PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [วิเคราะห์] Kogun [King Of Gun] เกมยิงปืน MMOSPF

Pokawit
14th March 2013, 18:39
สวัสดีครับในกระทู้นี้เราก็จะมาวิเคราะห์เกมKOGUNกัน รายละเอียดเบื้องต้น พัฒนาโดย Kingsoft ให้บริการโดย WinnerOnline เปิดCBT เมื่อ 13 มีนาคม 56 การวิเคราะห์นี้มาจากการที่ผมได้ทดลองเล่นล้วนๆโปรดอย่าดราม่าOK เริ่มแรกตอนล็อกอินเข้าเกมก็มีบัคตัวอักษรล่องหน ซึ่งก็ทำให้ผู้ที่เข้าไปเล่น เงิบ:nea ไปตามๆกัน พอเข้าเกมมา ก็จะให้เลือกโหมดเลือกปืนที่จะใช้ เสร้จแล้วก็ให้เล่น โดยไม่มีการฝึกสอน แล้วคนที่เล่นครั้งแรกจะเล่นเป็นไหมเนี่ย เมื่อเล่นครั้งแรกจบลงแล้ว ก้ต้องพบว่า ทำไมกูสร้างห้องไม่ได้ ไม่็ก็ไม่เห็นห้อง นั่นเป็นเพราะว่าเกมนี้ไม่สามารถสร้างห้องได้ต้องให้ระบบหาห้องเองเท่านั้น และด่านแต่ละด่านั้นล้วนแล้วแต่ลอกเกมอื่นมาทั้งสิ้นเกือบทุกด่านจริงๆ และอีกอย่าง ไม่สามารถซื้อปืนได้ ต้องอัพเกรดปืนไปเรื่อยๆ ถึงจะได้ปืนใหม่ และเมื่อเล่นกับAI ก็พบว่าAI
*****โปรล้อกเป้าแน่ๆ และการเล่นที่ไม่ได้อารมณ์เกมFPSเบย ทำหใ้เกมนี้ดูท่าจะไมุ่รุ่ง และไสนที่เล่นโคตรง่ายเรียกว่าใครเซียนไสน ยกไสนไปบูีี๊๊๊๊กับกลได้เลย
ถ้าใครมีความคิดเห็นหรือข้อปรับปรุงอื่นๆก็เขียนในcommentมาได้

cableneo
14th March 2013, 18:43
ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป ม้าออกไป

RapG-unit
14th March 2013, 18:48
เป็นเกมที่ผมเล่นแล้วรู้สึก เอือมอะ ครับ
คือเสียงปืนนั้นมัน CS ชัด ๆ ไม่รู้จะพูดยังไงดีอะครับ
อยากรู้เป็นยังไงต้องลอง เองล่ะครับ

TheTaTha5
14th March 2013, 18:56
แค่เห็นชื่อค่ายก็ไม่อยากเล่นแล้วครับ 555

kitipong
14th March 2013, 18:59
สมัครยังไงครับ

maxk4255k
14th March 2013, 19:05
ภาพไม่ต่างอะไรกับ xshot เลย เหมือนเอา xshot มาทำเป็นเกมใหม่อย่างงั้นแหละ - -

jlooowall
14th March 2013, 19:37
แค่เห็นชื่อค่ายก็ไม่อยากจะเล่นและ -*-

zanuk9876
14th March 2013, 19:50
แค่เห็นว่า "Winner Online" ผมก็ลาแล้วครับ

Winters
14th March 2013, 20:09
ไม่รู้ครับ ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ไทย - -

pipond555
14th March 2013, 20:15
ตอนแรกผมก็สนใจ อยากจะลองเล่นดูนะครับ พออ่านมาเจอคำว่า "WinnerOnline" แค่นั้นแหละ ผมล้มเลิกความคิดที่จะเล่นเลย - - เพราะคงเดาได้ว่า เกมส์มันต้อง "เน่า" สมชื่อค่ายแน่นอน :rofl

pipond555
14th March 2013, 20:27
จากที่ผมเข้าไปดูมาแล้ว มันก็ไม่ต่างอะไรกับ Xshot เลย - - กราฟฟิคก็งั้นๆ อยากรู้จริงๆว่า Winเน่า หมดความคิดแล้วเหรอ เอาเกมส์เดิมๆมาทำใหม่

ตอนนี้ เกมส์ออนไลน์ที่ผมเล่นอยู่ มีเกมส์เดียวคือ A.V.A เพราะเค้าทำได้ดีจริงๆ