PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัย? คนที่ไม่เคยเล่นเกม FPS ก่อน พอมาเล่นทำไมถึงเวียนหัว

BlackBishop
2nd September 2011, 09:54
รู้สึกจะเป็นกันหลายคนมาก คนที่ไม่เคยเล่นเกมหรือเล่นเกมอื่นที่ไม่ใช่ FPS พอมาเล่นทำไมถึงรู้สึกเวียนหัวกัน คาใจมาก (ถ้าเป็น FPS ยุคก่อนๆ ที่ภาพยังเหลี่ยมๆ ฉากยังลายตาๆอยู่ก็พอเข้าใจ แต่ยุคหลังๆภาพมันก็สวยแล้วนะ ทำไมยังเวียนหัวกันอยู่?)

ป.ล.ผมคอเกมวางแผนกับโอเพ่นเวิลด์นะครับ

Opt!c
2nd September 2011, 10:01
ความเร็วของการหันกล้องถ้าเราไม่ชินจะเกิดอาการเวียนศรีษะได้ครับ

DeKidZapper
2nd September 2011, 10:28
ความเร็วของการหันกล้องถ้าเราไม่ชินจะเกิดอาการเวียนศรีษะได้ครับ
ก็เหมือนผมเล่นเกมส์Re4ครั้งแรกอ๊วกแตกเลยครับต้องเล่นวันละนิดนานๆไปไร้ความรู้สึกเลยครับเลิกไปนานลองกับมาเล่นอาการเหมือนเดิมเฮะ

UkuleleAlone
2nd September 2011, 10:31
มันแล้วแต่คนจะเล่น นะ แต่ฉันเล่นทุกแนว ฮ่าๆๆ