PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องจะเล่าให้ฟังครับ สดๆร้อนๆ

pinkziiez
20th March 2013, 18:45
เหตุการสดๆร้อนๆ
นั่งแท๊กซี่จากมหาลัยจะกลับบ้าน ถามปกติว่า"ไปศรีนครินทร์ปะครับ" แท๊กซี่ก็โอเคไป
พอขึ้นนั่งก็บอกคนขับว่า"ขึ้นทางด่วนพระราม4นะครับ" เค้าก็บ่นว่า "พระราม4ติดอ่ะน้อง ไปทางพระราม9 ไม่ขึ้นด่วนละกัน"
เราก็โอเคเพราะแพงกว่ากัน 10-15บาท พอขับมาถึงทางแยก ให้เลี้ยวขวาเข้า ราชเทวี แท๊กซี่ไม่เลี้ยว แล้วหันมาบอกว่า "เลี้ยวไม่ทันอ่ะน้อง ขึ้นทางด่วนยมราชแล้วลงบางนาเลยได้ไหม เพราะที่กลับรถต้องอ้อมโลก" อันนี้ก็รู้อยู่แล้ว ก็เซ็งๆ แต่ก็โอเคเค้าเลี้ยวไม่ทัน พอขึ้นทางด่วน แยกไปพระราม9 กับ บางนา แม้งขับบรื้นนน ขึ้นพระราม9 ไอเราก็แบบ เอ๊ะ*** กุจะไปบางนาไม่ใช่หรอ เลยถามมันว่า "อ้าว ทำไมไม่ไปเส้นบางนาหละ" แม้งก็หันมาตอบกวนตีนๆว่า "ก็น้องบอกพี่ว่าไปพระราม9ได้นิ"
ไอเราก็แบบโดนสตั้นเลยครับ แล้วพูดกลับไปว่า "ใช่ จะไปพระราม9 แต่ไม่ขึ้นด่วน เล่นมาขึ้นด่วนยมราช แต่ไปทางพระราม9 ทั้งๆที่บ้านผมอยู่บางนา?" แม้งก็บอกว่า "จะให้พี่ลงแล้ววนไปทางพระราม9ให้น้องไม๊ละ"
ก็นั่งคิดในใจเลย ว่าปกติจ่าย 200 ถึงบ้านกุ กุก็จะจ่าย 200 ถึงบ้านปุ๊บ ค่าแท๊กซี่ 377บาท ยื่นให้แม้ง 200 แล้วบอก "พี่พาผมวนเอง ผมบอกทางแล้วไม่ไป ผมให้ได้แค่นี้แหละ" แม้งก็โมโหครับพี่น้อง แล้วพูดว่า "แต่ค่าแท๊กซี่มัน 377บาทนะ ให้มา 200 แล้วพี่จะเอาไรกิน" ไอเราก็นะ ตอบไปว่า "ถ้าอยากได้อีก 170กว่าบาท ก็โทรเรียกตำรวจมาคุยเลยครับ บ้านผมอยู่เนี้ย" (จอดอีกซอยนึง กลัวแม้งรู้บ้าน) แล้วก็เปิดประตูเดินออกจากรถ แม้งเปิดประตูตามมา ดึงแขนไว้ เราก็สะบัดมือมันออกแล้วพูดว่า "ถ้าจับอีก ผมจะถือว่าป้องกันตัวนะ" แล้วเดินต่อ แม้งก็จับแขนอีกข้าง เลยหันไปต่อยแม้งแบบลืมตัว แล้วยืนมองแม้ง แม้งเดินกลับไปรถ เราก็ยืนดูแม้ง แม้งเดินออกมาอีกที มีดเล่มเท่าแขน เห็นมีดเท่านั้นแหละ เกียหมาทันที TT^TT
ฟ้ายังสว่างอยู่เลย แม้งกล้าหยิบมีดออกมาโชว์
ถ้าแม้งเป็นนักวิ่งเก่า คงไม่ได้มานั่งเล่าให้ฟังกันอ่ะ
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าแท๊กซี่กวนตีน อย่ารอให้ถึงบ้าน ให้มันจอดหน้าสถานีตำรวจเลย ไม่ก็ยอมจ่ายหรือขอลงทันที อย่าไปกวนตีนมัน อาจตายได้นะครับ

notty
20th March 2013, 18:52
เห้ย!!! โหดจริง :eek:

The Undashing
20th March 2013, 18:54
จำทะเบียนได้ไหมครับ มันร้องเรียนได้หนิครับ

อันตรายมาก ๆ บอกตรง ๆ แบบนี้ เจ้าของกระทู้ โชคดีมากนะครับ =O=!

mardkung
20th March 2013, 18:54
โลกสมัยนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน - -

Real men cry
20th March 2013, 18:55
ต้องเข้าใจมัน มันขาดยาเลยต้องอ้อมเอาตังค์เพิ่ม.....

pinkziiez
20th March 2013, 18:55
ตอนแรกจำได้ครับ แต่ลืมตอนวิ่งหนี จำนามสกุลได้ นามสกุล ไกยสิทธิ์

จำทะเบียนได้ไหมครับ มันร้องเรียนได้หนิครับ

อันตรายมาก ๆ บอกตรง ๆ แบบนี้ เจ้าของกระทู้ โชคดีมากนะครับ =O=!

nuttawe8
20th March 2013, 19:00
****เถื่อนอ่ะ!!!!!!!!

crazymanman
20th March 2013, 19:02
ระยำมาก คนขับแท็กซี่ :clap

fifa25420115
20th March 2013, 19:05
ฮาาา ผมอ่านเเล้วทั้ง ฮา เเละ สงสาร ดีนะที่มันไม่ ตบด้วยใบมีด 555

operative
20th March 2013, 19:05
ผมจะแนะนำทริค ในการเลือกขึ้น taxi นะครับ คือ แท็กซี่ จะมี หลายสี แนะนำให้ขึ้นสี เหลืองเขียว เพราะว่า เป็นแท็กซี่ส่วนบุคคล รถเป็นสมบัติของคนขับเอง ซึ่งถ้าก่อเหตุ สามารถตามได้ทันที ส่วนแท็กซี่ที่เป็น สีส้ม สีฟ้า สีชมพู มันเป็นแทคซี่บริษัท ซึ่งใช้ก่อเหตุได้ ตำรวจตามตัวยาก ใครจะมาขับก็ได้ บางทีแท็กซี่สีๆแบบนี้ ป้ายชื่อบนรถก็ไม่ตรงกับคนขับ

rockblood39
20th March 2013, 19:07
ส่งเรื่องสรยุทธเลยครับ ผมแนะนำ

MI~MI
20th March 2013, 19:12
ถ้าสมมุติคุณโบกเจอเจ้าเก่าหละครับ :o

exodus
20th March 2013, 19:32
ไม่ใช่แท็กซี่แล้วมั้ง แนวนี้มันมิจฉาชีพแล้ว