PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับภาพนี้

tonyhero
12th March 2013, 23:54
http://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/71896_151139321714718_1520374185_n.jpg

ILOVEKUN
12th March 2013, 23:57
ไม่สมควรเกิดมาอยู่บนแผ่นดินนี้เลยครับ

rinkaprefm
มันไม่รู้จักคำว่าเงินไง

kritthee99
ใครอ่านออกอ่านให้ฟังที

Easygo
13th March 2013, 00:02
มันจะสืออะไร แล้วทำไมต้องเอารูปในหลวงมาทำแบบนั้น

vamvamvam
อ่านไม่ออก

fear22
ตรงเท้า อ่านว่า บักไทย กูบ่มักไทย กูนี่แหละลาว...

piekie
13th March 2013, 00:03
เห็นกระทู้ที่แล้วโดนอุ้มไป....

maxk4255k
13th March 2013, 00:04
อ่านไม่ออกจ๊ะ :sweat

tonyhero
13th March 2013, 00:05
เห็นกระทู้ที่แล้วโดนอุ้มไป....
สงสัยอันนี้จะโดนอีก

shisaku
13th March 2013, 00:15
คิดว่ามันเป็นเรื่องไร้สาระมาก คือเข้าใจในความหวังดีที่จะรักประเทศครับ เป็นเรื่องดีที่รักประเทศไทย แต่การรัก มันต้องมีขอบเขต เราไม่สามารถบังคับใครให้รักเหมือนเราได้ เราไม่มีสิทไปกำหนด ว่าเขาคนนั้น(คนลาวคนนั้น)จะต้องรักประเทศไทย เหมือนที่เราเป็น เราไม่สามารถบังคับเขาได้ และเขาก็เป็นแค่คนลาวคนหนึ่งเท่านั้น ไม่ใช่คนลาวทั้งหมด ถ้าจะด่า แนะนำให้ด่าคนๆนี้ อย่าเหมารวมคนลาวทั้งหมดครับ

kaidam
13th March 2013, 00:25
คิดว่ามันเป็นเรื่องไร้สาระมาก คือเข้าใจในความหวังดีที่จะรักประเทศครับ เป็นเรื่องดีที่รักประเทศไทย แต่การรัก มันต้องมีขอบเขต เราไม่สามารถบังคับใครให้รักเหมือนเราได้ เราไม่มีสิทไปกำหนด ว่าเขาคนนั้น(คนลาวคนนั้น)จะต้องรักประเทศไทย เหมือนที่เราเป็น เราไม่สามารถบังคับเขาได้ และเขาก็เป็นแค่คนลาวคนหนึ่งเท่านั้น ไม่ใช่คนลาวทั้งหมด ถ้าจะด่า แนะนำให้ด่าคนๆนี้ อย่าเหมารวมคนลาวทั้งหมดครับ

อื่มผมก็ว่าการรักประเทศไทยควรจะมีขอบเขต แต่การกระทำของคนที่ไม่รักก็ควรจะมีขอบเขตบ้างเหมือนกัน

ผมไม่ได้ขอให้ใครมารักประเทศนี้ แต่ก็ใช่ว่าจะมาเหยียดหยามได้นะครับ

TheMasterOm
13th March 2013, 00:30
แค่เยียบผมก็ไม่ พอใจแล้วครับ

jirapot
13th March 2013, 00:32
=A= นี่มันภาษาลาว..... ผมจำได้..

FarrellPete
13th March 2013, 00:37
ก็มันไม่ใช่คนไทย

speciallah
13th March 2013, 00:38
ก็นะ คนในประเทศเราก็ด่าพวกเค้าไว้เยอะนี่ เค้าคงเอาคืนมั่งแล้วแหละ

bararasza
13th March 2013, 00:39
มีคนให้แชร์บน Facebook เยอะแยะ ไม่แชร์ไม่ใช่คนไทย

