PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีวิธีจำกัดความเร็วเน็ตมั้ยครับ

HeLinHeaVx
14th March 2013, 21:08
คือผมใช้เน็ต 3bb 10เม็ก
แล้วผมซื้อ tenda 150mbps wireless range extender มาให้ปล่อยโดยใช้ Hub d-link เพื่อให้เสียบสายได้เยอะๆหน่อย
แต่คือ tenda มันดึงเน็ตเยอะไปอ่ะครับ เล่นในคอมไม่ได้เลย มีวิธีจำกัดให้มันเท่าๆกันมั้ยครับ ขอร้องล้ะช่วยที

mini_bank
15th March 2013, 16:05
ที่บ้านเล่นกี่เครื่องครับท่าน จริงๆถ้าเอาจบเลยและง่ายๆ ASUS RT-N12HP High Power ช่วยท่านได้ สามารถ QoS ได้ตาม IP หรือทั้งหมดเลยก็ได้แถมกำลังส่งแรงมาก 900 mW + เสา 9 dBi อีก คลุมทั้งบ้าน2-3 ชั้นน่าจะสบายๆ

HUB ที่ท่านซื้อมามันเป็นแบบ umanage แน่ๆเลยครับ คือไม่สามารถเข้าไปจัดการอะไรได้

HeLinHeaVx
15th March 2013, 19:57
ก็เล่นคอม 1 โน็ตบุ๊ึค 1 แล้วพวกไอแพด 1 แค่นี้หล่ะครับ

mini_bank
15th March 2013, 20:29
อืม ไม่ได้มากมายอย่างที่คิด ผมนึกว่าที่ซื้อ HUB มาพว่งเพราะต้องการต่อผ่านสาย LAN หลายเครื่อง

ถ้าให้ผมแนะนำท่านไม่น่าไปซื้อ tenda 150mbps wireless range extender มาต่อเลยครับ น่าจะใช้เป็น WiFi Router ดีกว่าเพราะมันจัดการได้มากกว่าต่อผ่าน HUB แบบนั้น

ถ้าต้องการ Upgrade ระบบใหม่ก็แนะนำตัว ASUS RT-N12HP High Power มาใช้กับตัว Modem ที่ 3BB แถมมาก็ได้ครับ ตัวเดียวครับ จบในตัวเลย ได้ทั้งความแรง และความเร็ว ครอบคลุมกว้างกว่าตัว Tenda เยอะ แถมยังมีลูกเล่นอีกหลายอย่างเลยตัวนี้

ลองไปอ่าน Review ดูนะครับ ราคาประมาณ 1750-1900 เองครับตัวนี้ไม่แพงเลย

http://www.vmodtech.com/th/article/review-asus-rt-n12hp-wireless-n-high-power-router/page/all