}
12th March 2013, 20:40
Part-time เลยครับ ผู้ช่วยกุ๊กร้านอาหารในห้าง ทำ 3 ปีรุ่งแน่ครับ

ballba
12th March 2013, 21:22
งานออนไลน์ จะเป็นเหยื่อบริษัทไหนดี เลือกเลยครับมีเยอะแยะ

NuTeiz
12th March 2013, 21:29
แจกใบปลิว วันละ 300-500 ครับ :)

อันนี้ผมทำอยู่ แนะนำครับ

ShockFrighTz
12th March 2013, 21:30
เอาเวลาไปอ่านหนังสือดีกว่าครับ

ninwatza
12th March 2013, 21:52
ในเว็บก็เชื่อถือได้ มันมีจริงๆ

แค่ ต้องลงทุนก่อนครับ แล้วต้องขยันมากๆด้วย

nuninza15
12th March 2013, 21:53
7-11 ง่ายดีรับ part time เยอะ ก่อนจะออกสู่โลกกว้างผมแนะนำทำ 7-11 ก่อนให้ชินกับคนจำนวนมากๆ

topperioz
12th March 2013, 22:45
ตอนนี้งานผ่านเน็ตที่ทำกับเวบต่างๆในไทยมีเชื่อถือได้น้อยมาก ไม่เหมือนอเมริกา ญี่ปุ่น
ของไทยที่ส่งเมลล์มาชวนส่วนมาก 99.99% คือพวก18 มงกุฎ

เท่าที่รู้ ว่าปลอดภัย และได้เงินชัวร์ๆ มีแค่ไม่กี่ทาง คือ
1.อัพโหลดไฟล์ ผ่าน เวบพวกที่ให้เงินครับเช่นพวก linkbuck แต่เน็ตที่บ้านต้องเร็วหน่อยนะ
พอคนโหลดไฟล์เราเยอะ เราก็ได้ตังค์ ลองศึกษาดูครับ ใน google มีบอกวิธีเยอะแยะ หรือถามคนอัพเกมเถื่อนในเวบนี้ก็ได้

2.แต่งนิยาย อันนี้อยู่ที่ทักษะส่วนตัวล้วนๆ แต่ถ้าทำได้ดีอาจรวยไม่รู้เรื่อง เหมือนคนแต่งทไวไลท์ แฮร์รี่ พอตเตอร์ และพวกนิยายรักวัยรุ่นต่างๆ

3.ขายของออนไลน์ ผ่านเวบต่างๆ ebay facebook เป็นต้น แต่ต้องมีต้นทุนรับของมาปล่อย
โอกาสเจ๊งก็มี แนะนำให้ศึกษาให้ดีก่อนลงทุน

4.เปิดแฟนเพจบนเฟสบุค ให้คนมากดไลค์เยอะๆ ยิ่งเยอะเท่าไหร่ยิ่งดี หากมี1หมื่นไลค์ขึ้นไป อาจมีโฆษณามาขอลง
อาจได้เงินต่อเดือนหลักพัน ถ้ามีไลค์หลักแสน หลักล้าน ก็จะได้เงินมากขึ้นตามโฆษณาที่มาขอลง โดยที่เราไม่ต้องทำอะไรนอกจากเล่นเฟส
ตัวอย่างที่ทำสำเร็จ เพจนี่มันตัดต่อชัดๆ เพจน้องเนยรักโลก เพจสมาคมมุขเสี่ยวๆ เพจลุงวีรศากดิ์ เป็นต้น

5.เป็น youtube star อัพโหลดคลิปตัวเองที่มีเอกลักษณ์ จะเอาฮา หรือโชว์ความสามารถก็ได้ พอมีคนเริ่มติดตาม คุณก็จะมีชื่อเสียง
สปอนเซอร์ก็จะมาขอลงโฆษณา คุณก็จะมีรายได้เข้ามาเรื่อยๆทุกเดือน ทางนี้มีคนทำได้เยอะอยู่เหมือนกัน บี้ เดอะสกา, พุด เดชอุดม ,
รายการVRZO (ตอนเปิดตัวใหม่ๆยังไม่มีช่องลง) ,จัสติน บีเบอร์ ,room 39 ,น้องก้อง เสียใจแต่ไม่แคร์, แรพเอก, แป้งโกะ เป็นต้น
นอกจากจะมีรายได้จากสปอนเซอร์แล้ว อาจมีการจ้างไปออกงานอีเว้นท์ต่างๆด้วย ซึ่งถ้าคุณมีคนรู้จักเยอะ รายได้คุณก็จะเยอะตาม