ผมไม่แชร์อะครับ ผมไม่อยากเห็นภาพแบบนี้ บนFacebook อีก ปล่อยให้มันหาย ไปเหอะ ยิ่งแชร์ เรายิ่งเจ็บเอง มันคงสนุกมันเลยแหละ

piekie
13th March 2013, 00:41

การปกป้อง ชาติ ศาสนา พระมหากษัติ เป็นหน้าที่ของคนไทยทุกคนครับ และเจตนาของมันก็ชัดเจนว่ามันทำอะไร
ในหลวงคือคนที่คนไทยรักที่สุด แล้วมันทำต่ำๆแบบนี้ มีรึที่คนไทยเค้าจะไม่โกรธ ไม่แค้น
อย่าไปเทิดทูน ประเทศนี้ให้มากเลย เบื้องลึกของคนประเทศนี้ มันไม่ชอบประเทศไทยทั้งนั้น

Scarlatto
13th March 2013, 00:52
บ้าไปแล้ว ให้ตายสิทำงี้ได้ไงกันเห็นแล้วมันขึ้น
ปล.เราก็ด่าเหยียดหยามประเทศเขาไว้เยอะ ถึงคราวโดนเองบ้าง

speaknase
13th March 2013, 00:54
โธ่ ทำเป็นโชว์ กล็อก ตูก็มีฟระ 9mm ด้วย ..

ปล.อ้าวเรื่องเงินหรอเฮ้ย ทำอย่างงี้ไม่ดีนะไอน้องดูจากภาษาที่เอ๊งเขียนเนี้ยน่าจะเป็นภาษาลาว ..แล้วอีกอย่างนึงข้าก็ไม่เข้าใจที่เอ๊งมาโพสแบบนี้เพราะข้าก็ยังไม่เคยเอาเงินลาว (กีบ) มาเหยียบเล่นเลยนะ ไว้วันไหนว่างๆไม่มีอะไรทำเงินเหลือก่อนจะขับรถไปเที่ยวที่ประเทศลาวแล้วเอาเงินลาวมาเหยียบเล่นบ้าง น่าเสียดายไปรอบที่แล้วเงินดันแลกเป็นเงินไทยหมด ..

shisaku
13th March 2013, 01:41
โธ่ ทำเป็นโชว์ กล็อก ตูก็มีฟระ 9mm ด้วย ..

ปล.อ้าวเรื่องเงินหรอเฮ้ย ทำอย่างงี้ไม่ดีนะไอน้องดูจากภาษาที่เอ๊งเขียนเนี้ยน่าจะเป็นภาษาลาว ..แล้วอีกอย่างนึงข้าก็ไม่เข้าใจที่เอ๊งมาโพสแบบนี้เพราะข้าก็ยังไม่เคยเอาเงินลาว (กีบ) มาเหยียบเล่นเลยนะ ไว้วันไหนว่างๆไม่มีอะไรทำเงินเหลือก่อนจะขับรถไปเที่ยวที่ประเทศลาวแล้วเอาเงินลาวมาเหยียบเล่นบ้าง น่าเสียดายไปรอบที่แล้วเงินดันแลกเป็นเงินไทยหมด ..

เพราะอย่างงี้ไง มันถึงได้มีปัญหาระหว่างคนไทยกับคนลาว คือคนอื่นเค้าทำผิดทำชั่ว เราไม่จำเป็นต้องทำชั่วตามเค้าก็ได้นะครับ การแก้แค้นไม่ใช่ทางออกเลย ยิ่งจะทำให้ปํญหาบานปลาย

เพราะอย่างนี้ไง ผมถึงได้บอกว่า กระทู้แบบนี้มันไร้สาระ มันทำให้คนเกลียดกัน มันเป็นกระทู้ฆ่าตัวตายชัดๆเลย

panasaz
13th March 2013, 01:50
ไอ้ที่มันเหน็บไว้น๊ะ .....

ในลิ้นชักพี่ชายผม ถือว่ามันกระจอกมากเลย...

คนๆ นี้ช่างเค้าเถอะครับ อย่าไปถือเลย มีคนปกติที่ไหนเขียนชื่อประเทศประเทศของตัวเอง หรือจะเป็นเพือ่นบ้าน ลงที่เท้าบ้างละครับ.. อโหสิคนแบบนี้เถอะครับ

( ปล. อย่าเหยียดหยาม ความไทย ความลาวเลยครับ ..เราเองไม่มีสิททำแบบนั้นหรอกครับ)