PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครรู้ช่วยตอบที เกี่ยวกับ สด.35(หมายเรียก)

Sendoh0_0
22nd March 2013, 09:14
ผมเรียน รด. 3 ปี และได้รับใบ สด.8 แล้ว แต่ที่ผมอยากรู้คือ ผมต้องไปรับ สด.35 (หมายเรียก) อีกไหม เพราะรุ่นผมต้องเกณฑ์ทหารปีนี้ ผมไม่รู้จริง ๆ ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ

diippyjas
22nd March 2013, 09:16
ไปอะไรนิดหน่อยก็กลับได้ครับ

kawzeedza
22nd March 2013, 09:22
ถ้าคุณไปยื่นเรื่องปลดทหารที่ สั สดีอำเภอ แล้ว เค้าจะทำการคัดรายชื่อออกจากใบเกณท์ทหาร ซึ่งหมายความว่าคุณจะไม่มีชื่ออยู่ในใบเกณท์แล้ว

ผมก็จำไม่ได้นะว่า สด.8 สด.9 มันคืออะไรเพราะผมจบ รด.มี6-7ปีละจำไม่ได้ แต่อย่างแรกเลยคือ

1.เมื่อคุณจบรด. จะได้ไปนัดวันไปรับใบปลดหรืออะไรเนี่ยแหละจำไม่ได้ ที่ศูนย์ใหญ่ของรักษาดินแดน

2.ได้ใบนั้นแล้วคุณก็ไปที่สั สดีอำเภอในเขตที่มีทะเบียนบ้านพ่อของคุณ แล้วทำเรื่องปลด

แค่นี้คุณก็ไม่ต้องไปเกณท์ทหารละ

แต่ผมงงทำไมคุณไม่โทรไปถาม สั สดี หรือไปที่อำเภอแล้วถาม สั สดีหล่ะครับ ง่ายกว่า ชัวร์กว่า

ปล. รอผู้รู้ท่านต่อไป