ถ้านึกวิธีอื่นได้อีกจะมาบอกเพิ่มนะ
ขอให้โชคดีกับการหาเงิน

ปล.ฟังดูอาจจะยาก ดังนั้นทำงาน part time ตามคนอื่นแนะนำจะง่ายกว่าสำหรับคนอยากได้เงินไวๆ
แต่ถ้าอยากมี passive income หรือเป็นเถ้าแก่ด้วยตนเอง การหาเงินผ่านเน็ตที่บอกไป ก็เป็นตัวเลือกทางหนึ่งที่สามารถเลือกเดินได้
เพราะมีคนเดินมาก่อนแล้วและได้ผลตอบแทนจริง เราแค่เดินตามเท่านั้นเอง

shisaku
13th March 2013, 00:09
งานออนไลน์มีนะ คือเล่นหุ้นออนไลน์ ซึ่งต้องมีทุน และมีความเสี่ยง ล่าสุดน้องผมเพิ่งหมดตัวไป 10000บาท ตอนแรกมันบอกมันมีเงินในมือ 10000บาทละ แต่มันโลภไม่ถอนออกมา เลยทุ่มสุดตัว คือถ้าได้ก็ได้เยอะ เกือบสองหมื่น แต่อย่างว่า หุ้นมันมีขึ้นมีลง เลยหมดตัว เหอๆ

สรุปง่ายๆ งานออนไลน์ที่มีจริง สามารถมีเงินได้จริงๆ คือเล่นหุ้นออนไลน์ ซึ่งต้องใช้ทุนพอสมควร ส่วนงานคลิกๆ แชร์ๆ หาสมาชิก นั่นไม่มีจริง คือที่กล้าตอบ เพราะทำมาหมดแล้ว ไม่เคยมีอันไหนจ่ายจริง ก็จะมีแต่หุ้นนี่ละที่เป็นของจริง แต่ว่าต้องศึกษาการเล่นหุ้นให้ดีๆ ไม่งั้นอาจหมดตัวได้

khate007
13th March 2013, 00:16
ชอบมากเลยๆ คำพูดนี้ๆ :)

ไม่มีงานบนเว็บอันไหน เชื่อถือได้ ถ้าตั้งใจอยากแบ่งเบาพ่อแม่จริงๆ ตั้งใจเรียนให้จบ แล้วเอาวุฒไปหางาน ง่ายกว่า

-=CoMMy=-
13th March 2013, 00:21
ผมว่าไปเรียนให้จบก่อนดีกว่านะครับแล้วค่อยหางานทำ :yes

SixxTheRipper
13th March 2013, 00:32
Adf.ly เลยครับ ผมทำมา 3-4 ปีแล้ว เงินดีมากครับ

ตอนนี้ผ่อน หม้อหุงข้าว เสร็จแล้ว กำลังผ่อน เตารีด ต่อเหลืออีกประมาน 30 งวด เอง ผ่อนมา 15 งวดแล้ว

><

exodus
13th March 2013, 00:39
ทำไมต้องงานออนไลน์ล่ะครับ ขี้เกียจออกไปทำงานจริงจัง?

nakiann123
13th March 2013, 00:41
Adf.ly เลยครับ ผมทำมา 3-4 ปีแล้ว เงินดีมากครับ

ตอนนี้ผ่อน หม้อหุงข้าว เสร็จแล้ว กำลังผ่อน เตารีด ต่อเหลืออีกประมาน 30 งวด เอง ผ่อนมา 15 งวดแล้ว

><

แหม่ สักพัก P$G จะซื้อหมดทุกอย่างนะครับ ต่อไปคงซื้อ ID แหม่

ILoVePaNgYa
13th March 2013, 00:55
อายุ15 ถือว่าเด็กมากครับ หางานทำยากหน่อย บอกตรงๆ ถ้าบอกว่าอยากจะแบ่งเบาภาระพ่อแม่ก็ช่วยท่านทำงานบ้านสิครับ กวาดบ้านถูบ้านล้างจาน ทำอาหาร แค่นี้ก็ถือเป็นการแบ่งเบาภาระพ่อแม่แล้วครับ

armakusarecord
13th March 2013, 00:56
ปิดเทอมงาน พาร์ทไทม์ เต็มหลายที่ ที่ผมไปหา

unsignmer
13th March 2013, 01:42
ต่ำกว่า 18 บอกตรงๆ ครับ หางานยากเจี้ยๆ เลยครับ (ถ้าร้านฟาสฟูสต์ไม่แน่ อาจรับหมด) ถ้าไปสมัครแล้วบอกว่า จะรอติดต่อกลับเนี่ย มีอัตราติดต่อกลับมาต่ำมากเลยครับ มันเหมือนบอกทางอ้อมว่า ไม่รับอ่ะครับ ถ้าติดต่อให้มาทำงานก็โชคดีไป

