PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเกี่ยวกับ ps3 เล่นออนไลท์

Guardian
17th March 2013, 19:12
ทุกวันนี้ ใช้ wifi บ้าน 10 MB TOT อยู่ครับ ไม่ได้ตรง กับเครื่องอยากจะถามว่า ถ้าต่อตรงนี้ มันจะหายดีเลย์ไหมครับ

ที่เล่นอยู่ ทุกวันนี้ กดไปแล้วค่อยขยับ แต่ก็ไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่ เพราะ มันก็เป็นเหมือนกันซะส่วนใหญ่ ละนะ เลยอยากถามท่านที่ต่อตรงนะครับ ว่ามันจะดีกว่าไหม ?

แล้วสายโทรสับซื้อที่ไหนเหรอครับ ตอนนี้ความยาวสายไม่พอ พอดีเลาเดตอร์อู่คนละที่กับ ps 3 ครับ แล้วต่อตรงนี้ไม่ต้อง set ค่าอะไรแล้วใช้ไหมครับ?

ขอบคุณครับ

ปล. เล่น Naruto storm 2-3

ID PSN : teebeyone

or

Ben_TO_TH

The_O
18th March 2013, 04:24
ทุกวันนี้ ใช้ wifi บ้าน 10 MB TOT อยู่ครับ ไม่ได้ตรง กับเครื่องอยากจะถามว่า ถ้าต่อตรงนี้ มันจะหายดีเลย์ไหมครับ
ที่เล่นอยู่ ทุกวันนี้ กดไปแล้วค่อยขยับ แต่ก็ไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่ เพราะ มันก็เป็นเหมือนกันซะส่วนใหญ่ ละนะ เลยอยากถามท่านที่ต่อตรงนะครับ ว่ามันจะดีกว่าไหม ?
อาจจะดีขึ้นมาบ้างนิดนึงครับ แต่ส่วนมากค่าย TOT ไปจอยห้องนอกไปอืดกว่าใครเพื่อนอยู่เเล้วครับ(ผมก็ใช้อยู่T_T)

แล้วสายโทรสับซื้อที่ไหนเหรอครับ ตอนนี้ความยาวสายไม่พอ พอดีเลาเดตอร์อู่คนละที่กับ ps 3 ครับ แล้วต่อตรงนี้ไม่ต้อง set ค่าอะไรแล้วใช้ไหมครับ?
ร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไปน่าจะมีครับ แต่เอาให้ชัวร์พวกอมรมีขายครับ
การเช็ตค่าปรกติก็ต่อตรงเเล้วไปที่ PS3 เลือกที่ System>Conection setting>Easy ก็ได้เเล้วครับ

madarain
18th March 2013, 04:54
ถ้าใช้ TOT ขอสายโทรศัพท์ฟรีได้เลยครับที่องค์กรใกล้บ้าน เคยทำมาแล้ว

FreedomBlood
30th March 2013, 16:11
ไวไฟผมว่าไม่เหมาะเอามาเล่นเกมนะต่อตรงดีกว่า