PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Video: กำหนดวางจำหน่าย One Piece: Pirate Warriors 2 ในยุโรป ส่วนญี่ปุ่นยอดชิปแรกทะลุ 5 แสน

momaykissxsis
21st March 2013, 15:59
Video: กำหนดวางจำหน่าย One Piece: Pirate Warriors 2 ในยุโรป ส่วนญี่ปุ่นยอดชิปแรกทะลุ 5 แสน

http://4.bp.blogspot.com/-uJggnCob2MM/UNBj0A7h3GI/AAAAAAAAmDw/7k8DskBO8u0/s1600/One-Piece-Pirate-Warriors-2c.jpg

Namco Bandai ประกาศ One Piece: Pirate Warriors 2 กำหนดวางจำหน่ายในยุโรปเดือน ส.ค. นี้ โดยจะมีการวางจำหน่ายชุดพิเศษ Collector’s Edition โดยจะมีเกมส์และหุ่นฟิเกอร์ลูฟี่ขนาด 14 เซนติเมตรด้วย

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=iF5wBsUbNc4

นอกจากนี้ Namco Bandai ยังประกาศถึงความสำเร็จของภาค 2 ในญี่ปุ่น โดยบริษัทได้ส่งเกมส์ไปขายในวันแรกถึง 5 แสนชุดเลยทีเดียว โดยภาคแรกนั้นขายได้กว่า 1.2 ล้านชุดทั่วโลก

http://www.gconsole.com/image/logo-new.gif (http://www.gconsole.com/cgi-bin2/show.php?page=news&id=15358)

Asus08533
21st March 2013, 16:03
อยากเล่นแต่ไม่มี Ps3 T^T

BaBo01
21st March 2013, 16:15
ของดีๆที่ PC ไม่มี :p

wanloveea
21st March 2013, 16:16
มันเป็นไรตาแดงหมดเลยหรอครับ (หมอ หมอ หมอ อ้าวเรานี่แอง หมอ ประโยคใครคงรู้)

hideballza1
21st March 2013, 16:27
ทำไมพวกเทพๆ แม่มตัวใหญ่กว่าชาวบ้านเค้าว่ะ หยั่งงี้ก็เหมือนสู้กับหมากับแมวอ่ะดิ ****พวกจระจอกตัวเล็กๆกันหมดเลย
แต่ในการ์ตูนตัวมันก็สูงกว่าชาวบ้านเค้าจริงๆนั่นแหละ เพิ่งสังเกต -*-

akanent
21st March 2013, 16:36
ผล เมราเมรา ของเอสหมัดเพลงนี้สายโรเกีย์ที่โหดสุดแล้ว

jackkerrr
21st March 2013, 16:44
ผล เมราเมรา ของเอสหมัดเพลงนี้สายโรเกีย์ที่โหดสุดแล้ว

แปลกนะที่ผมเคยได้ยินว่าผลของเอเนลโหดสุด

pat254999
21st March 2013, 16:50
รอของ PS VITA ดูสิว่าจะออกมาไหม

Guardian
21st March 2013, 16:53
เซ็งเว่ยยยยย เอาเงินไปลงในลายเซ็นมาและ

นี้ซะนะ ได้อย่าง เสียอย่าง

ปล.แต่ก็คุ้มเพราะชอบนารูโตะมากกว่า 5555

ปล2.ใครจะโหด สุดขึ้นอยู่กับคนเขียนการ์ตูนครับ 55555 5

DovahkiiN
21st March 2013, 16:59
ถ้ามันลง PC จะดีใจยิ่งกว่าได้ทองอิชิตันหรือโออิชิอีกเอ้าาา !!

ToshirO
21st March 2013, 17:41
แปลกนะที่ผมเคยได้ยินว่าผลของเอเนลโหดสุด
หลังจากวันพีชตอนล่าสุด ก็มีคนเถียงกันเรื่องผลแข็งแกร่ง
ถ้าอ่านๆดีเค้าจะบอกว่าสายของผลนี้แกร่งสุด ก็คือโรเกีย(มันแก้ที่หลังรึเปล่าไม่ทราบ)
แล้วก็มีคนมาบอกว่าผลเอเนลแกร่งสุด จริงๆแล้วคือผลความมืดของหนวดดำต่างหากครับ
แล้วก็มีคนมาพูดต่ออีกว่าผลของหนวดดำมันเป็นพารามีเซีย หนังสือการ์ตูนก็บอกอยู่ว่าโรเกีย
แต่มันเป็นผลของแรงดึงดูดความมืดที่จะดูดทุกอย่างเข้ามาแม้กระทั่งความเจ็บด้วย(ถ้าสู้กันคนที่มีพลังจะกลายเป็นคนธรรมดาถ้าโดนจับตัว)
แล้วถ้าวัดพลังของผลนะ ผมว่าคิซารุโหดว่าเอเนล แสงมันก็โหดกว่าสายฟ้าอยู่แล้วอะ(ในกรณีคิซารุมันรวมแสงเป็นเลเซอร์ได้ ความเร็วก็เร็วกว่า แสงประมาณ 280000 m/s สายฟ้า 220000 m/s)
แต่ถ้าใครโหดสุดก็ต้องรอดูกันไป นี้พูดถึงเรื่องความสามารถ

Alienarez
21st March 2013, 17:49
จากตอนล่าสุด !!!!!
ทางเว็บไทยแปลผิด โอดะต้องการบอกว่า " ผลไม้ปีศาจชนิดที่แข็งแกร่งที่สุด "สายโลเกีย" " ครับ
...ส่วนของหนวดดำผลความมืดสายโลเกียเท่าที่รู้ไม่ได้โหดสุดครับ แต่"โกง"ที่สุด
ผลที่แข็งแกร่งที่สุดไม่รู้ครับ แค่ผลสายฟ้าเป็น "หนึ่ง"ในผลปีศาจสายโลเกียที่แข็งแกร่งที่สุด แสดงว่ามีผลอื่นๆที่เทียบเท่ากันอยู่ครับ ไม่ใช่แข็งแกร่งที่สุดผลเดียว
แม็กม่า , แสง , เยือกแข็ง , ...

