PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกรง เวลาเจอสาวๆน่ารัก

Neoxz
14th March 2013, 21:58
เกรง เวลาเจอสาวๆน่ารัก รู้สึกอัดด้วยอ่ะคับ :sweat

เวลาต่อคิวซื้อหนังสือ ข้างหน้าก็น่ารัก ข้างหลังก็น่ารัก เฮ้อ -_-"

ผมไม่ได้เกลียดพวกเธอนะ ไอ้อาการเกรง อึดอัดนี้มันมาเองได้ไงก็ไม่รู้

ใครเคยเป็น มีแนวทางแก้ไขบ้างไหม ลำบากในการดำเนินชีวิตมาก :eek:

( ปม สมัยเด็กไม่เคยมีเพื่อนเป็นผู้หญิงเลยแม้แต่คนเดียวตอนนี้ก็ไม่มี เกี่ยวไหม )

วิธีแก้ไขสำหรับคนที่เป็นเหมือนกัน
1.จากคุณ Aequitas ลองหัดคุยกับ ผู้ ญ ให้บ่อย ( จะลองดู )
2.babokub ก็พยายามเลี่ยงสถานะการณ์ ( ถือว่าดีแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน แต่ไม่ทางที่จะหนีได้ตลอดหรอก )
3.markmj149 มีแฟนซ่ะจะได้ไม่เกรง ( T_T )

สาเหตุ
1.น่าจะมีปมสมัยเด็ก
2.tum46823 เพราะผมเรียนอยู่โรงเรียนชายล้วน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคับ

babokub
14th March 2013, 22:03
ต้องถามก่อนว่า จขกท.ชอบ ชาย หรือ หญิง ครับ :o

เป้นเฉพาะกับ ผู้หญิงน่ารัก อย่างเดียว รึป่าว
เจอ คนน่ารักแล้วเกร็ง ไม่แปลกหรอก แต่ อึดอัด นี้สิ

MilkyNaNa
14th March 2013, 22:05
เจ้าของกระทู้หมายถึง เกร็ง หรือเปล่า เพราะถ้า เกรง นั่นมันหมายถึง เกรงอกเกรงใจ นะ

Neoxz
14th March 2013, 22:05
ต้องถามก่อนว่า จขกท.ชอบ ชาย หรือ หญิง ครับ :o

เป้นเฉพาะกับ ผู้หญิงน่ารัก อย่างเดียว รึป่าว

ชอบผู้ชายคับ อยากโดนมานาน = =" ถุ้ยยยย

ชอบ ญ สิคับ

Aequitas
14th March 2013, 22:07
เกร็งแบบประหม่าใช่ไหมครับ ถามหน่อยว่าคุยกับผู้หญิงเยอะไหม?

ถ้าไม่ค่อยลองหัดคุยดูก็ได้ครับ ไม่ต้องไปเขินอาย พอเป็นวัยรุ่นฮอร์โมรเพร่งพล่านก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ :cool:

zxcvufe22
14th March 2013, 22:08
เป็นบ่อยมากตอนผมกินข้าวในร้านเจอสาวน่ารักงี้แทบกินไวๆและรีบออกไปเลยครับมันเกรง ณ ตอนนี้ยังไม่มีไรแก้อาการผมได้เลย T,T เศร้าอยากมั่นใจบ้างอะ

Neoxz
14th March 2013, 22:09
เป็นบ่อยมากตอนผมกินข้าวในร้านเจอสาวน่ารักงี้แทบกินไวๆและรีบออกไปเลยครับมันเกรง ณ ตอนนี้ยังไม่มีไรแก้อาการผมได้เลย T,T เศร้าอยากมั่นใจบ้างอะ

:bye ผมเจอเพื่อนแล้ว

panasaz
14th March 2013, 22:10
ลองเอาคติผมไปใช้ครับ ! หน้าไม่ด้าน ไม่ได้แด๊ก !

ลองดูครับ ^^

G-man
14th March 2013, 22:11
จงภูมิใจ ได้เลย ว่าคุณเป็นเป็น ผู้ชาย 100 %

คนทีไม่เกร็ง ซะอีกที่ผิดปรกติ มีความเสี่ยงที่จะเป็นตุ๊ดเป็นแต๋ว

(คงเข้าใจความหมายของคำว่าเกร็ง ของผู้ชายนะ):o:o:o

Neoxz
14th March 2013, 22:12
ลองเอาคติผมไปใช้ครับ ! หน้าไม่ด้าน ไม่ได้แด๊ก !

