PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ เกี่ยวกับการแตกไฟล์

lovelyseed
19th March 2013, 00:53
เอ่อ คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ตอนที่จะแตกไฟล์ จาก winrar อ่ะครับ เราจำเป็นต้องเหลือพื้นที่ ของ Drive : C ให้พอกับขนาดของไฟล์ ๆ นั้น ๆ ด้วยหรอครับ
(ผมแตกไฟล์ลงใน Drive: D พื้นที่เหลือ 100GB + แต่มันแตกไม่ได้ มันฟ้องว่า Drive: C เต็ม ซึ้ง Drive: C เหลือพื้นที่ประมาน 2 GB)
ปล.เวลาเล่นเกมไปซักพัก เครื่องผมมันชอบ ดับไปเองนะครับ งง มาก ๆ
ปล.2 เล่นเกม Hon ยังกระตุกเลยครับ เสียบแบต แล้วนะครับ
Spec core i3
amd 6470 1GB
RAM 8 GB
NB ของ HP ครับ

รบกวนผู้รู้มาตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ :help

kom007
22nd March 2013, 22:44
มันต้องใช้พื้นที่เป็น temp ของไฟล์ในระหว่างที่แตกไฟล์ สังเกตุดูตอนแตกไฟล์ออกมาที่ drive c: มันก็จะออกมาเลย แต่ถ้าแตกไฟล์ไป drive อื่นที่ไม่ใช่ C: หลังแตกเสร็จมันจะมีการ copy ไปที่ปลายทางอีกที

mini_bank
23rd March 2013, 09:10
แม่นแล้วครับ เวลาแตกไฟล์มันจะสร้างโฟลเดอร์ Temp ขึ้นมาแต่หาก Drive D: พื้อที่ไม่พอเราสามารถไป Set ให้มันใช้ Drive เพิ่อแตกไฟล์ได้ครับโดยไปที่

WinRar > Option > Setting . หัวข้อ path > ที่หัวข้อแรก Folder for temporary Files เราไปตั้งในนั้นเลยครับ