PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนประจำเดือนไม่มาจะ2เดือนแล้วครับ

addgolf22
16th March 2013, 22:30
คือเพื่อนผมอะครับ เพื่อนเฉยๆนะครับ คือเธอ ปจด. ไม่มาจะ2เดือนแล้วอะครับ
เธอไม่ได้ไปมีอะไรกับใคร แล้วก็ไม่ได้กินยาอะไรด้วย
คือตอนนี้ผมเป็นห่วงมากเลยครับ กลัวเธอจะเป็นอะไรหรือปล่าว
คือตอนนี้เธอเวียนหัวอะครับ(แบบไม่มีสาเหตุ) จะต้องทำอย่างไงดีครับ

armakusarecord
16th March 2013, 22:35
ท้องแน่นอน (ล้อเล่น)

haruhi002z
16th March 2013, 22:37
ลองให้เธอไปหา หมอดีที่สุด

ถ้านายเป็นห่่วงเค้า นายก็ต้องเเนะนำเค้าไปหาหมอ หรือไม่ก็ไปเป็นเพื่อนดีที่สุด

addgolf22
16th March 2013, 22:37
ท้องแน่นอน (ล้อเล่น)
เธอยังไม่เคยมีอะไรกับคนอื่นครับผม

ลองให้เธอไปหา หมอดีที่สุด

ถ้านายเป็นห่่วงเค้า นายก็ต้องเเนะนำเค้าไปหาหมอ หรือไม่ก็ไปเป็นเพื่อนดีที่สุด

ขอบคุณครับ เดียวจะลองคุยด้วยดูครับ

MilkyNaNa
16th March 2013, 22:45
ตามความคิดเห็นส่วนตัว เรื่องแบบนี้แนะนำว่าปล่อยให้เป็นเรื่องส่วนตัวของเขาจะดีกว่านะ

ballba
16th March 2013, 22:49
นายจะรู้ได้ไง ว่าเธอไม่ได้ทำอะไรมา 555

ผมว่านะถ้าไม่เป็นอะไรจริงๆ เดี๋ยวก็มา นานสุด2-3เดือนถึงจะมาครับ

ไม่งั้นก็มีปัญหาเรื่องประจำเดือน และอื่นๆ

panasaz
16th March 2013, 22:55
ไปทำอะไรเพื่อนมาล๊ะครับ .... อาจท้อง รึ ไม่ท้องก็ได้ครับ (บางคนไม่มา 2-3 เดือนติดยังปกติครับ)

ปล...ถ้าอยากจะแน่ ใน ซื้อ Mom test ตามร้านขายยาเลย ครับ บอกเค้าว่าเอากล่องชมพู อ๊ะอันที่มัน 120 บาท อ๊ะ ซื้อมา 3 อัน **ชนิดหยด

(เพราะผลมันจะออกมาได้แค่ 90%ถ้าเอาแบบชัว ๆต้อง 3 อันครับ ) ***เวลาที่ดีที่สุดที่จะตรวจคือตอนเช้าแหกตามาเยี่ยวนั่นเระครับ เยี่ยวแรก ของวันจะให้ผลชัวสุด ..

ถ้าติด 1 ใน 3 หรือ 2 ใน 3 มันใจได้เลยครับ คุณพ่อมือใหม่ .

songbbn
16th March 2013, 22:55
ถ้าเพื่อนไม่มีอะไรกับใครจริงๆ
ก็ลองให้กินยา สตรี ดูครับ

chayatorn
16th March 2013, 23:11
ลองให้ผู้หญิงไปหาหมอดูครับ แฟนเก่าผมเคยไม่มา 2 เดือนกว่าๆเหมือนกัน ตอนนั้นเป็นห่วงมากไม่ได้กลัวว่าเค้าจะท้อง(เพราะยังไม่เคยทำอะไร)แต่กลัวเค้าจะเป็นอะไรมากจนในอนาคตมีลูกไม่ได้(อ้าว) ล้อเล่นนะครับ คือเป็นห่วงว่าเค้าจะเป็นอะไรหนักมากน่ะครับ ทางที่ดีลองถามเค้าดูก็ได้ครับว่าญาติเค้ามีใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบสืบพันธ์รึเปล่าเพราะเรื่องพววกนี้มันเป็นกรรมพันธุ์

addgolf22
16th March 2013, 23:19
ไปทำอะไรเพื่อนมาล๊ะครับ .... อาจท้อง รึ ไม่ท้องก็ได้ครับ (บางคนไม่มา 2-3 เดือนติดยังปกติครับ)