ยังไงก็พยายามถามว่าสมัครแล้วรับเลยมั้ยละกันนะครับ ส่วนหางานผ่านเน็ต 90% หลอกครับ นอกนั้นก็ พวกครอบลิงค์ แบนเนอร์โฆษณาหน้าเว็บตัวเอง ขายของทางเฟช บลาๆๆ

Kyonman
13th March 2013, 01:42
อ่านกันดู ดีๆครับ เขา อายุ 15 นะ แถบไม่มีที่ไหนรับเลย อย่างต่ำต้อง 18 ขึ้น

อีกอย่าง ทำงาน มันไม่ค่อยมีความสุข เหมือนใน อนิเมะ นะ ถ้าโลก สวย ในที่ทำงาน

โดน ด่า จนร้องไห้ แน่ๆ ฮ่าๆๆ

exodus
13th March 2013, 02:10
ที่ส่วนใหญ่ไม่รับเพราะมันโดนฟ้องร้องได้ครับ(แรงงานเด็ก) ไหนจะเรื่องหลักประกันความรับผิดชอบ ไหนจะปัญหาทางวุฒิภาวะ รวมๆเลยคือปัญหามันเยอะ ก็เลยไม่ค่อยมีใครรับ

jirapot
13th March 2013, 02:18
ผมทำงาน part time ครับ.... อายุ 15 เท่าผมเลยยยยยยยย

หลักๆคือต้องใจกล้าที่จะเข้าไปถามครับ -w- ผมไปหับเพื่อนสามคนเกี่ยงกันจะเข้าไปถาม ตามร้านอาหารต่างๆ

ในที่สุด!!!! เราก็ได้มา!!! 1 ร้าน!!! แต่!!!!! เราก็ไม่ทำ!!!! เพราะแม้งหักค่าสวัดดิการทั้งๆที่ตรูไม่ได้ต้องการ = =

ผมเลยว่างงานครับตอนนี้ -w- อ้อ แนะนำร้านยาโยอิเปิดรับครับ ตอนต้นเดือน(ที่ผ่านมา) ก็ลองไปดู เผื่อจะได้... ผมก็ขี้เกียดและ บวกกับพ่อแม่ไม่อยากให้ทำ (เพราะอะไรไม่รู้ทั้งๆที่เมื่อก่อนไล่ไปทำ)

สู้ๆครับ หาเพื่อนไปเดินหางานก็ได้ 7-11 ก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ สู้ๆ!!!

panasaz
13th March 2013, 03:52
++++ถ้าจะเอางั้นจริง ๆ พอมีทางครับ++++

ถ้าอยากเอาแบบ อยู่หน้าคอมแล้วตั่งตัวได้เลยมีทางครับ ! ..แต่คุณต้องศึกษาเรื่อง การชิปปิ่งของเข้าประเทศเองครับ หาวิธีศึกษาได้ตาม google

อย่างผมเอง ผมรับนำเข้าสินค้าเข้าประเทศครับ โดยผ่าน บริษัทที่รับชิบปิ่งสินค้า เหมือนกับคุณขายของน๊ะครับ แต่เป็นการขายโดยที่ ลูกค้าจะสั่งซื้อของล่วงหน้าตามออเดอร์ที่เราให้ลูกค้าดู หรือพูดง่าย ๆ คือ Preoder นั่นเระครับ

แรก ๆ ให้ ขายสินค้าที่เป็นสินค้าผู้หญิง หรือเด็กอ่อน เพราะคนพวกนี้จะซื้อสินค้าง่าย ทำให้เงินหมุนไว แล้วเราค่อยค้นหาสิ่งของที่เราอยากขายที่หนังมาขายร่วมด้วย อย่างผมขายมา 2 ปีกว่าแล้วละครับ **เน้นนะครับ ถ้าจะทำจริง ๆ

ระยะแรกให้ ให้หัดพรีสินค้าจากประเทศจีนก่อน ถ้าคุณภาษา Eng ดี จะดีมาก หรือไม่ ถ้าภาษาไม่ดี แนะนำให้เข้า เว็บนี้ครับ http://www.taobao.com/index_global.php

(แต่ต้องผ่าน Chome นะครับเพราะมันจะแปลภาษาให้ ก็พอแปลถูๆ ไถ ๆไปครับ ทำนาน ๆเดี๊ยวก็ชินเอง)