ลองดูครับ ^^

-_-" ผมไม่ได้อยากแด็ก ก็แค่อึดอัด หายใจไม่สะดวกแค่นั้นเอง

babokub
14th March 2013, 22:15
ก็ผมชายคับ เป็นคนซาดิส = =" ถุ้ยยยย

ชอบ ญ สิคับ

งั้นที่เกร็ง ก็ คงเป้นเพราะอายมั้งครับ ประมาณว่า ทำตัวไม่ถูก
ถ้า มัน ลำบาก ก็พยายามเลี่ยงสถานะการณ์ แบบนี้ สิครับ เวลา จะ ต่อแถวจ่ายเงิน หรือ ทำอะไร ก็ รอ ให้ คนน่ารักไปหมดก่อน
มัน ไม่ใช่ ทางออกนะครับ เป็นแค่ ทางลัดเฉยๆ :)

ผมก็ คงแนะนำ อะไร ไม่ได้เพราะไม่เคยเป็น เพราะ เจอ น่ารักๆ ผม โดดใส่หมดแหละ :o

Neoxz
14th March 2013, 22:15
จงภูมิใจ ได้เลย ว่าคุณเป็นเป็น ผู้ชาย 100 %

คนทีไม่เกร็ง ซะอีกที่ผิดปรกติ มีความเสี่ยงที่จะเป็นตุ๊ดเป็นแต๋ว

(คงเข้าใจความหมายของคำว่าเกร็ง ของผู้ชายนะ):o:o:o

ไม่ใช่แบบน้านนนนนนนนนนนนนน ไม่ได้เกรงตรงเป้า T T

The Undashing
14th March 2013, 22:16
เกร็งหรือเขินกันแน่ครับ 555555555

Neoxz
14th March 2013, 22:20
งั้นที่เกร็ง ก็ คงเป้นเพราะอายมั้งครับ ประมาณว่า ทำตัวไม่ถูก
ถ้า มัน ลำบาก ก็พยายามเลี่ยงสถานะการณ์ แบบนี้ สิครับ เวลา จะ ต่อแถวจ่ายเงิน หรือ ทำอะไร ก็ รอ ให้ คนน่ารักไปหมดก่อน
มัน ไม่ใช่ ทางออกนะครับ เป็นแค่ ทางลัดเฉยๆ :)

ผมก็ คงแนะนำ อะไร ไม่ได้เพราะไม่เคยเป็น เพราะ เจอ น่ารักๆ ผม โดดใส่หมดแหละ :o

ไม่อ่ะ ไม่อยากหนีความจริง :heat

tum46823
14th March 2013, 22:21
ผมก็เป็นนะครับแต่ผมคิดว่าที่ผมเป็นเพราะผมเรียนอยู่โรงเรียนชายล้วนไม่ได้คุยกับผู้หญิง แล้วตอนนี้ผมกำลังจะเข้ามหาลัยก็ยังกลัวๆอยู่ว่าจะไปขายหน้าเวลาเจอสาวๆ

markmj149
14th March 2013, 22:33
ผมเคยเป็นตอนเข้าเรียน ม.ต้นใหม่ๆ อยู่ใกล้ๆแล้วสั่นเกร็ง

แล้วมันก็หายไปเอง เพราะมีแฟน ตอนคุยกันแรกๆยังเกร็งๆอยู่ เดี๋ยวไปมันก็ชินจนลืมไปเลย :victory

G-man
14th March 2013, 22:34
ก็เห็นบอกว่า

เวลาต่อคิวซื้อหนังสือ ข้างหน้าก็น่ารัก ข้างหลังก็น่ารัก

เป็นผม จะขอให้โลกหยุดหมุน หยุดเวลาไว้ตรงนั้น ซัก 10 ชาติ :o:o:o

jabzaza
14th March 2013, 22:38
ฮ่าๆ ผมก็เป็น เจอทีไร ต้องมองหน้าพอเค้ามองมา ต้องหลบตาแล้วรีบเดินหนี แล้วเอาไปเมาท์กะเพื่อน ฮ่าๆ

noomnom
14th March 2013, 23:23
เอางี้ครับผมมีวิธีแก้ทำใจให้สงบเฉยๆไว้ก็ทำเหมือนคนปกติละเพราะยิ่งเราเกรงยิ่งตกเป็นเป้าสายตาและทำให้ดูดีไว้ตลอดเป็นดีที่สุดครับ

muchinw
14th March 2013, 23:27
วิธีแก้ผมไม่รู้ครับ แต่ผมอิจฉา
ไม่ค่อยเจอคนถูกสเปคเลยเรา 55:rose

ballba
14th March 2013, 23:45
มันคือความเป็นตัวของตัวเองครับ

jirapot
14th March 2013, 23:52
อยากแก้เริ่มจากการขอเบอร์สาวครับ -..- ผมดิ.. เกรงผู้ชาย... ชีวิตรันทด เกรงเพศเดียวกันเอง

พอดีชีวิตผมมีแต่เพื่อนผู้หญิง บวกกับ โดนเพื่อนผู้ชายแกล้งบ่อยๆ

Nemisis'
15th March 2013, 00:44
วิธีแก้ผมไม่รู้ครับ แต่ผมอิจฉา
ไม่ค่อยเจอคนถูกสเปคเลยเรา 55:rose

ดีแล้วๆ ถ้าเจอคนถูกสเปคนี้ จะหนักกว่านี้ ว่าป่าว? 555555 :)

tentaethaibio
15th March 2013, 20:58
คุณเป็นโรงแพ้ผู้หญิงแล้ว เมื่อก่อนผมก็เป็นครับ เห็นคนน่ารักมาสนใจที นิต้องใจสั่น ตัวร้อนทำอะไรไม่ถูก ปัจจุบันผมรักษาโรตนี้เกือบหายแล้ว นอกซะจากสมมติว่าฝ่่ายหญิงคนนั้นน่ารักมากแล้วมาคุยกับผม
ผมทำอะไรไม่ถูกจริงๆ