ปล...ถ้าอยากจะแน่ ใน ซื้อ Mom test ตามร้านขายยาเลย ครับ บอกเค้าว่าเอากล่องชมพู อ๊ะอันที่มัน 120 บาท อ๊ะ ซื้อมา 3 อัน

(เพราะผลมันจะออกมาได้แค่ 90%ถ้าเอาแบบชัว ๆต้อง 3 อันครับ ) ***เวลาที่ดีที่สุดที่จะตรวจคือตอนเช้าแหกตามาเยี่ยวนั่นเระครับ เยี่ยวแรก ของวันจะให้ผลชัวสุด ..

ถ้าติด 1 ใน 3 หรือ 2 ใน 3 มันใจได้เลยครับ คุณพ่อมือใหม่ .

เธอไม่เคยมีอะไรกับใครครับ และผมก็ไม่ได้ไปมีอะไรกับเธอด้วยครับผม

addgolf22
16th March 2013, 23:21
ลองให้ผู้หญิงไปหาหมอดูครับ แฟนเก่าผมเคยไม่มา 2 เดือนกว่าๆเหมือนกัน ตอนนั้นเป็นห่วงมากไม่ได้กลัวว่าเค้าจะท้อง(เพราะยังไม่เคยทำอะไร)แต่กลัวเค้าจะเป็นอะไรมากจนในอนาคตมีลูกไม่ได้(อ้าว) ล้อเล่นนะครับ คือเป็นห่วงว่าเค้าจะเป็นอะไรหนักมากน่ะครับ ทางที่ดีลองถามเค้าดูก็ได้ครับว่าญาติเค้ามีใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบสืบพันธ์รึเปล่าเพราะเรื่องพววกนี้มันเป็นกรรมพันธุ์

ผมกังวลแบบคุณเลยครับ กลัวเธอจะมีลูกไม่ได้ เดียวผมจะลองคุยกับเธอดูพรุ่งนี้ เพราะวันนี้ผมให้เธอไปนอนพักแล้วครับผม

rofteamza10
16th March 2013, 23:25
บางที่เทออาจจะเครียต + นอนดึก ก็ได้น่ะครับ
แฟนผมก็เคยเปนมาก่อนแล้ว เล่นเอานอนไม่หลับเลย

matsushiro
16th March 2013, 23:26
ซื้อที่ตรวจฉี่มาตรวจครับ เซเว่นก็มี ไม่แพง ราคา 40-60 บาท

jackiiez
16th March 2013, 23:28
มันมีเงี่ยนงำ...

จริงๆถ้าไม่ได้มีอะไรกับใคร ประจำเดือนไม่มาเฉยๆ ก็ไม่น่าซีเรียสอะไรนิ ถ้าไม่ได้ป่วย ปวดท้องจนไม่สบายรึอะไร

ไปหาหมอก็จบแล้ว เครียดอะไรมากมาย แค่นี้เอง - -"

นอกจากมันจะมีอะไรมากกว่านี้อะนะ ^^

addgolf22
16th March 2013, 23:29
ซื้อที่ตรวจฉี่มาตรวจครับ เซเว่นก็มี ไม่แพง ราคา 40-60 บาท

เธอยังไม่เคยมีอะไรกับใครเลยนะครับ เพราะขนาดแฟนเธอยังไม่เคยมีเลย เพราะฉะนั้น ไม่น่าจะท้องนะครับ

panasaz
16th March 2013, 23:33
เธอไม่เคยมีอะไรกับใครครับ และผมก็ไม่ได้ไปมีอะไรกับเธอด้วยครับผม

ถ้างั้นก็ปกติดีครับ ถ้าไม่เป็นเพราะ เครียด ฮอโมน หรือ อาหาร ...