เริ่มแรกเลย คือการขายผ่านหน้าเว็บ จะเปิดเป็น บล็อก หรือขาย ผ่าน โลก โซเชียลเน็ตเวิค ก็แล้วแต่ครับ จากนั้นทำออเดอร์ ตั่งราคาสินค้า

(ถ้าจะขายเป็นรายชิ้น คุณต้องมีคนซื้อสินค้าเยอะ เพราะการสั่งซื้อจากจีน เค้าขาย ยกแพ็คเป็นโหล หรือจำนวนมาก)

**อย่างตัวผมเป็นร้านขายส่งไม่มีปัญหาครับ เพราะมีเงินทุน มีสต๊อกของสินค้าไม่ขาด ถ้าสั่งมาแบบ งูๆ ปลา ๆ 1-2 แพ็ค ไม่คุ้มครับ จะขาดทุน เพราะค่าส่ง งวดนึงหลักพันครับ ยิ่งสั่งเยอะ ยิ่งได้กำไล

แนะนำว่า ให้ขายสินค้าประเทศเสื้อผ้าครับ เพราะว่าการขนส่งจาก จีนเข้าไทย เค้าคิดราคา ตามน้ำหนัก ความสูงกว้างของกล่อง หากเป็นของชิ้นใหญ่ กล่องต้องใหญ่ ซึ่งสินค้าที่ได้กำไลมากสุดคือเสื้อผ้าครับ

แต่การขายแบบนี้มีความเสี่ยงสูง ต้องมีเงินทุนสำรอง เพราะมันจะมีกรณี สินค้าไม่ได้ตรงตามสเป็ค เราต้องคืนเงินลูกค้า และเอาของไปจำหน่ายเอง สินค้าหายชำรุด

(หากเราไม่ได้ทำประกันสินค้าไว้ ทุกอย่างจบ ไม่ได้ของแถมคืนตัง เงินประกันสินค้าคือ 1 ใน 10 ของราคาสินค้า สมมุติว่าสินค้าทั้งหมด 10000 บาท ประกัน 1000 บาท )

ถ้าเป็นสินค้ามีลิขสิทสินค้าจะมาถึงช้าและอาจเสียค่าขนส่งเพิ่มเติมเพราะต้องรอ เครียลิขสิท (การนำเข้าที่ดีที่สุดคือต้องขนสงทางเรือ เพราะมันจะมาเป็นตู้คอนเทนเนอร์ ช้าหน่อยแค่ประหยัดเยอะ)

วิธีขายง่าย ๆ คือขายผ่าน facebook พยายามแอดกลุ่มลูกค้าที่คิดว่าจะซื้อสินค้าของเรา ยิ่งมาก โอกาศขายได้ต่อวันยิ่งเยอะ (หากขายส่งคุณจะแปลกใจเพราะกลุ่มลูกค้าจะแอดมาหาคุณเอง )

ที่สำคัญบริษัทที่เราใช้บริการสั่งซื้อ ต้องไว้ใจได้ อย่างผมใช้ TC คาโก้ นนทบุรี ดีครับบริษัทนี้นี้เลยเระ

บางครั้งอาจโดน มันโกงบางคือว่าเป็นเรื่องธรรมดาของพ่อค้าแม่ค้าครับ

----ที่สำคัญ เราต้องจริงใจกับลูกค้า เช็คของตลอด ต้องตรงเวลา เพราะลูกค้าเสียเงินมา ! ไม่ใช่ได้เงินเค้ามา เราขาดทุนหน่อยหนีหาย โดนแจ้งจับเอาดื้อ ๆ นะครับ

ทุกวันนี้ผมทำงาน กลางคืน ตื่นมาช่วงบ่ายผมก็ ตอบปัญหาลูกค้า สรุปยอด รอรับสินค้า แพ็คสินค้า ลงรูปสินค้าใหม่แค่นี้เระครับ..

...แรก ๆ ก็ขาดทุน หน่อย เหนื่อยหน่อย หากร้านคุณเป็นที่รู้จักของกลุ่มลูกค้า ค้าขายตรงเวลามีความรับผิดชอบ..............นับวันรวยได้เลยครับ ^^"

*** *** *** *** แนะนำนะครับ ถ้ายังไม่พร้อมจริง ๆ อย่าคิดจะทำครับ ! *** *** ***

YOUYOY222
13th March 2013, 11:20
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ตอนนี้ผมว่าจะหาพาร์ททามเลยละกันครับ เพราะดูท่าจะนั่งหน้าคอมแล้วรุ่งยากจริงๆ
ส่วนตัวผมเป็นคนชอบเที่ยว ชอบแต่งตัว อยู่แล้วครับ ใช้เงินเยอะพอตัว เลยอยากหาเงินใช้เองครับ

