PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากจะลดพุง

mikeGLA
22nd March 2013, 17:53
ใครมีวิธีลดพุงหรือวิธีการกินยังไงบ้างครับ ออกกำลังกายแบบไหนบ้างที่ช่วยลดหน้าท้องลดพุงมาเสนอ

เล่าให้ฟังบ้างครับเครียดมากปิดเทอมทีกินๆนอนๆอย่างเดียว

ballba
22nd March 2013, 17:56
กินเบียร์เยอะๆครับ กินน้ำอัดลมเข้าไปมากๆ พอป่องมาก เดี๋ยวมันจะแตกแล้วแฟ้บเอง 5555

ผมแนะนำให้ซิทอัพละกัน ง่ายสุดละ ถ้าทำได้

หรือจะไปดำน้ำ ปลูกปะการัง กับผมก็ได้ครับ 55

parisj007
22nd March 2013, 17:58
เป็นนักเรียนไหมครับถ้าเป็นผมผมจพอดมื้อเที่ยงแล้วเก็บเงินซื้ออุปกรณ์ คอม2 เดือนลด 5 กก เลยครับ อิอิ แต่ต้องมีความตั้งใจจริงครับ

solowking2
23rd March 2013, 19:01
กินเบียร์เยอะๆครับ กินน้ำอัดลมเข้าไปมากๆ พอป่องมาก เดี๋ยวมันจะแตกแล้วแฟ้บเอง 5555

ผมแนะนำให้ซิทอัพละกัน ง่ายสุดละ ถ้าทำได้

หรือจะไปดำน้ำ ปลูกปะการัง กับผมก็ได้ครับ 55
ซิตอัพพุงไม่ลดนะครับ มันแค่ทำให้กล้ามเนื้อหน้าท้องโตขึ้นเฉยๆ
แต่ถ้าไม่ได้มีซิกแพกอยู่แล้วซิตอัพให้ตายก็คงมองไม่เห็นหรอกครับ
เพราะไขมันมันบังอยู่หน่ะ แนะนำว่าวิ่งครับ หรือ ปั่นจักรยาน 2 เดือนเห็นผลแน่ๆครับ

*ถ้าหากคิดว่าตัวเองกินเยอะเกินกว่าจำเป็นก็ให้ลดลงบ้างครับ พวกน้ำอัดลมก็ด้วยนะครับ
ปล.ถ้ากำจัดไขมันส่วนเกินได้ซิกแพก มาแน่ๆครับ สู้ๆเป็นกำลังใจให้ครับ จขกท. :rofl

panasaz
23rd March 2013, 19:07
ซิทอัพ กับ วิ่งครับ ทำบ่อย ๆ

ลดอาหารประเภททอด เบียร์ น้ำอัดลม งดครับ

หรือถ้าเอาแบบเรื่อย ๆ หา คนเตะบอลแถวบ้านครับ ลดแบบเพลิน ๆครับ ร่างกายแข็งแรงด้วย

siriyot00
24th March 2013, 21:47
ลงเกมส์ ไว้เยอะ ๆ แนะนำ เล่น Hon ฮ้ะ เล่น ถึง ตี 4 ตื่น 15.00 กินข้าว มื้อเดียว ประมาณ 2 ทุ่ม วัน ๆ ก็ นั่งเล่นแต่เกมส์ ข้าว ไม่ กด ไม่ กิน 555