ปล. ถ้าอยากสบายใจ ปรึกษาแพทครับ (จริง ๆ เรื่องแค่นี้ไม่ต้องเครียดก็ได้มั่ง ??)

addgolf22
16th March 2013, 23:35
มันมีเงี่ยนงำ...

จริงๆถ้าไม่ได้มีอะไรกับใคร ประจำเดือนไม่มาเฉยๆ ก็ไม่น่าซีเรียสอะไรนิ ถ้าไม่ได้ป่วย ปวดท้องจนไม่สบายรึอะไร

ไปหาหมอก็จบแล้ว เครียดอะไรมากมาย แค่นี้เอง - -"

นอกจากมันจะมีอะไรมากกว่านี้อะนะ ^^

เหอะๆ ผมว่าแล้วต้องโดนเจาะเรื่องนี้ บอกตรงๆเลยครับ ผมแอบชอบเธออยู่ ง่ายๆเลยครับ :) แต่ผมไม่ได้ไปมีอะไรกับเธอหรืออะไรที่มากกว่าขอบเขตของสถานะของตัวเองเลยนะครับ

co5056
16th March 2013, 23:41
เธอยังไม่เคยมีอะไรกับใครเลยนะครับ เพราะขนาดแฟนเธอยังไม่เคยมีเลย เพราะฉะนั้น ไม่น่าจะท้องนะครับ

คุณแน่ใจหรอครับว่าไม่มีอะไรกับใคร ผมไม่ได้จับผิดนะครับ เวลาใครมีอะไรกับใคร คงไม่มีใครบอกกันหรอกครับว่าเรามีอะไรกับคนนี้แล้วนะ ทางทีดีไปหาหมอหรือไปตามที่ท่านอื่นแนะนำครับ

addgolf22
16th March 2013, 23:45
คุณแน่ใจหรอครับว่าไม่มีอะไรกับใคร ผมไม่ได้จับผิดนะครับ เวลาใครมีอะไรกับใคร คงไม่มีใครบอกกันหรอกครับว่าเรามีอะไรกับคนนี้แล้วนะ ทางทีดีไปหาหมอหรือไปตามที่ท่านอื่นแนะนำครับ

ครับเรื่องนี้ผมก็ไม่มั้นใจเท่าไหร่กับการที่เธอเคยมีอะไรกับใครหรือปล่าวนั้น แต่จากการที่ผมได้รู้จักและคุยกับเธอนั้น เปอร์เซ็นนั้น น้อยมากๆเลยนะครับผม แต่ถึงอย่างไงก็คงต้องให้หมอสรุปอยู่ดีว่าเป็นอย่างไง ขอบคุณครับ

tsubu23
17th March 2013, 00:17
ดู จขกท. เป็นเดือดเป็นร้อนแทนจริง ถ้าไม่ได้มีอะไรกับใคร ไม่ต้องกังวลหรอกครับ
หรือว่า จขกท. จะ ...

addgolf22
17th March 2013, 01:23
ดู จขกท. เป็นเดือดเป็นร้อนแทนจริง ถ้าไม่ได้มีอะไรกับใคร ไม่ต้องกังวลหรอกครับ
หรือว่า จขกท. จะ ...

ครับผมชอบเธอ

sornpraram
17th March 2013, 01:35
จขกท ยอมรับได้เท่จริงจริงครับ
อาจจะโดนลักหลับก็ได้นะครับ
ไม่ก็เครียดเกินไป หรือ ฮอร์โมนเพศหญิงไม่พอ

steroids
17th March 2013, 01:35
หรือว่าจะ เป็นหมัน ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ หากเกิด 3 เดือนไม่มา เพราะว่าไข่มันไม่ตก

addgolf22
17th March 2013, 01:39
หรือว่าจะ เป็นหมัน ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ หากเกิด 3 เดือนไม่มา เพราะว่าไข่มันไม่ตก