ผมอยู่แถวๆดอนเมืองในกรุงเทพฯ จะลองไปหางานในห้างใกล้ๆบ้านดูก่อนละกันครับ
จะลองดูนะครับ ตามร้าน Fast food ยาโยอิ MK เดี๋ยวจะลองไปถามๆดู พอดีอยากได้งานที่จ่ายเป็นรายวันด้วยอ่ะครับ :)

InterScopE
15th March 2013, 21:27
Fast Food ร้านอาหารทั่วไปที่คนเยอะ 7-11 ห้างสรรพสินค้า เซ็นทรัล เมเจอร์15ก็รับแล้ว โรงงานต่างๆ

SoraXXX
16th March 2013, 02:07
เด็กเอ๋ยเด็กน้อย ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา

เมื่อเติบใหญ่เราจะได้มีวิชา เป็นเครื่องหาเลี้ยงชีพสำหรับตน

ได้ประโยชน์หลายสถานเพราะการเรียน จงพากเพียรไปเถิดจะเกิดผล

ถึงลำบากตราบตรำก็จำทน เกิดเป็นคนควรหมั่นขยันเอย

แต่ถ้าอยากหารายได้จริงๆจัง ก็ให้เริ่มจากสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ครับจะง่ายที่สุด :)

liberate01
16th March 2013, 06:08
งานมีให้ทำเยอะแยะครับแต่อย่าทำงานในเน็ตเลยครับถ้ามันดีจริงๆคนเขาคงไม่ด่ากันหรอก - -

ingkung
16th March 2013, 06:21
อ่า... มีหลายที่ และ บางโรงงาน ครับ เปิดรับเด็กปิดเทอมไปทำงาน

ลองไปสอบถามดู 7-11 นี่ก็รับถ้าไม่เต็ม พวกสะดวกซื้อ หรือ โลตัส Big C ก็รับ ลองไปถามดู

จะทำงานโดยนั่งสบายๆ ไม่มีหรอกครับ ถ้ามีปานนี้ไม่ต้องมีโรงงาน แรงงาน พนักงาน อะไรพวกนี้หรอก .. ค่าแรง 300 ยังไม่พอกินเบย

Colinize-
16th March 2013, 12:12
ทำ SEO สิ แต่ว่าไม่ง่ายนะ ...

http://www.thaiseoboard.com/

varn12345
16th March 2013, 23:00
ลองเปิดร้านขาย ลูกชิ้นทอด/ปิ้ง แถวบ้านดูครับ ตั้งขายหน้าบ้านก็ได้ ขอทุนพ่อแม่ซื้อก่อนตอนแรก

แม่ผมลองบอกให้ไปทำ แต่ผมขี้เกียจ 555

system_pc
16th March 2013, 23:14
มันมีจริงนะ ผมเคยทำ ที่ ลองเดอร์เซ่ อ่ะ อาทิตย์ล่ะ 9000 ท่าหาคนได้เยอะๆ ก็ 20000-80000

แต่มันต้องลงทุนจ่ายค่าชั้นระดับพวก ชิลเวอร์ โกล์ ไปเรื่อยๆ แต่ช่ะชั้นนั้นประมาน 30000 บาทอ่ะต้องเอาเงินจ่ายเขาก่อน

ปล.แนะนำ อย่าทำเลยไปเป็นหลานของผู้พันแซนเดอร์ดีกว่านะ

darkperson50
17th March 2013, 21:03
ถ้าคุณมีความสามารถแล้วกล้าแสดงออกก็ลองไปตาม พวกถนนคนเดิน
ลองเล่นกีตาร์หาเงินก็ได้ครับ อย่างที่เชียงใหม่ก็มีเด็กวัยรุ่น มาเล่นดนตรี ร้องเพลงโชว์ ก็เห็นว่าได้เงินบ้าง

YOUYOY222
17th March 2013, 23:21
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนนี้ผมทำพาร์ททามที่ร้านอาหารแล้วครับ วันละ 8-9 ชม. คิดเป็นวันละ 300 กว่าๆ เดือนนึงได้ไม่ต่ำกว่า 9000 ครับ
แต่ลำบากหน่อย ยืนอย่างเดียวไม่ให้นั่ง จะนั่งก็ต้องแอบๆ เบื่อด้วย แต่ช่วงพักเบรคมีพนักงานผู้หญิงรุ่นเดียวกันบ้าง น้องบ้าง รุ่นพี่บ้าง มาชวนไปกินข้าวด้วย
ก็หายเบื่อไปสักพัก พอมีกำลังใจทำอีก 4 ชม.ต่อ 5555555555555555.