PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [PS3] ระหว่างเกมกล่องเหลืองกับธรรมดามันแตกต่างกันยังไงหรอครับ

Lagger
19th March 2013, 15:01

พอดีกะลังสนใจเกมนี้ กะว่าจะซื้อแผ่นเก็บไว้น่ะครับ มันมีข้อแตกต่างกันยังไงหรอครับ แล้วถ้าซื้อ PS3 ตอนนี้คุ้มไหมครับ :confused:

ขอบคุณครับ :sharky

The_O
19th March 2013, 15:37
ต่างกันตรงรูปลักษณ์กล่องอย่างที่เห็นครับ ข้างในจะเหมือนกันเกือบทุกอย่าง
แต่เพราะกล่องเหลืองมันเป็นแบบลดราคา เลยต้องลดคุณภาพปกอย่างที่เห็น(ก็ไม่เข้าใจว่าทำเพื่ออะไร?)
ถ้าไม่ได้โชว์หรือไม่คิดมาก ความสนุกของเกมมันอยู่ที่แผ่นครับ

ส่วนที่ถามว่าPS3ตอนนี้คุ้มไหม
ตอนนี้ราคาก็อยู่ในราคาที่พอเหมาะพอสมควร แถมเกมก็มีให้เล่นเยอะเเยะเเล้วครับ
แต่เดี๋ยวคงมีคนมาบอกว่ารอPS4เลยดีไหมอีกแน่ๆ
ผมเลยบอกว่า คุณอยากเล่นPS3เพราะอะไร แล้วPS4ออกมาราคาเเรงล่ะ(ผมว่าคง20,000+แน่ๆ)คุณจะซื้อป่ะล่ะ แล้วเกมมันจะน่าเล่นไหมล่ะ
ส่วนตัวผมผมเองจะรอPS4สักล็อต2-3ดีกว่า ดูไปก่อนว่าเครื่องมันจะมีปัญหาอะไรไหม

Lagger
19th March 2013, 16:32
ต่างกันตรงรูปลักษณ์กล่องอย่างที่เห็นครับ ข้างในจะเหมือนกันเกือบทุกอย่าง
แต่เพราะกล่องเหลืองมันเป็นแบบลดราคา เลยต้องลดคุณภาพปกอย่างที่เห็น(ก็ไม่เข้าใจว่าทำเพื่ออะไร?)
ถ้าไม่ได้โชว์หรือไม่คิดมาก ความสนุกของเกมมันอยู่ที่แผ่นครับ

ส่วนที่ถามว่าPS3ตอนนี้คุ้มไหม
ตอนนี้ราคาก็อยู่ในราคาที่พอเหมาะพอสมควร แถมเกมก็มีให้เล่นเยอะเเยะเเล้วครับ
แต่เดี๋ยวคงมีคนมาบอกว่ารอPS4เลยดีไหมอีกแน่ๆ
ผมเลยบอกว่า คุณอยากเล่นPS3เพราะอะไร แล้วPS4ออกมาราคาเเรงล่ะ(ผมว่าคง20,000+แน่ๆ)คุณจะซื้อป่ะล่ะ แล้วเกมมันจะน่าเล่นไหมล่ะ
ส่วนตัวผมผมเองจะรอPS4สักล็อต2-3ดีกว่า ดูไปก่อนว่าเครื่องมันจะมีปัญหาอะไรไหม

ครับๆ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ พอดีเห็น 2 กล่องราคามันเท่ากันเลย = =''

The_O
19th March 2013, 17:23
ครับๆ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ พอดีเห็น 2 กล่องราคามันเท่ากันเลย = =''งั้นอย่าไปซื้อของร้านนั้นเลยครับ เจตนาโกงชัดๆเลวมากๆ
ปรกติพวกปกเลือง The best อะไรพวกนี้ราคามักจะไม่เกินพันครับ (มือ1)

Lagger
19th March 2013, 19:56
งั้นอย่าไปซื้อของร้านนั้นเลยครับ เจตนาโกงชัดๆเลวมากๆ
ปรกติพวกปกเลือง The best อะไรพวกนี้ราคามักจะไม่เกินพันครับ (มือ1)

ไม่ทราบว่าพอมีร้านไหนแนะนำไหมครับ ถ้ามีก็ขอรบกวนหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยรู้จักพวกร้านคอนโซล ขอบคุณครับ