PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยไปขอพรจาก พระตรีมูรติ บ้างครับให้ความรู้หน่อยจะไปขอบ้าง ^ ^

sss256sss
15th March 2013, 21:46
คือเรื่องของเรื่อง ผม ทำให้แฟนผมงอลคืนก่อนวันสอบ แล้ววันรุ่งขึ้นสอบเช้าเขาตื่นไปสอบสายเพราะ งอล ปิดเครื่องหนีผมกลัวผมโทรหา เขาเลยบอกเลิกผม เพราะว่าผมทำให้เขา หมดอนาคตไปสอบไม่ทัน แต่ผมรักเขามากๆ ผมคิดว่าผมจะมีเขาคนเดียวนับแต่นี้ไป เลยอยากจะไปขอพระตรีมูรติ เพื่อให้กลับมารักกันเหมือนเดิม พอเข้ามาค้นๆ ข้อมูลจาก Google เห็นมีแต่คนบอกว่า จดพรที่จะขอ ลงกระดาษผม งง ว่า จดแล้วท่องขอพรเสร็จแล้วเก็บกลับบ้าน หรือว่า แนบ ถวายพระตรีมูรติ ด้วยอะครับ ใครมีความรู้บอกผมที ผมไม่อยากทิ้งช่วงห่างเขานาน ๆ ผมกลัวเขาจะหมดใจไปรักคนอื่น

ปล. ผมอยู่บ้านคนเดียว มีเขาเข้ามาในชีวิต ทำให้ผมลุกจากคอม เริ่มต้นทำงาน หาตังเพื่อ เขา แต่พอเขาไปผมหมดกำลังใจ ผมไม่อยากทำงานแล้ว เคยคิดอยากตายด้วยซ้ำ

speaknase
15th March 2013, 21:52
ฮืม ผมเองก็เป็นคล้ายๆกับ จขกท นะ ผมกล้าพูดได้เลยนะในชีวิตของผมมีแค่ แม่และก็แฟนนี้หละ ที่ยอมทำเพื่อผมทุกๆอย่างส่วนคนอื่นๆหน่ะทำไปเพื่อหวังผลประโยชน์จากผมเท่านั้น . จริงๆแล้วเองเชื่อว่าคนเราแม้ไม่เหลือใครแต่เราเองก็ยังเหลือสิ่งนึงที่แสนจะลํ้าค่า นั้นก็คือตัวของเราเองครับเพราะฉนั้นอย่าไปคิดที่จะฆ่าตัวตายเลยครับลองคิดดูสิกว่าจะเกิดกว่าจะโตกว่าจะมีวันนี้มันลำบากทั้งตัวเองและพ่อแม่ซักแค่ไหน กะอีแค่ผุ้หญิงคนเดียวถึงกับต้องตายเลยหรอ อีกอย่างนึงผมเชื่อว่าเรื่องแค่ไปสอบไม่ทันทำให้หมดอนาคตมันถึงขั้นต้องบอกเลิกเพราะฉนั้นก็อย่าไปง้อเลยครับ ผู้หญิงดีๆยังมีอีกเยอะแถมหนึ่งในนั้นอาจจะเป็นคนที่รักคุณจริงพร้อมจะทิ่งทุกๆสิ่งเพื่อคุณ ..

ปล.รักเค้าจริงๆก็ปล่อยให้เค้ามีอนาคตที่ดีไปเถอะครับ เราก็ถือเสียว่าครั้งหนึ่งเราเคยทำหน้าที่แฟนดีที่สุดในชีวิตเราซึ่งเมื่อเลิกกันเราก็จะได้ไม่ต้องโทดตัวเองว่าเราทำหลายๆไม่ดีพอในวันเวลาที่เราคบกัน

อยาดจะฝากทิ้งท้ายนะครับ ฆ่าตัวตาย ผลกรรมของมันค่อนข้างจะลำบากแสนเข็นเลยนะครับคุณจะต้องตายแบบนั้นวันละ 500 ครั้งตลอดจนหมดอายุไขของคุณลองคิดดูเล่นๆถ้าอายุคุณ 100 ปีคุณมาตายตอน 17-18 ด้วยสาเหตุผูกคอตายคุณก็ต้องมาผูกคอตายวันละ 500 รอบทั้งหมดครบ 100 ปี คิดว่ามันจะทรมาณแค่ไหนครับ ..

sss256sss
15th March 2013, 21:58
ขอบคุณครับสำหรับ คำแนะนำ ไอ้ที่ว่า ฆ่าตัวตาย แค่คิดเฉยๆ ไม่ได้ทำหรอก คิดไปคิดมา เค้าคงไม่อภัยให้หรอกถ้าเราตาย ^ ^ แต่ผมทำใจไม่ได้จริงๆถ้าชีวิตผมไม่มีเค้า ผมรักเค้ามากๆเลย ผมพยายาม ส่งข้อความ sms ไปง้อ ทำทุกอย่าง โทรไปเค้าไม่รับ ส่ง sms ไป ร่วมหลายร้อยบาท เค้ายังไม่ตอบกลับมาซัก sms เดียว:(

