PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกมส์ PC ที่เล่นกับ Xbox controller หน่อยค่ะ

clean1447
16th March 2013, 10:17
คือว่าซื้อ Xbox controller มาแต่ปัญหาคือ ยังเล่นไม่ค่อยถนัดอ่ะค่ะ
อยากได้เกมส์ที่ฝึก Xbox controller
ที่เล่นได้ถนัดแล้วเป็นพวกเกมส์รถแข่ง
แต่เกมส์ FPS ยังไม่ค่อยถนัดเท่าไร

แนะนำหน่อยนะค่ะ

headshot deluxe
16th March 2013, 10:22
ลอง RE5 ครับ เพราะไม่ต้องเดินไปยิงไป
จริงๆ แล้วเกม pc ใหม่ๆ ใช้จอยได้เกือบหมดล่ะครับ ถามเกมที่ใช้ไม่ได้ดีกว่า
ที่ผมจำได้ก็ mass effect กับ COD modern warfare ที่จะใช้ไม่ได้ (แต่ black ops ดันได้ แปลกดี)

zushinron
16th March 2013, 11:51
ผมใช้กับเกมที่เน้นฟันๆเอาคับอย่างพวก RPG , DMC , Dark soul ไม่ถนัดจะกดรัวๆหรือทำ combo บน keyboard
แต่ถ้าเป็น FPS นี่ยังไงใช้ mouse ก็ถนัดกว่าอะคับ