Wimpy Kid
21st March 2013, 17:52
อยากเล่นแต่ไม่มี PS3 T.T

kitipron01
21st March 2013, 17:59
ถูกครับ ผลของก็อด เอเนล โหดสุด จริงๆ

Bastardz
21st March 2013, 18:22
หลังจากวันพีชตอนล่าสุด ก็มีคนเถียงกันเรื่องผลแข็งแกร่ง
ถ้าอ่านๆดีเค้าจะบอกว่าสายของผลนี้แกร่งสุด ก็คือโรเกีย(มันแก้ที่หลังรึเปล่าไม่ทราบ)
แล้วก็มีคนมาบอกว่าผลเอเนลแกร่งสุด จริงๆแล้วคือผลความมืดของหนวดดำต่างหากครับ
แล้วก็มีคนมาพูดต่ออีกว่าผลของหนวดดำมันเป็นพารามีเซีย หนังสือการ์ตูนก็บอกอยู่ว่าโรเกีย
แต่มันเป็นผลของแรงดึงดูดความมืดที่จะดูดทุกอย่างเข้ามาแม้กระทั่งความเจ็บด้วย(ถ้าสู้กันคนที่มีพลังจะกลายเป็นคนธรรมดาถ้าโดนจับตัว)
แล้วถ้าวัดพลังของผลนะ ผมว่าคิซารุโหดว่าเอเนล แสงมันก็โหดกว่าสายฟ้าอยู่แล้วอะ(ในกรณีคิซารุมันรวมแสงเป็นเลเซอร์ได้ ความเร็วก็เร็วกว่า แสงประมาณ 280000 m/s สายฟ้า 220000 m/s)
แต่ถ้าใครโหดสุดก็ต้องรอดูกันไป นี้พูดถึงเรื่องความสามารถ

เอ่อ...ผมว่าเอเนลโหดกว่าคิซารุนะด้านผลปีศาจ เอเนลสามารถวาปไปที่ไหนก็ได้ดั่งใจ คิซารุต้องยิงกระจกยาตะก่อน
ส่วนท่ายิงบีมของคิซารุ ผมว่าก็เทียบไม่ได้กับท่าเอโทลของเอเนลอยู่ดีอ่ะครับ 5555

[ManGildFord]
21st March 2013, 18:41
ENG ออกสิงหาเลยหรอแล้ว vita จะมาสิงหาด้วยไหมเนี่ย (คงไม่น่ารอด)

ToshirO
21st March 2013, 18:54
เอ่อ...ผมว่าเอเนลโหดกว่าคิซารุนะด้านผลปีศาจ เอเนลสามารถวาปไปที่ไหนก็ได้ดั่งใจ คิซารุต้องยิงกระจกยาตะก่อน
ส่วนท่ายิงบีมของคิซารุ ผมว่าก็เทียบไม่ได้กับท่าเอโทลของเอเนลอยู่ดีอ่ะครับ 5555
ก็ต้องลองสู้กันครับ ผมดูแล้วคิซารุมันท่ามากนะ แต่มันชนะตั้งแต่ธาตุแล้วอะ
แล้วเวลาคิซารุวาปผมก็สงสัยเหมือนกันเป็นแสงมันก็น่าจะไปได้เลย ตอนที่จะฆ่าโซโล
แล้วย้ายร่างไปเหยียบยังไม่ต้องใช้เลย บางทีอาจจะเป็นแบบชอปเปอร์ก็ได้นะครับ
ชอปเปอร์จริงๆแล้วไม่ต้องกินรัมเบิ้ลบอลก็แปลงร่างได้ เว้นตัวใหญ่ แต่ชอบกินก็เลยกินซะงั้น
บางคิซารุอาจจะคิดว่ามันเท่ก็ได้นะ แล้วพายุอัญมณีเทพผมว่าขอบเขตก็กว้างพอดู
แถมเป็นแสงยังได้เปรียบเรื่องการทะลุด้วย ผ่านกระจกอะไรเงี้ย

TAMeAngeL
21st March 2013, 19:12
รู้แค่ว่าเอเนลยังไม่ลงมาสักที หรือ ลงมาแล้ว แต่เรื่องยังไม่ถึง

spynet
21st March 2013, 19:25

ลองให้มีพลังควบคุมน้ำสิครับ 55เทพสุดในเรื่องชัวร์ เซ็งมากสร้างน้ำครอบตัวก็ไม่รอดต่อให้เทพขนาดไหน แต่ใช้กับอาโอคิจิไม่น่าจะได้

RlucksN
22nd March 2013, 00:52
ในเรื่องบอกมาว่า ผลสายฟ้าเป็น 1 ในพลังพิเศษของสายโรเกียที่แข็งแกร่งที่สุดครับ เพราะงั้นก็ต้องมีผลอื่นๆด้วยที่พลังพอๆกับผลสายฟ้า แต่คงไม่ใช่ไฟของเอสแน่ๆ เพราะแปลไทยเขาแปลผิด

ส่วนผลความมืดคือผลที่น่ากลัวที่สุดของสายโรเกีย แต่พลังโจมตีสู้สายฟ้าไม่ได้ เพราะงั้นเขาถึงส่งมันไปดวงจันทร์ไง เพราะพลังมันโกงเกิน(โอดะยังบอกเองเลยถ้ามันลงมาข้างล่างค่าหัว 500 ล้าน)