ผมก็กังวลอยู่อะครับผม

corei3
17th March 2013, 03:24
ไม่ต้องกังวลอะไรหรอกครับ ถ้าเขาไม่ได้มีอะไรกับใคร
แนะนำปรึกษาแพทย์ถ้าอยากมั่นใจ

ballba
17th March 2013, 07:37
ผมชอบประโยคนี้มากเลยที่นายบอก

ครับ ผมชอบเธอ

แหม่ดูเป็นห่วงเธอมากเลยนะครับ ผมเข้าใจ เธอไม่เป็นอะไรหรอกครับ ^^

zushinron
17th March 2013, 16:24
ประจำเดือนไม่มาเนี่ยเป็นได้จากหลายสาเหตุคับ ไม่ใช่แค่ท้องอย่างเดียว ตั้งแต่การใช้ยาบางชนิด โรคของต่อมไทรอยด์ โรคถุงน้ำที่รังไข่
เนื้องอกในต่อมใต้สมอง และอื่นๆอีกหลายโรคเลยคับ ควรแนะนำให้เทอไปหาหมอนะคับคุณหมอจะตรวจเช็คการตั้งครรถ์ให้ก่อน ถ้าไม่ท้องจริง
ก็จะเจาะเลือดไปตรวจหาสาเหตุอื่นๆตามที่ว่ามาอีกทีคับ

Pop_PeR
17th March 2013, 23:36
ผู้หญิงเชื่อใจไม่ได้หรอก มั้ง ~!! บอกไม่เคยมีอะไรเเต่ ประจำเดือนไม่มา จะ 2 เดือน <เห็นคนข้างบนบอกไม่เเปลก>
ก็รอดูต่อไปล่ะเน๊อะ เหมือนเพื่อนผมจะเคยเป็นนะ จำไม่ได้เเล้ว -3-
เรื่องส่วนตัว ผู้หญิงก็เปล่อยไปถอะ อย่าไปยุ่ง = = เดี๋ยวจะยุ่งยาก เปล่าๆ

aminookey
18th March 2013, 02:10
แฟนคุณไม่มา สอง เดือน แต่แฟนผมไม่มา เจ็ดเดือนครับ เพราะเธอสุขภาพไม่ค่อยดีป่วยง่าย
ไม่ท้องนะครับ ผมถนุถนอมอย่างดี
ขอให้ผลออกมาดี ยังไงก็เตรียมใจไว้ด้วยนะครับ อย่าคาดหวังอะไรมาก ถ้าคุณเอาออกผมแช่งยันต้นตระกูลเลย

jeren
18th March 2013, 13:16
โดนแล้วววว ลักหลับ :p

bankyman123
18th March 2013, 13:22
จขกท.เด็ดมากอ่า

แอบชอบ ><

binistoy
18th March 2013, 13:22
เพื่อความมั่นใจก่อนให้ไปซื้อมาตรวจครับแล้วก็ถ้ามั่นใจว่าไม่ท้องแน่ ก็ให้ลองไปพบแพทย์ดูนะครับ

addgolf22
18th March 2013, 17:18
แฟนคุณไม่มา สอง เดือน แต่แฟนผมไม่มา เจ็ดเดือนครับ เพราะเธอสุขภาพไม่ค่อยดีป่วยง่าย
ไม่ท้องนะครับ ผมถนุถนอมอย่างดี
ขอให้ผลออกมาดี ยังไงก็เตรียมใจไว้ด้วยนะครับ อย่าคาดหวังอะไรมาก ถ้าคุณเอาออกผมแช่งยันต้นตระกูลเลย

ยังไม่ได้เป็นแฟนกันครับ ผมแค่ชอบเธอเฉยๆครับ

aminookey
18th March 2013, 19:16
ยังไม่ได้เป็นแฟนกันครับ ผมแค่ชอบเธอเฉยๆครับ

ต้องศึกษากันดีๆนะครับ

Granado
18th March 2013, 19:29
ผมไม่เป็นมา16ปีแล้วกลุ้ม

ล้อเล่นๆ ไม่ต้องห่วงหรอกครับ แค่มาไม่ปกติ บอกให้เธอกินยาสตรีน่าจะดีขึ้น

saltcandys
19th March 2013, 13:49
ครับผมชอบเธอ
น้อวๆๆๆๆๆ หล่อ******ๆๆๆ