PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยมีประสบการณ์พาช่างมาซ่อม LCDTV ที่บ้านบ้างครับ

sattawat1979
16th March 2013, 23:44
คือว่าเมื่อไม่กี่วันมานี้ ผมพบว่า LCDTV LG 42'' ของผม มีรอยดำๆอะไรไม่รู้ด้านหลังจอภาพอ่ะครับ ขนาดพอๆกับเม็ดข้าวสาร

ไม่ใช้ dead pixel ด้วยครับ เพราะมันอยู่ด้านหลังจอภาพอีกที เป็นรอยเงาดำๆ :(

แต่ถึงอย่างนั้นมันก็ไม่ทำให้เสียอรรถรสในการเล่นเกมซักเท่าไหร่ครับ เพราะเวลาเล่นเกม ภาพมันเคลื่อนไหวเร็วอยู่แล้ว คงไม่ได้มีเวลาจ้องรอยนั้นหรอกครับ

แต่ยังไงมันก็คาใจอยู่ดี มันน่าจะซ่อมให้หายได้ ผมเลยโทรไปหาศูนย์บริการ LG เค้าบอกว่าเราสามารถขอให้ส่งช่างไปซ่อมที่บ้านได้

แต่เรื่องค่าใช้จ่ายผมยังไม่ได้ถามนะว่าเท่าไหร่

อยากถามว่าใครเคยให้ช่างมาซ่อม LCDTV ที่บ้านบ้างครับ?? ช่างบริการดีมั๊ย?? แล้วโดยทั่วไปซ่อมวันเดียวเสร็จเลยรึป่าว??

ค่าบริการแพงมั๊ย?? ถ้าซ่อมไม่เสร็จภายในวันเดียว ช่างจะมาซ่อมให้อีกจนเสร็จรึป่าว?? กลัวช่างจะทิ้งงานไม่รับผิดชอบ :confused:

ใครเคยเรียกช่างมาซ่อมที่บ้าน ช่วยแชร์ประสบการณ์ที

panasaz
16th March 2013, 23:46
ไม่เคยครับ ส่ง เครม อย่างเดียวเลยผม ....

ถ้าช่างแอร์ น๊ะเคยมา ครับ เดือน ล๊ะ ครั้ง..(มาล้างแอร์น๊ะครับ)

sattawat1979
16th March 2013, 23:48
ถามทางศูนย์ LG เค้าบอกว่าถ้าจอขนาด 29'' ขึ้นไป สามารถเรียกช่างไปซ่อมที่บ้านได้ครับ

จอใหญ่ๆจะขนไปซ่อมที่ร้านมันก็ลำบาก

แต่ผมซื้อจอนี้มาได้ 2-3 ปีละ มันหมดประกันตั้งแต่ปีแรกละ

panasaz
16th March 2013, 23:50
ถามทางศูนย์ LG เค้าบอกว่าถ้าจอขนาด 29'' ขึ้นไป สามารถเรียกช่างไปซ่อมที่บ้านได้ครับ

จอใหญ่ๆจะขนไปซ่อมที่ร้านมันก็ลำบาก

แต่ผมซื้อจอนี้มาได้ 2-3 ปีละ มันหมดประกันตั้งแต่ปีแรกละ

ถ้าให้ช่างมาซ่อมที่บ้าน..อันนี้ผมไม่มั่นใจ น๊ะครับ ..ตอบกลับไป...เกิดผิดพลาดนี่หน้าแตกเอาง่าย ๆ เลย ..

retrosperm
16th March 2013, 23:54
เคยครับ ยังอยู่ในประกันอยู่นะ 42นิ้วเหมือนกัน มาซ่อมที่บ้านไม่ถึงชั่วโมง เขาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยครับ แต่กรอบข้างนอกยังของเราเหมือนเดิม ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

thotsawat555
17th March 2013, 00:48
ทีวี LG ขึ้นชื่อเรื่องประกันอยู่แล้วครับ

โทรมาที่บ้านเลยครับ
ในเว็บ lcdtvthailand บอกกันหลายคนครับ ว่า ศูนย์LGพวกซ่อมดีมาก

เค้าจะมาที่บ้าน เช็คเครื่องแล้วบอกอาการ ราคาเท่าไรว่ากันไป แต่เท่าไรไม่รู้นะครับ
ถ้าอยู่ในประกัน เค้าจะซ่อมเปลี่ยนอะไหล่ฟรี ไม่คิดค่าน้ำมัน ไม่คิดค่าแกะเครื่องด้วย

nakiann123
17th March 2013, 01:11
เคยเรียกมาแต่ช่างแอร์ครับ

พอดีน้องสาวผมเขาให้โทรตาม...