PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง Windows xp บน แปลตไดรท

G-man
13th March 2013, 14:01
ลง Windows xp บน แฟลตไดรท

คือคอมผมไม่มี ฮาร์ดไดรท

จะลงวินโดว บนแฟลตไดรท 16 กิก ได้ไม๊ครับ

ทำได้ไม๊
ทำยังไง

Edit
17.3.2013

ขอไฟล์ Ghost windows xp professional sp3 original ครับ เอาแบบไม่โมครับ ไม่ sata ครับ

ใครมีขอหน่อยครับ หามาลองหลายตัวแล้ว ใช้ไม่ได้สักอัน ขึ้นจอฟ้าหมด

jamebanjen
13th March 2013, 19:05
ผมใช้โปรแกรมนี้ครับ WinSetupFromUSB
ลองตามลิงค์นี้ไปครับ http://www.hs3uka.com/computer/winxp-setup-usb/
ใช้ไฟล์ iso ทำได้ครับ

chikuva
13th March 2013, 19:25
ได้ครับ
ก็ลงจากแผ่นหรือจาก usb ตัวอื่น boot เข้าแผ่นวินโดวส์ แล้วเลือก setup ลงแฟรตไดร์ครับ

G-man
14th March 2013, 16:48
ผมใช้โปรแกรมนี้ครับ WinSetupFromUSB
ลองตามลิงค์นี้ไปครับ http://www.hs3uka.com/computer/winxp-setup-usb/
ใช้ไฟล์ iso ทำได้ครับ

ได้ครับ
ก็ลงจากแผ่นหรือจาก usb ตัวอื่น boot เข้าแผ่นวินโดวส์ แล้วเลือก setup ลงแฟรตไดร์ครับ

ไม่ใช่อย่างนั้นครับ

คือผมจะติดตั้งจากแผ่น ตามปรกติครับ

แต่คอม ผมมันไม่มี ฮาร์ดไดรท HDD

แล้วผมจะใช้ แฟลตไดรท 16 GB มาแทน ฮาร์ดไดรท

แต่ลองแล้ว มันติดตั้งไม่ได้ครับ ใครพอจะมีวิธีอื่น ที่ทำได้บ้างครับ

windows xp sp3 professional

pop99
14th March 2013, 17:40
จะใช้ แฟลตไดร์ แทน hdd ลงวินโด้ ความคิดสร้งสรรบบรรเจิด ใครทำได้บอกด้วย 555 :)

jamebanjen
14th March 2013, 17:42

คือผมจะติดตั้งจากแผ่น ตามปรกติครับ

แต่คอม ผมมันไม่มี ฮาร์ดไดรท HDD

แล้วผมจะใช้ แฟลตไดรท 16 GB มาแทน ฮาร์ดไดรท

แต่ลองแล้ว มันติดตั้งไม่ได้ครับ ใครพอจะมีวิธีอื่น ที่ทำได้บ้างครับ

อ๋อครับ:sweat

อ่านผิดไปภูเขาเลย :)

chikuva
14th March 2013, 19:16

งั้นใช้วิธี ghost all ship ดูครับ

G-man
17th March 2013, 18:31
งั้นใช้วิธี ghost all ship ดูครับ

ขอไฟล์ Ghost windows xp professional sp3 original ครับ เอาแบบไม่โมครับ

ใครมีขอหน่อยครับ หามาลองหลายตัวแล้ว ใช้ไม่ได้สักอัน ขึ้นจอฟ้าหมด