PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : SIMCITY เพื่อนๆเล่นเซิฟไหนกันครับ?

arashizato
22nd March 2013, 13:31
ตามหัวข้อเลยครับ เผื่อผมจะเข้าไปเล่นด้วย เมืองผมพึ่งล่มไปจากการผิดพลาดของเซิฟเวอร์ :( (Asia2) กำลังแก้ปัญหาดินเสียมันส์ๆเลย แล้วก็เด้งมาให้ผมกด หลังจากนั้นเมืองก็ว่างเปล่า :eek:

Patrenko
22nd March 2013, 14:06
อ่าวมันออนไลได้ด้วยหรอครับ

peetdekdeee
22nd March 2013, 14:17
อ่าวมันออนไลได้ด้วยหรอครับ
simcity มันต้องเล่นออนไลน์ครับ ที่คราวก่อนเซิร์ฟเน่าไงครับ ทั้งๆที่มันพึ่งเปิดเอง ea หุหุ

$3MiFiN@L$
22nd March 2013, 14:40
ดินเสียกับน้ำเสียแก้ง่ายมาก สร้างโรงบำบัดน้ำเสียครับ ดินเสียมันเกิดจากน้ำเสียจาก โรงงานต่างๆ ผมจะได้ sim 3 แสนคนแล้วเหลืออีกไม่กี่หมื่นคนเอง
แต่ตอนนี้น้ำใกล้หมดเมืองละโคตรเศร้าเลย แถมตอนนี้ไม่มีที่ดินให้พัฒนาเลยเต็มหมดแล้ว มันน่าจะมีการหมุนเวียนน้ำได้นะ เสียดายโรงบำบัดน้ำเลยจริงๆ

arashizato
22nd March 2013, 20:52
ดินเสียกับน้ำเสียแก้ง่ายมาก สร้างโรงบำบัดน้ำเสียครับ ดินเสียมันเกิดจากน้ำเสียจาก โรงงานต่างๆ ผมจะได้ sim 3 แสนคนแล้วเหลืออีกไม่กี่หมื่นคนเอง
แต่ตอนนี้น้ำใกล้หมดเมืองละโคตรเศร้าเลย แถมตอนนี้ไม่มีที่ดินให้พัฒนาเลยเต็มหมดแล้ว มันน่าจะมีการหมุนเวียนน้ำได้นะ เสียดายโรงบำบัดน้ำเลยจริงๆ ผมอยากทราบด้วยครับว่าชาวซิมจะพัฒนาบ้านของตัวเองมีปัจจัยอะไรบ้างครับ แล้วก็บางบ้านหลังใหญ่แต่ฐานรายได้ต่ำครับ ต้องทำยังไง ผมเล่นชาวซิมได้6หมื่นคนครับ กะลังวางแผนจะสร้างมหาลัย แล้วก็เกิดปัญหาขึ้นซะงั้น เมืองหายเลย:mad:

expenbik
22nd March 2013, 20:56
asia ครับ รายได้ -80000 แต่ขาย Tv ตอนนี้รวย 100000000 ทุกเมืองเบย อิ.อิ

jamebanjen
22nd March 2013, 21:09
simcity มันต้องเล่นออนไลน์ครับ ที่คราวก่อนเซิร์ฟเน่าไงครับ ทั้งๆที่มันพึ่งเปิดเอง ea หุหุ

ต้องของแท้ใช้มั้ยครับที่ออนไลน์ได้

$3MiFiN@L$
22nd March 2013, 22:19
ผมอยากทราบด้วยครับว่าชาวซิมจะพัฒนาบ้านของตัวเองมีปัจจัยอะไรบ้างครับ แล้วก็บางบ้านหลังใหญ่แต่ฐานรายได้ต่ำครับ ต้องทำยังไง ผมเล่นชาวซิมได้6หมื่นคนครับ กะลังวางแผนจะสร้างมหาลัย แล้วก็เกิดปัญหาขึ้นซะงั้น เมืองหายเลย:mad:

เราต้องดูความฝันหรือความต้องการ sim ของเราครับ กับค่าความต้องการของเมือง จะเป็นสีเขียว คือ ประชากร สีเหลือง คือ โรงงานต่างๆ สีน้ำเงิน คือ ร้านค้า,แหล่งซื้อขาย หรือ บริษัทการเงินต่างๆ อื่นฯ
เราต้องดูค่าเหล่าแล้วพัฒนาพื้นที่ตามความต้องการในหลอดพวกนั้น ที่เหลือจะขึ้นกับรายได้ รายจ่าย ภาษี ที่เรากำหนดขึ้น ของผมตั้งค่าภาษีไว้ 10% ทั้งหมด แนะนำนะครับว่า อย่าไปขึ้นภาษีมากๆ ถ้าเมือง
ยังไม่ค่าเศษฐกิจโดยร่วมยังไม่เยอะ ปล่อยให้มันดำเนินการเงินของมันเองจะดีกว่าแล้วเงินที่ได้จากภาษีจะเพิ่มขึ้นเอง ถ้าการเงินอยู่ในระดับเป็นบวก ส่วนเรื่องมหาลัย แนะนำว่า ถ้ามี college แล้วทำลาย
รร.ประถม รร.มัธยมได้เลย เด็กจะไปอยู่ที่นั้นแทนแถมลดค่าการศึกษาไปเยอะเลย แล้ว sim ภาคต้องดูจอตลอดเลย เพราะมันจะมีไฟไหม้โรง เรื่อยๆ หรือ ตึกร้าง พยายามอย่าปล่อยให้ร้าง สร้างใหม่เลย
การเงินในเมืองก็จะดีเอง ผมใช้เวลา 3-4วัน ได้ ผมโดนก็อตซิล่าทำลายเมือง 3-4 ครั้งเลย มหาลัยโดนมันทำลายไป 2 ครั้ง เสียพื่นที่ตรงมหาลัยเก่าไปเปล่าๆเลย แนะนำว่า อย่าให้ขยะเยอะเกินไปทำให้
โรงเก็บขยะมีขยะน้อยที่สุดมันจะไม่มา ก็อตซิล่ามันมาเพราะขยะเห็นไปขุดกินขยะที่โรงเก็บ ผมเลยสร้างเตาเผาขยะ 4 เตา กับ รถอีก 8 คัน แทบไม่มีขยะเลย ค่าขยะน้อยกว่า 1 ตันอีก ตอนนี้เมืองผมมี
อยู่เซิฟ ยูโรตะวันออก กับ โอเซียเนีย ตอนยังไม่ได้สร้างเมืองใน เอเซีย เลย ใครต้องการให้ผมไปอยู่ด้วยบอกนะ แต่ผมยังไม่อยากเล่นช่วงนี้ รอช่วงอยากเล่นเดี๋ยวไปเล่นด้วยละกัน นี้ชื่อ origin ของผม
แอดมาได้ SeMiFiNaLPao แอดมานะถ้าอยากให้ผมเล่นด้วย ไม่ว่ากัน ไม่ค่อยมีเพื่อนบน origin เท่าไรเลยจริงๆ น้อยกว่า steam อีก