PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Walking Dead Season 3 Episode 14 ดูแล้วมาคุยกัน (ระวังสปอยล์นะครับ)

tonyhero
19th March 2013, 09:06
แอนเดรียโดนจับจนได้อุตส่าห์.วิ่งมาตั้งไกลเพื่อจะไปเตือนริคเธอคงจะตาสว่างซะทีนะและทีนี้ใครจะมาเป็นคนเตือนริคอีกเนี่ยก็อาจจะเป็นมิลตั้น ท่านผู้ว่านี่ดวงแข็งจริงๆโดนซอมบี้รุมเป็นสิบรอดมาได้และท่านก็โรคจิตเลวขึ้นอีกแล้ว ใครกันที่เป็นคนเผาพวกซอมบี้เพื่อซื้อเวลาให้พวกริคผมว่าน่าจะมิลตั้นนะรอดูกันไป ไทรีสในคอมมิคอย่างโหดในซีรี่ย์สงสัยไม่ค่อยได้ยิงปืนยิงไม่ค่อยโดนอีกไม่นานไทรีสคงจะได้รู้ว่าผู้ว่าเลวขนาดไหน

Napon
19th March 2013, 09:11
มิลตัน น่าจะเป็นคน เผ่า ซอมบี้นะ ส่วนริคนี้สิ กำลังจะทำสงครามแล้วเชียว ดันหลอนกำเลย
ไอ่ผู้ว่า นี่มันตายยากจริงๆ เลยยยย

thetopzrr
19th March 2013, 12:52
episodeนี้ พวกริึค แทบจะไม่มีบทพูดเลย 555

mooshirogane
19th March 2013, 18:29
จบซีซั่น นี้ ถ้าได้ มิลตั้น ไทริส แล้วก็น้องไทริสมาเป็นพวกก็คงดี แต่เสียว ๆ ป้าแครอลจะตายมาก เพราะป้าแกอยู่มานานมากแล้ว

thekillerzxz
19th March 2013, 18:31
ซีซั่นนี้สามคำครับ "ริค แ*ร่ง บ้า"

Zefe
19th March 2013, 19:45
ป้าแครอลแกตายยังไม่เสียดาย ไม่อยากให้เบ็ธตายมากกว่า 555 อยากให้เดริลจีบเบ็ธอะ แต่คงเป็นไปไม่ได้ *0*

The Undashing
19th March 2013, 19:56
เรื่องนี้นะครับ ทุกจุดสำคัญหมดเลยครับ ผมเชื่อว่า ไทรีสเริ่มสงสัยแล้วล่ะครับ ตอนที่ผู้ว่าบอกว่า "ไม่มีไร" ส่วนคนที่เผาซอมบี้พวกนั้น ผมว่าไม่น่าใช่มิลตั้นแต่คิดว่ามิลตั้นอาจจะมีส่วนร่วม หรือไม่อาจจะเป็นคนอื่นที่ยังไม่มีบทบาทมา แต่คงไม่ใช่ มาติเนสอยู่แล้ว แต่ก็อาจจะเป็นไปได้ (ยังไงกันแน่) แต่รู้ ๆ ไม่ใช่ลุงเฮอเชลแน่ครับ 555

ส่วนเรื่องตายนะครับ ผมเชื่อว่าในกลุ่มริคตายไม่ต่ำกว่า 2 คนครับ คิดว่าน่าจะเป็นผู้ชายที่ตายนะครับ ส่วนแอนเดรียผมเดาไม่ถูกเลยว่า จะรอดมือผู้ว่าจากการถูกเครื่องทรมาณได้เยี่ยงไร

และผมคิดว่าริคหายหลอนแล้วล่ะมั้งครับจากตอนที่ผ่านมา ดูสงบนิ่งเหมือนเป็นคนเดิม แต่คิดดูใหม่อีกทีหากใครได้ดูตัวอย่างตอนหน้า จะเห็นเหมือนริคเห็นเจอเมียตัวเองอีกแล้ว แต่มาคนละชุด อาจจะเป็นการเตือนสติริคก็ได้ครับ ตอนต่อไปชะตากรรมจะเป็นยังไง ผมทำใจแล้วล่ะครับ ขอให้ มิชอน ไม่ตายก็พอแล้วครับ

tonyhero
19th March 2013, 21:47
จบซีซั่น นี้ ถ้าได้ มิลตั้น ไทริส แล้วก็น้องไทริสมาเป็นพวกก็คงดี แต่เสียว ๆ ป้าแครอลจะตายมาก เพราะป้าแกอยู่มานานมากแล้ว
คิดเหมือนผมครับมิลตั้นเริ่มจะไม่เห็นด้วยกับผู้ว่าหลายเรื่องถ้าไปอยู่กับริคคงมีประโยชมากๆแต่มิลตั้นจะตายหรือป่าวนี่สิ ไทรีสรีบไปอยู่กับริคไวๆเถอะอยู่กับผู้ว่าแล้วไม่โหดเหมือนในคอมมิคเลยดูน่อมแน้มไปเลย
ป้าแครอลอาจจะไม่ตายนะถ้าคนดูเชียเยอะส่วนมากซีรี่ย์ต่างประเทศผู้กำกับจะชอบเอาใจคนดูโดยการเก็บตัวละครนั้นไว้แต่ถ้าตายนี่แดริลคงคลั่งเลย อยากให้ตัวละครในคอมมิคโผล่มาจังป๋าอับราฮัมในคอมมิคป๋าแกโหดใช้ได้เลย

godzaz777
21st March 2013, 17:50
episodeนี้ พวกริึค แทบจะไม่มีบทพูดเลย 555

ก็ตอนหน้าเน้นบทแต่พวกริ๊คไงครับ 55+

AUSTIN
21st March 2013, 18:29
ขอเดาว่าไม่ไอ้เจ้ามาร์ติเนสก็มิลตันนี่แหละเผา มาร์ติเนสดูไม่น่าสงสัยเลย แต่ตอนที่แล้วมันคุยถูกคอกับแดรีลดีมีการพูดความจริงเรื่องผู้ว่าที่ยังไงผู้ว่าก็ต้องมาถล่มคุกอยู่ดีด้วย ในตอนนี้บทเลยทำให้มันไม่น่าสงสัยเพื่อจะได้หักมุมไงครับ แต่ก็น่าส่วนไทรีสผมชอบเวอร์ชั่นซีรี่ย์นะเพราะดูเป็นสุภาพชนมากๆรู้จักใช้วาจาในการคุยต่อรองหรือจับผิดคนฉลาดอีกเริ่มรู้แกนผู้ว่าได้ไวดี แต่ยิงปืนกากไปหน่อย

มันก็ใกล้สงครามแล้วฝั่งริคน้อยกว่าต้องมีเสียเปรียบตายกันบ้างแน่ แต่ไม่อยากให้เบธตายเลยสาวๆซิงๆคนเดียว ไอ้แมกกี้ก็โดนเกลนเล่นทุกวัน 555

แต่ยังไงซะขึ้นชื่อว่า The Walking Dead ไม่มีอะไรเดาได้ซักนิดครับทั้งการ์ตูนเกมหนัง เดาบทต่อไปไม่เคยจะถูกเลยเพราะมันมีชั้นเชิงมากมันอาจจะมาตรงๆซื่อๆหรือมาหักมุมก็ได้ใครจะไปรู้

topperioz
22nd March 2013, 21:59
episodeนี้ เนื้อเรื่อง เอ้อระเหยมาก

จะทำสงครามกันก็ไม่เริ่มซักที

สงสารแอนเดรีย