PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยดู Buried บ้างครับ...

HOLOGRAM
14th March 2013, 17:30
http://image.ohozaa.com/i/cd8/ARqevP.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wHKjMzzrUSfcJFpI)

ที่พระเอกมันมาอยู่ในโรงอ๊ะ ไม่รู้มันอยู่ได้ไง ผมก็ยังไม่เคยดูนะ แต่กะว่าจะดูอยู่ นั่งมันดูแล้วจิตตกมาก อยู่ดีๆก็มาอยู่ในโรง

รู้สึกตอนสุดท้ายพระเอกก็ตายนะ โดนฝังทั้งแบบนั้นอ๊ะ

eyazawa2456
14th March 2013, 17:53
ผมคิดว่ามันต้นทุนต่ำมากเลยเรื่องนี้ ทั้งเรื่องอยู่แต่ในโลงไม้ผุๆ มี BB 1 เครื่อง ไฟแช็ค zippo ไฟฉาย กับ เหล้าอีกจอก

ผมให้คะแนนมัน 2 เต็ม 10 ทั้งเรื่องไม่ฉากอะไรเลย ที่มันดูแล้วสนุกอะ ทั้งเรื่องคือถ่ายแต่ในโลง ผมว่าหนังเรื่องเนี่ย ปิดจอภาพดูยังรู้เรื่องเลย เพราะทั้งเรื่องมันพูดกันอย่างเดียว

~FeaR~
14th March 2013, 19:01
โดนพวกก่อการร้ายในอิรักจับเป็นตัวประกันครับ

HOLOGRAM
14th March 2013, 19:03
ผมกลัวหนังเรื่องนี้ มากกว่ากลัวพวกหนังผีอีกนะ 55555

มันแคบๆ แล้วก้อยู่คนเดียวอ๊ะ ดูแล้วเสียขวัญยังไงไม่รู้

driftdancer
14th March 2013, 20:42
ผมคิดว่ามันต้นทุนต่ำมากเลยเรื่องนี้ ทั้งเรื่องอยู่แต่ในโลงไม้ผุๆ มี BB 1 เครื่อง ไฟแช็ค zippo ไฟฉาย กับ เหล้าอีกจอก

ผมให้คะแนนมัน 2 เต็ม 10 ทั้งเรื่องไม่ฉากอะไรเลย ที่มันดูแล้วสนุกอะ ทั้งเรื่องคือถ่ายแต่ในโลง ผมว่าหนังเรื่องเนี่ย ปิดจอภาพดูยังรู้เรื่องเลย เพราะทั้งเรื่องมันพูดกันอย่างเดียว

มีงูอีก 1 ตัวนะครับ ฮ่าๆๆ

thetopzrr
14th March 2013, 20:58

หนังดีไม่ดี ไม่ได้อยู่กับการทุ่มทุน
สำหรับผม เรื่องนี้ สนุกกว่าthe avengersอีก ลุ้น และไม่รู้ว่าจะจบยังไง หักมุมด้วย บทพูดก็สนุกดี ชวนให้มีอารมร่วม - - คือ the avengers มาก็เดาตอนท้ายหนังได้เลยว่ามันต้อง เอาฮีโรทุกตัวมาสู้กับตัวร้าย ที่ถึงตัวโกงดูได้เปรียบยังไงแต่ก็ไม่ชนะอยู่ดี พอไปดูมันก็เป็นแบบที่คิดจริงๆ

srika23
15th March 2013, 08:53
หนังอยู่แต่ในโลงทั้งเรื่องแต่ไม่น่าเชื่อผมดูจนจบ ลุ้นไปว่ามันจะรอดไหม ให้ 8/10 เลยครับ

FarrellPete
15th March 2013, 09:11
คนกลัวที่แคบดูเป็นลมแน่

helos
15th March 2013, 10:39

มีอยู่แค่นี้ แต่ทำหนังให้คนดูลุ้นอยากดูต่อได้ทั้งเรื่อง เค้าเรียก ทำหนังเป็น ครับ

กลับกัน มีทุน 1000 ล้าน ทำหนัง cg ระเบิดตูมตามทั้งเรื่อง แต่ดูไปหลับไป เค้าเรียก ทำ CG เป็น ครับ

BoomSuperNoob
15th March 2013, 14:12
เรื่องนี้ผมดูแล้วอึดอัดตามเลยอะ ผมกลัวที่แคบเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ดูๆไปบางทีรู้สึกเหมือนหายใจไม่ออก

แล้วก็นะ ถ้าใครโหลดมาแล้วดูพากษ์ไทยเถื่อนนี่โคตรไม่ได้อารมณ์เลย เพราะเรื่องนี้ไม่มีพากษ์ไทยมาสเตอร์

Bastardz
15th March 2013, 22:57

คุณคงเป็นแนวหนังบู๊แน่นอน 555

AUSTIN
16th March 2013, 16:01
ผมชอบเรื่องนี้มากครับ มันสะท้อนมุมมองทางสังคมทางชนชั้นฐานะและความสำคัญ การโกหกหลอกลวง ความขัดแย้ง ความไม่เท่าเทียม สิ่งเหล่านี้มันต่างสะท้อนแง่มุมที่เกิดขึ้นจริงๆในสังคมมนุษย์ปัจจุบัน ได้ข้อคิดและแง่คิดที่สุดยอดมากๆ โดยเฉพาะการดำเนินเรื่องตอนจบที่โคตรจะหักมุม ตัวไรอันแสดงดีมากๆมีอารมณ์ร่วมได้ต้นยันจบเลย หนังเครียดกดดันลุ้นตลอด

เรื่องทุนมันไม่ได้เป็นตัววัดคุณภาพหนังเสมอไปนะครับ ดูตัวอย่างอย่าง John Carter,Skyline ที่ทุน CG สูงลิบฟ้าแต่ตัวหนังไม่มีอะไรเลย

eyazawa2456
16th March 2013, 19:02
ก็นะ ผมคิดว่า น่าจะมีฉาก ตอนที่พวกอิรัก จับมาลงหลุมซะหน่อยก็ยังดี มันตะหงิดๆยังไงไม่รู้ ผมดูแล้วอึดอัด