PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บัตรเดบิต กะ บัตรATM ธนาคารไหนดี

binzilaza
19th March 2013, 20:15
http://natui.com.au/th/images/stories/news/2009/July/12_7_debit.jpg
ก็ตามนั้นนะคับพอดีอยากทำบัตรเดบิตกับบัตร ATMไม่รู้จะทำของอะไรดีอะคับ
http://packagingcity.files.wordpress.com/2011/11/thailand_bank_brand_color.jpg
รบกวนช่วยแนะนำนิดนึงคับ

tanatorn
19th March 2013, 20:24
กสิกร เปิดใช้บริการออนไลน์ที่ตู้ได้ ยกเลิกบริการออนไลน์ชั่วคราวแล้วเปิดใช้บริการใหม่ได้ง่ายๆ

topperioz
19th March 2013, 20:37
ผมใช้เดบิต กสิกร แล้วสมัคร k-cyber banking
ซื้อเกม ซื้อแอพใน app store ก็โอเคครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ดูหนังเมเจอร์ได้ส่วนลดด้วย เหลือ99บ.

2fxwave
19th March 2013, 20:41
แนะนำเดบิต ถ้าเรายังไม่ได้ทำงานเงินเดือน

$3MiFiN@L$
19th March 2013, 20:42
กสิกร ดีสุดนะ steam ซื้อผ่านง่ายสุด

DeKidZapper
19th March 2013, 20:54
ของกสิกรนี้เสียรายปีละ500ไช้ไหมครับผมไม่ได้ต่อฝากตังแล้วมันจะหักให้ซะงั้น

speedmodel
19th March 2013, 20:59
กสิกรอีกเสียงครับ ใช้k-cyber ซื้อออนไลน์ได้หมดเลย steam origin appstore googlewallet

รายปี500บาทครับ แต่พนักงานเขาแนะนำว่าให้มีตังมากกว่า100หรือ1000บาทนี่แหละ(จำไม่ได้) ไม่งั้นมันจะปิดบัญชี ถ้าไม่มีการเคลื่อนไหวของบัญชีกี่วันก็จำไม่ได้เหมือนกัน-.-*

raffaella
19th March 2013, 21:29
ผมใช้เดบิต ธ.กรุงเทพ สมัคร paypal ได้ ซื้อของเว็ปนอกหรือเติมเงินเกมนอกได้หมด หรือจะซื้อเกมใน Origin ก็ได้ ส่วน steam ผมไม่รู้ไม่เคยใช้แต่ก็คงได้แหละ

getalyzes
19th March 2013, 21:36
ถ้าจะซื้อพวกเกมส์ แอพต่างๆ ของทางเน็ต นี้ควรใช้อะไรครับ ? เครดิตหรือเดบิต ? ผมไม่รู้เรื่องเลย = =" แล้วถ้าจะสมัครจะสมัครยังไงครับ เสียค่าสมัครมั้ยครับ ต้องมีรายได้มั้ยครับ ? พอดียังเรียนอยู่น่ะครับ

pommagebtang
19th March 2013, 22:09
เดบิตไม่ต้องครับ แนะนำกสิกรกับกรุงเทพ

raffaella
19th March 2013, 22:24
ถ้าจะซื้อพวกเกมส์ แอพต่างๆ ของทางเน็ต นี้ควรใช้อะไรครับ ? เครดิตหรือเดบิต ? ผมไม่รู้เรื่องเลย = =" แล้วถ้าจะสมัครจะสมัครยังไงครับ เสียค่าสมัครมั้ยครับ ต้องมีรายได้มั้ยครับ ? พอดียังเรียนอยู่น่ะครับ