Lost Seraph
15th March 2013, 22:12
ใช่องค์ที่อยู่หน้า Central World หรือเปล่าครับ ? ผมเห็นคนเอาดอกกุหลายไปถวายเต็มเลย คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับความรัก ?

sss256sss
15th March 2013, 22:22
ใช่องค์ที่อยู่หน้า Central World หรือเปล่าครับ ? ผมเห็นคนเอาดอกกุหลายไปถวายเต็มเลย คิดว่าน่าจะเกี่ยวกับความรัก ?

ใช่ครับผม องค์นี้แหละ เค้าว่ากันว่า สมหวังกันหลายคนแล้ว อยากจะมีแบบนั้นบ้าง T_T

panasaz
15th March 2013, 22:24
ผ่านบ่อยครับแต่ยังไม่มีโอกาศ ไปสักการะเลย ...

sss256sss
15th March 2013, 22:28
ผ่านบ่อยครับแต่ยังไม่มีโอกาศ ไปสักการะเลย ...

อยากสมหวังเรื่องความรัก หาโอกาศไปสักการะนะครับ ผมจะไปอยู่เร็ววันนี้ รอได้คำตอบก่อน ^ ^

sss256sss
16th March 2013, 19:34
ไม่มีใครมีความรู้ หรือ เคยไป เลยหรอคร้าบบบ T_T

sss256sss
17th March 2013, 14:41
ผมมีประสบการณ์มาเล่า สดๆ ผมได้รับพร นั้นมาจริงๆ สดๆ เลย ณ วันนี้เลิกเรียนซัมเมอร์ เวลา 12.00 นั่งรถเมล์จากบางจากไปถึง เซ็นเวิล 13.00 ไปถึงก็ไหว้ขอพรให้กลับมา รักกันเหมือนเดิมภายใน 3 วัน 7 วัน ไหว้เสร็จก็รู้สึกโปร่งโล่งใจมากๆ สบายมากๆ ระหว่างนั่งรถเมล์กลับก็คิดว่าจะโทรหาดีไหม เพราะว่าก่อนหน้านี้ตั้งแต่วันพุธ ผมโทรหาเค้าทุกวันทุกวันติด นะ แต่ไม่รับสาย ผมก็ส่ง sms ไปง้อไปทำเต็มที่ ก็ไม่รับสายผม ระหว่างนั่งรถเมล์กลับวันนี้ ถึงแถวๆ พระโขนงแล้วหละ ตัดสินใจยกโทรศัพท์โทร รอสายนานมากคิดแล้วแหละว่าไม่รับสายแน่แน่ แต่ที่ไหนได้ รับสายแล้วคุยกับเราเหมือนตอนปกติ จน ณ เวลานี้ 14.42 ยังโทรคุยกันอยู่เลย ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแหละครับงานนี้ ^ ^ ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

cu2egg
17th March 2013, 14:45
คือเรื่องของเรื่อง ผม ทำให้แฟนผมงอลคืนก่อนวันสอบ แล้ววันรุ่งขึ้นสอบเช้าเขาตื่นไปสอบสายเพราะ งอล ปิดเครื่องหนีผมกลัวผมโทรหา เขาเลยบอกเลิกผม เพราะว่าผมทำให้เขา หมดอนาคตไปสอบไม่ทัน แต่ผมรักเขามากๆ ผมคิดว่าผมจะมีเขาคนเดียวนับแต่นี้ไป เลยอยากจะไปขอพระตรีมูรติ เพื่อให้กลับมารักกันเหมือนเดิม พอเข้ามาค้นๆ ข้อมูลจาก Google เห็นมีแต่คนบอกว่า จดพรที่จะขอ ลงกระดาษผม งง ว่า จดแล้วท่องขอพรเสร็จแล้วเก็บกลับบ้าน หรือว่า แนบ ถวายพระตรีมูรติ ด้วยอะครับ ใครมีความรู้บอกผมที ผมไม่อยากทิ้งช่วงห่างเขานาน ๆ ผมกลัวเขาจะหมดใจไปรักคนอื่น

ปล. ผมอยู่บ้านคนเดียว มีเขาเข้ามาในชีวิต ทำให้ผมลุกจากคอม เริ่มต้นทำงาน หาตังเพื่อ เขา แต่พอเขาไปผมหมดกำลังใจ ผมไม่อยากทำงานแล้ว เคยคิดอยากตายด้วยซ้ำ

อาจจะเป็นโชคดีของคุณแล้วก็ได้