PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียบหูฟังเสียงก็ยังออกลำโพง

skob
21st March 2013, 15:25
HP pavillion g4 1367tx ครับ
เสปคไม่ได้สูงมาก แต่ก่อนเสียบหูฟังก็ใช้ได้ปกติ
แต่หลังจากลง window ใหม่ประมาณ 2-3 ครั้ง เสียบหูฟังแล้วมันก็ออกแต่ลำโพง
Driver ก็ลงแล้ว แต่อาการแย่กว่าเดิมคือ พอเสียบแล้ว เสียงก็ยังออกลำโพงเหมือนเดิม แล้วเพิ่มขึ้นมาคือออกหูฟังข้างซ้ายข้างเดียว
ลองปรับดูในโปรแกรมที่ติดมากกับ Driver แล้ว ปรับอะไรก็ไม่ได้เลย (IDT HD AUDIO อะไรเนี่ยแหล่ะ)
ลองแล้วทั้ง window 7 และ window 8 (ทั้ง x86 และ x64)
ใครเคยแก้ได้โดยไม่ต้องไปส่งศูนย์ ขอประกันไหมครับ (เพราะตอนนี้รอยขูดเต็มเครื่อง)
ขอความกรุณาด้วยนะครับ