เดบิต ครับ ถ้าเครดิตคุณต้องจ่ายค่าธรรมเนียมต่างๆเยอะถ้าคุณไม่กระเป๋าหนักจริงไม่ควรใช้ครับ เดบิตดีกว่า เดบิตก็เหมือนบัตร atm ทั่วไปแต่สามารถใช้ซื้อของในเว็ปได้ด้วยซึ่งแต่ละธนาคารก็ไม่เหมือนกันแตกต่างกันไป หากจะสมัคร paypal ด้วยก็มี2 ธ.คารที่สมัครได้คือ ธ.กรุงเทพ บัตร Be1st กับ ธ.กสิกรไทย บัตร K-Web Shopping Card ตอนผมสมัครก็นานมาแล้วตอนนี้อาจมี ธ. อื่นเพิ่มละป่าวก็ไม่รู้เหมือนกัน หากจะสมัครก็หาดูใน google
paypal เน้นใช้ซื้อของซื้อเกมหรือเติมเกมของนอกนะครับหากไม่ได้ใช้งานตรงนี้ก็ไม่ต้องสมัครก็ได้

ที่ผมใช้ไม่เสียรายเดือนครับ วิธีสมัครก็ไปเปิดบัญชีเหมือน ATM หละ ซึ่งจะใช้แทนบัตร ATM ที่มีอยู่เลยก้ได้ ละบอกเค้าว่าเอาบัตร Be1st ใช้ซื้อของในเว็ป บลาๆ ถามเค้าไปเถอะเจ้าหน้าที่ ธ. เค้ารู้หมด ค่าบัตรก็ไม่กี่ร้อยอะจำไม่ได้ละ

oLiquiDo
19th March 2013, 22:26
กรุงเทพผมซื้อของผ่านหมดทุกที่ (ถ้าตังพอ) !!

zicez
19th March 2013, 22:52
ถ้าจะมาทำธุรกรรมออนไลน์ แนะนำ กสิกร กับ กรุงเทพ ครับ

kataykatow
20th March 2013, 00:03
กสิกร อีกเสียงครับใช้อยู่ ไว้ขายเกมส์ steam

sss256sss
20th March 2013, 00:12
เดบิต เน้นไปที่ กสิกรไทยดีกว่าครับ มี k-cyber banking ด้วยแหล่มโฮ๊กก ผมใช้อยู่ ชอบ ๆ บัตรเครดิต เลือกแล้วแต่ที่คุณจะชอบเลย แต่ละธนาคาร โปรโมชั่น สิทธิประโยชน์ต่างกัน เอาให้ตรงกับตัวเราที่สุด แต่แนะนำ ถ้าไม่มีเงินเดือนประจำถึง 20000+ อย่าเสี่ยงดีกว่าเพราะว่า ยิ่งรู้ว่ามียิ่งรูด ยิ่งรูด 5555

thizo
20th March 2013, 12:42
กสิกร อีกเสียงครับ

ผมก็ใช้อยู่ครับ ดีมากๆเลยครับ ดีกว่าหลายธนาคารนะครับ ^^

Northz
20th March 2013, 17:12
ผมใช้ TMB ครับ ทั้ง ATM บัตรเดบิต และบัตรเครดิต
ATM เสียค่าบริการรายปี 500 บาททุก 3 ปี กดเงินสดที่ตู้ ATM ของธนาคารไหนก็ได้ สาขาไหนก็ได้ ทั่วทั้งประเทศ ฟรี ไม่มีค่าธรรมเนียม
มี Internet Banking ทำธุรกรรมการเงินออนไลน์ได้ 24 ชั่วโมง ง่ายๆ ขอเปิดใช้ที่ตู้ ATM เลย
มี SMS Alert แจ้งเตือนทุกๆครั้งที่มีเงินเข้าออกในบัญชี
Call Center บริการว่องไวและชัดเจนมากครับ อันนี้แนะนำเลย เพราะสำคัญกับลูกค้าอย่างเรามาก
โทรศัพท์ตังค์หมด อยากเติมเงินไม่ต้องออกไปซื้อที่ Seven หักเงินจากบัญชีเข้าโทรศัพท์เงินจะเข้าเลยทันที
ส่วนเดบิตกับเครดิตก็เหมือนกับธนาคารอื่น
เครดิตได้วงเงิน5เท่า ผ่อนขั้นต่ำ 10%
ข้อมูลจากผู้ใช้โดยตรงไม่ได้เข้าไปดูในเว็ปครับ ลองเช็คดูก่อนได้ครับ
ขอเพิ่มอีก 1 ตัวเลือกครับ