PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : drawing straws นี่เรียกเป็นไทยๆว่าอะไรครับ

tonza
22nd March 2013, 17:47
เหมือนกับไม้สั้นไม้ยาวอะแต่มันเป็นหลอด พอดีผมแปลมังงะอยู่แล้วไม่รู้ว่าเรียกอะไร เอ่อลืมบอก จับฉลากเลือกคู่นะครับ คิดว่าคงจะทาสีไว้ใต้หลอดเป็นคู่ๆ แต่ไม่รู้ว่าเรียกอะไร

อ่าครับตกลงหลอดสั้นหลอดยาวนะครับ ขอบคุณมากครับ

แล้วก็ขอถามเพิ่มเติมอีกนะครับ แปลว่าอะไร

1.this one will be out next time
2. you'll catch fleas if tou sleep with stray dogs like them

หลอดสั้น หลอดยาว
1.คนนี้จะเป็นคนต่อไป
2. ไม่รู้แฮะ - -
เอ่อลืมบอก จับฉลากเลือกคู่นะครับ คิดว่าคงจะทาสีไว้ใต้หลอดเป็นคู่ๆ แต่ไม่รู้ว่าเรียกอะไร

drawwing ก็กำลังวาดรูป straw ก็ สตอวเบอร์รี่

น่าจะเรียกว่า กำลังวาดรูปสตอวเบอรี่

1. this one well be out next time อันหนึ่งซึ่งออกในเวลาต่อไป

2. you'll catch fleas if tou sleep with stray dogs like them ถ้าหากคุณหลับหมาคุณจะตื่น

โปรดไว้ใจผม ผมจบอังกฤษจาก อ๊อกฟอร์ดนะครับ แหม่
เอิ่ม.....

~RIP~
22nd March 2013, 17:51
หลอดสั้น หลอดยาว
1.คนนี้จะเป็นคนต่อไป
2. ไม่รู้แฮะ - -

ballba
22nd March 2013, 17:51
drawwing ก็กำลังวาดรูป straw ก็ สตอวเบอร์รี่

น่าจะเรียกว่า กำลังวาดรูปสตอวเบอรี่

1. this one well be out next time อันหนึ่งซึ่งออกในเวลาต่อไป

2. you'll catch fleas if tou sleep with stray dogs like them ถ้าหากคุณหลับหมาคุณจะตื่น

โปรดไว้ใจผม ผมจบอังกฤษจาก อ๊อกฟอร์ดนะครับ แหม่

sarin8239
22nd March 2013, 17:55

โปรดไว้ใจผม ผมจบอังกฤษจาก อ๊อกฟอร์ดนะครับ แหม่ คุณแปลได้สุดยอดมาก วิชาอังกฤษได้เกรดอะไรครับเนี่ย 5555555+

SCP
22nd March 2013, 19:06
หลอดสั้นหลอดยาวครับ เเหม่